• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề PIN của HTC Desire

dom

Pác nào đã sử dụng thử với PIN N1 thì xem giúp với, nếu N1 đã có 3200 thì tại sao Desire không sài được nhỉ? Pác nào test rùi cho mọi người biết với nhé

HighTech

Em nghĩ các bác thử up rom Froyo V.0.22 và bản radio mới nhất 32.42.00.32U_5.09.00.8 nhé.Thời lượng pin sẽ hơn hẳn,em đã làm chuột bạch rồi nè.Rât ấn tượng,từ chiều hôm qua đến sáng nay pin vẫn duy trì được ở mức 100%,cũng như vậy,bản rom ship và radio cũ,pin giảm nhanh hơn nhiều,hơn một ngày rưỡi là hết sạch.

Solomoons

tình hình là bỗng dưng hôm nay cái desire của e nó tự nhiên rút pin... và không charge được nữa.... SD card thì bảo bị damamge và yêu cầu format . Ae giúp đỡ gấp :((

Buff

Mình cũng mới dùng Desire được 1 tuần nhưng thấy pin mau hết quá, chắc chỉ được từ sáng đến tối cho dù mình đã tắt tất cả các kết nối như: Wifi, 3G, GPS; độ sáng màn hình cũng đã để thấp nhất để test, nghe gọi có những hôm chỉ 1 cuộc ngắn. Ban đầu nghi do pin nhưng cũng đã thử đổi cục khác dùng thử, không ăn thua. Mình lên mạng search thử thì cũng có 2 hướng, 1: cùng cảnh ngộ với mình; 2: pin trung bình từ 1,5 đến 2 ngày.
Mình cũng đang băn khoăn không biết có phải do phiên bản rom và radio khác nhau không nữa? Các bác cho cao kiến với!
Bác HighTech ơi, trước kia bác dùng rom và radio phiên bản bao nhiêu thế?

dom

Em nghĩ các bác thử up rom Froyo V.0.22 và bản radio mới nhất 32.42.00.32U_5.09.00.8 nhé.Thời lượng pin sẽ hơn hẳn,em đã làm chuột bạch rồi nè.Rât ấn tượng,từ chiều hôm qua đến sáng nay pin vẫn duy trì được ở mức 100%,cũng như vậy,bản rom ship và radio cũ,pin giảm nhanh hơn nhiều,hơn một ngày rưỡi là hết sạch.

Pác cho xin cái link và cách up với, em mới dùng nên không biết làm thế nào?

ninhnd

Mình cũng mới dùng Desire được 1 tuần nhưng thấy pin mau hết quá, chắc chỉ được từ sáng đến tối cho dù mình đã tắt tất cả các kết nối như: Wifi, 3G, GPS; độ sáng màn hình cũng đã để thấp nhất để test, nghe gọi có những hôm chỉ 1 cuộc ngắn. Ban đầu nghi do pin nhưng cũng đã thử đổi cục khác dùng thử, không ăn thua. Mình lên mạng search thử thì cũng có 2 hướng, 1: cùng cảnh ngộ với mình; 2: pin trung bình từ 1,5 đến 2 ngày.
Mình cũng đang băn khoăn không biết có phải do phiên bản rom và radio khác nhau không nữa? Các bác cho cao kiến với!
Bác HighTech ơi, trước kia bác dùng rom và radio phiên bản bao nhiêu thế?

Pác cho xin cái link và cách up với, em mới dùng nên không biết làm thế nào?

http ://forum . xda - developers . com/showthread .php ?
t = 7322461 .2
các bạn vào link trên nha.bản này rất tốt.up rồi các bạn sẽ thấy nhiều cải thiện tốt lắm kể cả pin. còn cách up thì bác phamquang và lonebeats đã hướng dẫn rất chi tiết và cụ thể ở ngoài,chịu khó tìm đọc nha.

dom

http ://forum . xda - developers . com/showthread .php ?
t = 7322461 .2
các bạn vào link trên nha.bản này rất tốt.up rồi các bạn sẽ thấy nhiều cải thiện tốt lắm kể cả pin. còn cách up thì bác phamquang và lonebeats đã hướng dẫn rất chi tiết và cụ thể ở ngoài,chịu khó tìm đọc nha.

Pác cho xin lại link với, Link này không được rồi.

dom

@ bác Dom và bác Buff.
Các bác chịu khó vào chỗ link này để tìm các bản ROM và Radio mới cập nhật để up,các bác có thể thử up các ROM mà các bác ưng ý,sau đó test thử nghiệm.http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=628.Chúc các bác sớm khắc phục được vấn đề pin của HTC desire.

Cảm ơn Pác đã hỗ trợ.
Em mới dùng Android, nên cũng gà mờ lắm, Pác cho em hỏi chút, ngày trước em dùng WM, thì có thể up riêng radio được, vậy với Desire thì mình có Up riêng radio được không các Pác giúp em với, hay mình phải up cùng với Rom???

commander_HTC

Cảm ơn Pác đã hỗ trợ.
Em mới dùng Android, nên cũng gà mờ lắm, Pác cho em hỏi chút, ngày trước em dùng WM, thì có thể up riêng radio được, vậy với Desire thì mình có Up riêng radio được không các Pác giúp em với, hay mình phải up cùng với Rom???

vẫn up riêng được mà bạn, tải bản radio mới nhất về và up như ROM thôi, nó cũng là 1 file .zip mà, một số bản ROM đòi hỏi phải có bản radio cao

ninhnd

đều có hướng dẫn hết mà.các bạn chịu khó tìm 1 chút đi.các bài của bác phamquang và lonebeats đều rất dễ hiểu.những vđ các bạn hỏi đều có trong thớt thảo luận về các bản room ngay ngoài đó.

ninhnd

Pác giúp em với, em load về up thử nhưng không thành công, màn hình chỉ hiện lên 4 chấm ở giữa rồi tỏa sáng sang xung quanh. rồi đứng im.
bạn cài radio bản bao nhiêu rồi,vì rom này cần radio mới nhất đó.bạn thử wipe full lại rồi up radio mới nhất xem(trong mục thảo luận về rom bác lonebeats đã pos đó,thank bác LB) sau đó wipefull thêm lần nữa rồi up rom (phải cầu kỳ như vậy vì mình thấy mỗi lần wipefull máy up rất nhanh,và đây cũng là gợi ý của bác phamquang cho mình,thank bác PQ )
chúc bạn may mắn
mình đang on bằng mobile nên ko cho bạn link kỹ càng được nhưng dễ tìm ấy mà.
cứ tự tin mà làm thôi,ko sao đâu.
mà mình lưu ý nhé lần đầu tiên khởi động vào rom mới máy sẽ chạy hơi lâu nên bạn đừng sốt ruột nhé.có khi máy bạn chẳng sao đâu,hehe,mong là vậy

Chỉnh sửa cuối:

songbang007

Chào các pro. Mình mới sài con HTC desire được tháng nay. tinh trạng là thế này: Trước đây máy hoạt động bình thường nhưng mấy hôm nay tự nhiên thấy nó nóng bất thường, pin thì rất nhanh hết chỉ được khoảng 1 ngày mặc dù goi rất ít, đã tắt hết các ứng dụng sài nhiều pin như wifi, v v vv. Các Pro có tư vấn gì ko?

ninhnd

Chào các pro. Mình mới sài con HTC desire được tháng nay. tinh trạng là thế này: Trước đây máy hoạt động bình thường nhưng mấy hôm nay tự nhiên thấy nó nóng bất thường, pin thì rất nhanh hết chỉ được khoảng 1 ngày mặc dù goi rất ít, đã tắt hết các ứng dụng sài nhiều pin như wifi, v v vv. Các Pro có tư vấn gì ko?
- bạn nói rõ hơn 1 chút được ko?bạn đang dùng room và radio nào?
- máy nóng khi đang dùng bình thường hay lúc sạc pin?
- sau khi sạc full thì dùng những gì và bao lâu máy báo sạc lại?

buratino0312

Vấn đề pin này có lớn ko các bác, e đang định tậu 1 e desire mà thấy pin có hơn ngày thì chuối quá. xin các bác cho ý kiến.

ninhnd

Vấn đề pin này có lớn ko các bác, e đang định tậu 1 e desire mà thấy pin có hơn ngày thì chuối quá. xin các bác cho ý kiến.
vấn đề pin bây giờ đã được xử lý khá tốt rồi, một số rom cook bây giờ pin dùng ngon luôn
bạn nên tâu một e đi, dùng đã luôn