• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề PIN của HTC Desire

commander_HTC

Cho mình hỏi ROM của bạn là 2.1 hay 2.2 vậy? Bạn ghi là Kernel leedroid_2.3 nên mình chưa rõ

Đây là bản Android Froyo 2.2 bạn ạ.
Kernel leedroid_2.3 là chỉ số do tác giả đặt thôi, chứ không phải là bản Android GingerBread 2.3 đâu, cũng giống mình gọi là ver2.1 thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvietcttt

có ai giúp mình với , mình mới mua desire hd , bị tình trạng pin hết quá nhanh , cụ thể là mình không sử dung gì hết , chiều sạc đầy pin rồi rút sạc ra không sử dụng nhưng đến sáng là hết pin , không khời động lại được , phải cắm sạc vào mới khởi động lại đuợc , mình để không sử dụng mặc dù mình đã làm hết mọi cách , tắt kết nối , tắc các ứng dụng chạy ngầm ......
máy mình baseband véion : 12.28b.60.140eu-26.03.02.26-m
software : 1.32.405.6
rấ mong được sự giúp đở

hboot_cm7_r2

e vừa mua cục pin Galilio dung lượng 1570. Đang test và sẽ có báo cáo kết quả cho các bác
m vừa làm 1 cục như vậy được 2 hôm . nhưng chán quá, còn k bằng pin đểu m đang dùng. vừa sạc đầy pin để 1 lúc khoang 20p đã mất 5% pin lun . hay do m dùng laucher sbp shell 3d hay do pin mới dùng được 2 ngày lên mới vậy nhỉ?

nthanhhaikt

máy mình sạc gần 5 tiếng mới đầy, thông số output của sạc có 200mA ko biết máy các bạn có bị vậy ko? thanks

baulong

Các bạn cho mình hỏi là hiện giờ máy mình dùng phiên bản Android V2.3.3 Như vậy hiện giờ mình dùng bản Rom Cook nào là Pin hiệu quả nhất (vì những bài viết trên cũ quá nên sợ áp dụng ko còn phù hợp). Và cách recovery bản Rom hiện tại thế nào (Đã đọc nhiều bài viết nhưng mà lang mang quá chưa biết chính xác), muốn recovery (giống Ghost của máy tính vậy đó để khi mà cài Rom mới ko phù hợp còn backup lại được) và cách backup thế nào ? Cảm ơn các bạn đã đọc và sẽ trả lời.

darklord20k

mình ko xài desire nhưng cá nhân mình thấy xài rom CM7 khá ổn, lược bỏ 1 cơ số phần mềm đi kèm đỡ ngốn pin, khả năng tùy chính cao, lại ko màu mè drain pin. Bạn sử dụng Rom Manager flash bản recovery clockword rồi reboot vào recovery chọn nandroid là backup xong, xong thì full wipe và up rom như hướng dẫn trên trang chủ của cyanmod ý

kbjobotay

máy mình sạc gần 5 tiếng mới đầy, thông số output của sạc có 200mA ko biết máy các bạn có bị vậy ko? thanks

sao sạc lại chỉ có 200mha thế. bảo sao sạc lâu là phải. còn k bằng sạc của 1280 nữa. sạc của m output tận 1A cơ mà. sạc khoảng 2tiếng là đầy. nhiều hôm m sạc bằng sạc n97 output 1200mah thì k phải bàn gì cả.chỉ hơn tiếng là đầy. bạn mua sạc khác mà dùng nhé.

illusi0n

Máy mình xài bình thường mà pin cứ dưới 17 18% là tắt nguồn.
Còn nếu máy đang ở khoảng 25 26% mà ngồi vọc được tí là tắt ngay khi pin dưới 20%.
Mình cắm sạc rồi mở máy lên thì thấy báo đang sạc từ 0%.Bác nào biết nguyên nhân giúp mình với!~X(

kbjobotay

Máy mình xài bình thường mà pin cứ dưới 17 18% là tắt nguồn.
Còn nếu máy đang ở khoảng 25 26% mà ngồi vọc được tí là tắt ngay khi pin dưới 20%.
Mình cắm sạc rồi mở máy lên thì thấy báo đang sạc từ 0%.Bác nào biết nguyên nhân giúp mình với!~X(
m cũng giông bạn. nhưng hm trc m có cài phần mềm gì mà hết ý. tại cái đó m dùng xong xóa mất rùi nên cũng chẳng nhớ nó là cái gì nữa. để m tìm lại xem có gì m nhắn lại cho.

illusi0n

m cũng giông bạn. nhưng hm trc m có cài phần mềm gì mà hết ý. tại cái đó m dùng xong xóa mất rùi nên cũng chẳng nhớ nó là cái gì nữa. để m tìm lại xem có gì m nhắn lại cho.
Thanks bạn.Do pin mình bị chai nó phù lên luôn.Mình mói phải mua cục pin khác.hixxx

cuoithu83

máy mình trước kia xuất hiện chấm than (!) ở hiển biểu tượng pin mà không hiện vạch pin. mình up room khác thì không còn nữa. nhưng sau 1 tuần thì có hiện tượng treo máy(dù đã thử nhiều bản room khác nhau). mỗi lần như vậy mình tháo pin ra. kết quả bây giờ bấm phím nguồn không lên được.sạc pin thì không hiện đèn báo nhưng điện thoại thì nóng kinh khủng. mình đoán là lỏng hoặc chập 4 chân tiếp xúc với pin. ai biết bệnh của nó giúp mình với. điện thoại không dùng được mình lo quá. hoặc ai biết nơi nào có thể sửa được mình cám ơn nhiều.