• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa thanh công cụ cho MENU

Status
Không mở trả lời sau này.

tuyetha

Dạ em biết phân biệt cái này nhưng phải mất 1 khoảng thời gian nhất đinh em mới biết nó là cái gì. em cũng ít để ý vụ này nên ghi bậy ý mà.

Vô vấn đề ná. Anh Tam ui cho em hỏi, cái này mình dùng để đổi tên mấy cái thư mục trên menu được ko anh? Em test tùm lum tùm la mờ ko ra gì hết àh.
Em có đọc cái mẹo sửa tên, nhưng thú thiệt đọc em chả hiểu gì luôn, rốt cuộc làm ko được luôn.
Anh biết có cái phần mềm nào mà cái 1 phát là nó tự dịch mấy cài từ tiếng anh thành tiếng việt luôn ko??? VD: khi mình cài pm đó vô thì Contacs nó thành " Danh bạ"... vv...)

Cái này để tạo thanh công cụ cho trình đơn menu thôi mà.N70 đâu dùng được đâu.
Có cách đế e cài vào cái là contrát nó thành chữ danh bạ luôn đấy.Đó là e xin file application.dat của 1 máy N70 nào khác(máy đã tạo giao diện tv) rồi chép theo đường dẫn C:/data là được.Nó sẽ tự đổi tên các pm trên máy e giống y máy kia(nếu là pm giống nhau).Kô biết trêm đt có thể gửi file đính kèm trên mail ko.Mình gửi cho liền

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Cái này để tạo thanh công cụ cho trình đơn menu thôi mà.N70 đâu dùng được đâu.
Có cách đế e cài vào cái là contrát nó thành chữ danh bạ luôn đấy.Đó là e xin file application.dat của 1 máy N70 nào khác(máy đã tạo giao diện tv) rồi chép theo đường dẫn C:/data là được.Nó sẽ tự đổi tên các pm trên máy e giống y máy kia(nếu là pm giống nhau).Kô biết trêm đt có thể gửi file đính kèm trên mail ko.Mình gửi cho liền
Posted via Mobile Device
Cần gì phải xin nè em, trong box vh này có topic "Giao diện tiếng việt cho N70, N72" của anh up đó em. Chúc tất cả thành công nhé.

tuyetha

Dạ em biết phân biệt cái này nhưng phải mất 1 khoảng thời gian nhất đinh em mới biết nó là cái gì. em cũng ít để ý vụ này nên ghi bậy ý mà.

Vô vấn đề ná. Anh Tam ui cho em hỏi, cái này mình dùng để đổi tên mấy cái thư mục trên menu được ko anh? Em test tùm lum tùm la mờ ko ra gì hết àh.
Em có đọc cái mẹo sửa tên, nhưng thú thiệt đọc em chả hiểu gì luôn, rốt cuộc làm ko được luôn.
Anh biết có cái phần mềm nào mà cái 1 phát là nó tự dịch mấy cài từ tiếng anh thành tiếng việt luôn ko??? VD: khi mình cài pm đó vô thì Contacs nó thành " Danh bạ"... vv...)

đây là file application.dat mà mình hứa cho nhok nè.copy vao c/system/data nha,rồi sau đó chỉnh sửa thêm cho hợp ý mình.chúc vui
Quên!Em nhớ sao lưu file application.dat trong máy em lại nha,để lỡ mà không thích nữa thì chép đè lại là trở về như cũ,khỏi phải 4mat

Chỉnh sửa cuối:

anhquoc89

giúp em với

em xài 7610 theo hướng dẫn của anh 8 nhưng em lỡ tay chép vào ổ C bây giờ em vào menu không được nữa, fomat *#7370# *#7780# đều khộng được nữa anh 8 vui lòng nghiên cứu giúp em tháo bỏ nó đi:((

zerolovethuy

em xài 7610 theo hướng dẫn của anh 8 nhưng em lỡ tay chép vào ổ C bây giờ em vào menu không được nữa, fomat *#7370# *#7780# đều khộng được nữa anh 8 vui lòng nghiên cứu giúp em tháo bỏ nó đi:((
Hình như theo như mình thấy thì con 7610 không chạy được đâu bạn ạ. Có chép vô thẻ cũng vậy thôi!

Posted via Mobile Device

anhquoc89

hu hu

nhưng mà em không vào menu được sao em vào exlore mà xoá file cài đặt được, em cài vào C bởi vậy tháo thẻ nhớ nó vẫn bị vậy đó, mấy anh có chương trình nào hay cách nào xoá hết ứng dụng trên ổ C thì giúp giùm em với bây giờ con 7610 của em coi như chỉ biết gọi với nhắn tin
:(:)(:)((

TruBic

Well-Known Member
nhưng mà em không vào menu được sao em vào exlore mà xoá file cài đặt được, em cài vào C bởi vậy tháo thẻ nhớ nó vẫn bị vậy đó, mấy anh có chương trình nào hay cách nào xoá hết ứng dụng trên ổ C thì giúp giùm em với bây giờ con 7610 của em coi như chỉ biết gọi với nhắn tin
:(:)(:)((

Bạn format lại máy là hết nè. Cái này dùng cho 6680 và 6681 thôi bạn à. 7610 dùng ko được đâu nhé bạn.

anhquoc89

Bạn format lại máy là hết nè. Cái này dùng cho 6680 và 6681 thôi bạn à. 7610 dùng ko được đâu nhé bạn.

mình đã fomat bằng nhìu cách rùi *#7370# *#7780# nhưng nó vẫn không vào menu được còn bấm 4 phím thì mình thua không nào bấm được:((

Thich_Mobile

mình đã fomat bằng nhìu cách rùi *#7370# *#7780# nhưng nó vẫn không vào menu được còn bấm 4 phím thì mình thua không nào bấm được:((

Tắt máy xong bật lại nhanh tay giữ chặt 3 phím * ,3 , gọi xanh đến khi hiện màn hình format thoi có gì đâu
Nhớ tháo thẻ nhớ trc khi format

anhquoc89

oc

Tắt máy xong bật lại nhanh tay giữ chặt 3 phím * ,3 , gọi xanh đến khi hiện màn hình format thoi có gì đâu
Nhớ tháo thẻ nhớ trc khi format

mình làm không được bạn ơi có cách nào đơn giản hơn không, mình thử *#7370# với *#7780# rùi vẫn không fomat symtem dc:(:)(:)(:)((

DreamLand

mình làm không được bạn ơi có cách nào đơn giản hơn không, mình thử *#7370# với *#7780# rùi vẫn không fomat symtem dc:(:)(:)(:)((

Nếu làm không quen thì phải nhờ 1 người nữa giúp chứ bạn!
Chỉ có cách đó thôi.

JuRay-Duan

Kiểm tra xem máy bạn có font tiếng Việt kô, nếu có thì phải Remove hết đi thì mới 4mat = lệnh *#7370# đc, còn 4mat 4 ngón nếu chưa quen thì bạn nên nhờ 1 người nữa giữ hộ vài nút cho dễ, làm 1 mình đôi khi bạn lỏng tay 1 nút nào đó thì lệnh 4mat cũng kô thực hiện đc. :)

anhquoc89

Kiểm tra xem máy bạn có font tiếng Việt kô, nếu có thì phải Remove hết đi thì mới 4mat = lệnh *#7370# đc, còn 4mat 4 ngón nếu chưa quen thì bạn nên nhờ 1 người nữa giữ hộ vài nút cho dễ, làm 1 mình đôi khi bạn lỏng tay 1 nút nào đó thì lệnh 4mat cũng kô thực hiện đc. :)

mình không vào menu được làm sao xoá font
:(

TruBic

Well-Known Member
format 4 ngón ko cần phải vào MENU đâu bạn ơi, khởi động máy lên đợi nó lên màn hình chính rồi bạn thao tác format 4 ngón nhé, ko thì bạn cài pm smartsetting [vì pm này cài xong là nó tự khởi động lên, nên ko cần vào MENU] sau đó thêm vào cho nó 1 ứng dụng quản lý file nào đó rồi vào thư mục font đổi tên thư mục đó và xoá font nhé.

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Bạn dùng smartsetting hoặc jbak taskman và tạo phím tắt vào 1 quản lý file bất kỳ.Rồi xóa thư mục menu vừa cài đi thế là ok hoặc nếu bạn cài vào thẻ thì rút thẻ cho vào PC tìm tới thư mục đó xóa nó đi.Làm tương tự như vậy nếu muốn xóa font.

anhquoc89

cám ơn

cám ơn TruBic với daoquangsu nhiều nhé mình làm được rùi 2 bạn la 2 cứu tinh của tui=))=))=))

hihoha

Well-Known Member
ban oi cho minh hoi cai nay co dung cho N72 dc ko vay
MINH LAM NHU HUONG DAN ROI MA KO DC GI HUHU

Chỉ dùng đc cho 6680 & 6681 thui bạn ui:)
Thể hiện tình yêu nước bằng cách thêm dấu vào nhé:D

Status
Không mở trả lời sau này.