• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề PIN của HTC Desire

vinhnhi123

bạn có thể cho mình biết rom nào dùng tốt pin nhất ko? Mình mua duoc khoang 1 tuần rồi, nhưng pin thì ẹ quá, mình dang dùng thử NeoPhyte 1.6, nhưng thấy battery tuột cũng khá nhanh. Mình lên tinh chỉnh lại mấy cái như brightness, sound, connection, tất cả quá trình mất 10 phút tuột khoảng 4% pin. để qua đêm thì khoảng 10-13% drop, qua đêm la ko dụng gì vào nó từ khoảng 9pm tới 6am, do mình cài báo thửc. Trong ngày dùng cũng ko nhiều, gọi dt nt các kiểu cũng chỉ khoảng 10phut, nt khoảng 10 tin, nhưng nó cứ phải 1.5 ngày là cắm xạc. Hơi bực!

little_prince

Cái này phải chấp nhận thôi bác, chỉ có cách là giảm độ sáng, tắt auto sync, ko dùng 3G thì tắt 3G, cài setcpu để tự động điều chỉnh tốc độ CPU theo nhu cầu sử dụng là hết cỡ rồi, android sử dụng pin chưa thực sự tốt lắm, nguyên quả cell standby và phone idle ăn 40% trong số năng lượng tiêu thụ rồi :|

chaopac

mình đang dùng rom neophyte 1.6sense froyo frf91 của bác phamquang,còn radio 32.43.00.32u_5.09.00.20.sáng nay mình sạc đầy pin và không làm gì cả được 2 tiếng sau thì còn 50%.bác nào có cách giúp e với

little_prince

Bác lên XDA Search ROM LeeDroid 1.7b về dùng thử xem, hoặc ROM của PaY87 cũng được, mình dùng 2 Rom này thấy pin khá tốt, được hơn 1 ngày gần 2 ngày nếu nghe gọi và ít nghịch ngợm.

ninhnd

nếu là leedroid thì dùng bản 1.7 thôi
mấy bản a,b sau với radio mới pin có khi đi nhanh
hơn đấy.

thuanphan08

desire bị nóng và tụt pin khủng khiếp khi nâng cấp sd card

mình mua em này chính hãng ở tgdd nó tặng thẻ 2Gb, thấy dùng k đã thèm nên lon ton chạy qua Mai Nguyên tậu em 16Gb chính hãng Kingston giá 990k, mới lắp vào thì ngay trong ngày máy nóng ran kèm theo tụt pin chóng mặt ( được nửa ngày thì tắt ngóm :(( ). bùn k tả đc, trong khi HTC quảng cáo em này chạy nuột thẻ 32Gb, có pro nào giải thik dùm mình k???:((

nhduc_ee

mình xài thẻ 2gb mà nửa ngày vọc ko còn miếng pin nào lun,kiểu này chán dễ sợ :(

arch_ledung

Pin là vấn đề rất nan giải của e Desire! Mong rằng có những sự lựa chọn cho a e, được tới 2,3 ngày là OK lắm rồi!!!

ninhnd

mình mua em này chính hãng ở tgdd nó tặng thẻ 2Gb, thấy dùng k đã thèm nên lon ton chạy qua Mai Nguyên tậu em 16Gb chính hãng Kingston giá 990k, mới lắp vào thì ngay trong ngày máy nóng ran kèm theo tụt pin chóng mặt ( được nửa ngày thì tắt ngóm :(( ). bùn k tả đc, trong khi HTC quảng cáo em này chạy nuột thẻ 32Gb, có pro nào giải thik dùm mình k???:((
mình dùng thẻ 4G lúc đầu cũng bị như bạn nhưng sau up rom lại ok rồi, đang dùng leedroid 1.7
mình xài thẻ 2gb mà nửa ngày vọc ko còn miếng pin nào lun,kiểu này chán dễ sợ :(
vọc nửa ngày mà hết nhanh thế thì cần xem lại chút, nếu dùng vào mạng thì cũng dễ hiểu nhưng nghịch mấy thứ linh tinh thì làm gì nhanh hết vậy
Pin là vấn đề rất nan giải của e Desire! Mong rằng có những sự lựa chọn cho a e, được tới 2,3 ngày là OK lắm rồi!!!
1400 ko ăn thua bạn ơi, đang định chờ pin 3200 mà lâu wa.

tuananh2701

pin 3200mAH của desire đi kèm với cái nắp lưng xấu thậm tệ, chưa nhìn thấy nó thì máu mua, nhìn thấy cái nắp lưng kèm theo pin thì nản luôn, 6400mAH cũng không mua!

beliveandhope

lúc mới mua thì PIN có vẻ không ổn định lắm, nhưng sau 2 tuần thì PIN máy mình cũng được gần 3 ngày. Tắt hết các chức năng như wifi , bluetooth , gps khi không dùng đến , màn hình khoảng 40% vì mình thấy để tự động hoặc nhỏ hơn thì nó tối quá , nhìn không lung linh như chính nó :)D) , tốn thêm ít PIN nghĩ cũng chẳng sao đâu.

Sao máy bác khủng thế. Máy em chưa bao giờ quá được 1 ngày. Pin của bác thuộc loại gì thế.

ninhnd

Sao máy bác khủng thế. Máy em chưa bao giờ quá được 1 ngày. Pin của bác thuộc loại gì thế.
máy mình cũng ko đến nỗi 1 ngày nhưng cũng ko trâu đến 3, 4 ngày
pin 3200mAH của desire đi kèm với cái nắp lưng xấu thậm tệ, chưa nhìn thấy nó thì máu mua, nhìn thấy cái nắp lưng kèm theo pin thì nản luôn, 6400mAH cũng không mua!
bạn mua pin ở đâu thế, mình muốn mua 1 quả về test xem sao, xấu cũng đc

vinhnhi123

hôm trước có gọi cho 1 bạn bán pin ở đây, bạn ấy có pin 2400mah nhưng cái giá đắt quá (>800k) mình chưa mua vì nó bị gù lưng thì trong hết desire rồi!.
Bạn cần kiếm 1 bản rom có pin tốt thì thử rom này nha: Official Froyo HTC Sense ROM (16/07 v1.0c | OpenDesire Team. Đây là bản rom tốt pin nhất mà mình đang dùng, lên wifi này nọ các kiểu pin được 2 ngày.
Có thể tham khảo thêm tại đây: http :// forum. xda-developers. com/showthread.php?t= 726300

meosay

Pin của em hơi kỳ, em dùng còn dưới 20% thì cắm sạc ạ, sau đó ngủ luôn đến sáng, lúc xem là 100%, rút ra 1 lúc, nó tụt còn 92%, rồi rất lâu mới hết, dùng TB khoảng được 2 hôm, có phải pin em bị chai ko ạ?

thanhhiendng

Máy mình Pin không biết có vấn đề gì mà cả 02 ngày vừa rồi thấy nản dể sợ:
-Ngày hôm kia, tối 9h còn 80% Pin, sáng dậy máy báo hết Pin rồi tắt luôn.hic .
-Ngày hôm qua, mình tưởng sim cũ hao pin, đến CH Mobifone dổi sim mới, mình cắm vào sạc. tối 10h 100% Pin, sáng dậy thấy mất 40% Pin(chỉ còn 60% Pin).hic nản luôn.
-Dùng vọc sơ sơ khoản hơn nữa ngày là báo yếu pin luôn.
Mấy ngày trước thì dùng gần gần 02 ngày .
Máy mình đã úp lên phiên bản 2.2 , phiên bản Baseband : 32.44.00.32U_5.09.05.30_2
Dùng thẻ 8GB.
nếu sạc bình thường là khoản 1.5h là đầy, còn sạc = cổng USB máy tính cực lâu, hơn 3h.
Các Bạn có cách nào chỉ giúp Em với.

DUYAT

Máy mình Pin không biết có vấn đề gì mà cả 02 ngày vừa rồi thấy nản dể sợ:
-Ngày hôm kia, tối 9h còn 80% Pin, sáng dậy máy báo hết Pin rồi tắt luôn.hic .
-Ngày hôm qua, mình tưởng sim cũ hao pin, đến CH Mobifone dổi sim mới, mình cắm vào sạc. tối 10h 100% Pin, sáng dậy thấy mất 40% Pin(chỉ còn 60% Pin).hic nản luôn.
-Dùng vọc sơ sơ khoản hơn nữa ngày là báo yếu pin luôn.
Mấy ngày trước thì dùng gần gần 02 ngày .
Máy mình đã úp lên phiên bản 2.2 , phiên bản Baseband : 32.44.00.32U_5.09.05.30_2
Dùng thẻ 8GB.
nếu sạc bình thường là khoản 1.5h là đầy, còn sạc = cốak Kng USB máy tính cực lâu, hơn 3h.
Các Bạn có cách nào chỉ giúp Em với.

trước đây mình cũng bị như bạn, nhưng sau khi biết và tinh chỉnh một chút là khả năng hơn 2 ngày nếu nghe gọi ít, thế này bạn nhé, ko dùng màn hình động, chuyển hẳn sang mạng GSM đừng để chế độ tự động, vào phần cài đặt mạng, chọn mạng di động, chọn GSM, rồi xuống chọn tiếp bỏ dấu tích ngay phần luôn2 mở kết nối bạn nha, cứ thử đi rồi sẽ thấy kết, à thêm phần mềm Advanced Killer nữa nhé, chúc thành công

thanhhiendng

Cảm ơn Bạn rất nhiều!
Đúng như bạn nói, Mình chỉnh theo như bạn nên Pin bây giờ rất tốt, mình để từ đêm hôm qua đến sáng nay, pin chỉ tụt khoản hơn 5% thôi. Như vậy là ổn rồi, mừng ghê. thế mà mình định đến FPT bảo hành đấy chứ.
Bây giờ chắc Pin Mình dùng khoản 02 ngày là ok.
Cái này các Bạn có dùng HTC Desire nên điều chỉnh như Bạn DUYAT nói, rất hiệu quả.

Chúc Bạn DUYAT sức khoẻ và chúc Diễn dàn PDAViet ngày càng phát triển hơn nữa.

DUYAT

còn một cái nữa mình quên nói với bạn là vào setting vào phần tài khoản và đồng bộ bỏ dấu tích kết nối dữ liệu nền đi, pin mình 2h ở chế độ sleep là mất 1% từ tối đến sáng chỉ 3% thôi, bây giờ khả năng 3 ngày cắm sạc là oke nếu ko vọc máy