• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa thanh công cụ cho MENU

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Sau khi tổng hợp ý kiến anh em xong, có gì anhtam chỉnh sửa lại bài viết để anh em khỏi mắc công nhé :D

Làm xong cái này vui quá nên ko để ý nó hỗ trợ cho dòng nào luôn. ơ-rê-ka :D

NGUYENTRANDUNG

Phải đa tạ anhtam nhìu chứ. Ai muốn có cái giao diện ấy thì tự mà làm. Anh Tám đã gợi ý rồi mà ko ngẫm ra thật pó chiếu:D

nguoiqualoicu

QD là os 6.1 mà còn chồng được thì không có lý gì 76 lại không (Ví dụ như thay thế Icon mặc định cho QD đấy>> toàn chồng lên như thế)

Đúng vậy, cái bộ icon Iphone này E cũng thử làm lâu rồi với 7610 mà không đc, mà hình như nó lại làm đc với 6600 thì phải, cùng dòng OS7 với nhau mà thế đấy, con 76 chết tiệt, kỳ này mà có tiền thế nào E cũng bán vớt xác con 76 để chuyển qua v3 chơi cho sướng :D.

culong007

Đúng vậy, cái bộ icon Iphone này E cũng thử làm lâu rồi với 7610 mà không đc, mà hình như nó lại làm đc với 6600 thì phải, cùng dòng OS7 với nhau mà thế đấy, con 76 chết tiệt, kỳ này mà có tiền thế nào E cũng bán vớt xác con 76 để chuyển qua v3 chơi cho sướng :D.

Zậy tui tiu rồi tui xài 7610!:(:)(:)((

vokhanhyen

Chán ! chẳng hiểu nó là cái gì nữa ! :-??làm con ngage của minh` bị lỗi ! để ngâm cứu lại xem 1 phát !:D

AquaSta

Moderator
Đã test trên em N70 của em. Không có gì khác "thuở ban đầu" :D anh ạ! Vào Menu hơi chậm. Có lẽ cái này chỉ dành cho 6681 hoặc 6680 :-?

hoanghuy16vn

Chán ! chẳng hiểu nó là cái gì nữa ! :-??làm con ngage của minh` bị lỗi ! để ngâm cứu lại xem 1 phát !:D
Menu này Anhtamhcm lấy từ Z:\system\app\menu của máy 6680 chạy FW V5.04.40. Do vậy nếu cài cái menu này vào 7610 thì sẽ không vào được menu nữa còn nếu cài vào N70 và N72 thì sẽ không có tác dụng gì (mình đã test). Điều này mình đã nói ở topic Việt hoá máy 6680 từ lâu rồi!

anhtamhcm

Menu này Anhtamhcm lấy từ Z:\system\app\menu của máy 6680 chạy FW V5.04.40. Do vậy nếu cài cái menu này vào 7610 thì sẽ không vào được menu nữa còn nếu cài vào N70 và N72 thì sẽ không có tác dụng gì (mình đã test). Điều này mình đã nói ở topic Việt hoá máy 6680 từ lâu rồi!

Đã nhắc tới Ở đây

Copekeomut

Posted via Mobile Devicelàm thế nào để thay thế từ danh sách hả anh 8? em mún nó hiện tên n.y chẳng hạn.hjhj

youngknow

Posted via Mobile Devicelàm thế nào để thay thế từ danh sách hả anh 8? em mún nó hiện tên n.y chẳng hạn.hjhj
bạn muốn thay thế từ nào thì dùng siêu dịch mà sửa! Vào siêu dịch tìm đến file menu.R01 ! Nó hiện lên 1 trang từ! Tìm đến từ cần sửa và thay đổi ! Khi đổi sog thì nhớ lưu nó lại!
76 k0 dùng đc tiếc quá! Mà a8 ơi! Quả font đa ngôn ngữ 1,6mb của ak hơi to ! Làm nó bé lại 1 tí tí cho nó chuẩn đc ko

n2ln2l

Mặc dù sài T.A cũng chẳng có vấn đề gì nhưng thấy cũng thích thật. Down về thử lui tới máy lần (kể cả Retart) mà chẳng ích gì. Phiền muộn thật. Đúng là không dùng được cho N72.
Mà bác8 nè. Lôi cái Menu trong Z/.... ra thấy lung tung cả lên, chẳng thấy chữ gì hết nên chẳng thử được.

lehuy2310

Híc.Em copy vô E:\System\apps rùi thoát ra menu chọn Exit rùi bây giờ ko mở được Menu nữa.Máy em 7610

youngknow

Đã bảo 76 không sài đc rồi mà! đọc kỹ trang 2 và 3 đi! Xóa nó đi nếu còn muốn vào đc menu

hoanghuy16vn

hic cứ tưởng có "thuốc" cho v2 rùi. đọc hết bài mừng hụt....:|
Theo mình nghĩ thì S60 nào cũng có thể dịch được sang tiếng Việt, nhưng phải chịu khó và tốn kém thời gian + money. Bạn ra quán dùng hộp N-Box chạy các Ver từ cổ chí kim xem Ver nào dùng Siêu dịch có thể dịch được file .Rsc trong ổ Z.

anhtamhcm

Theo mình nghĩ thì S60 nào cũng có thể dịch được sang tiếng Việt, nhưng phải chịu khó và tốn kém thời gian + money. Bạn ra quán dùng hộp N-Box chạy các Ver từ cổ chí kim xem Ver nào dùng Siêu dịch có thể dịch được file .Rsc trong ổ Z.
=))=))=))
1 pm khoảng 20.000 đồng mà đa số anh em còn không dám bỏ tiền mua thì ai dám bỏ tiền ra thử kiểu này.=))=))

Status
Không mở trả lời sau này.