• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt Hóa WM2003SE Bằng JUDEInterfaceSwitcher

trongtints

Tìm hoài không thấy chương trình JUDEInterfaceSwitcher để Việt Hóa cho WM2003SE, nên post lên cho anh em cùng chơi, không cần chép đè hay bẻ khóa gì cả.!
Chương trình chỉ chạy tốt trên WM03SE. Cài vào bộ nhớ Main. Cài xong vào Settings\System có Icon của JUDEInterfaceSwitcher hình ngôi sao màu đỏ, vào và chỉnh sang Tiếng Việt-khi đó tiến trình sẽ báo nhấn Ok để khởi động lại và chuyển sang ngữ cảnh Tiếng Việt. Quan trọng là có Font Tahoma Tiếng Việt nhé.!
Vì File lớn hơn 500k nên mình cắt ra,các pác ghép lại rồi cài-và Ok.! Mình không có máy nên không có hình kèm theo,thông cảm nhé.!:) :) :))

Last edited by a moderator:

trongtints

Bác ơi có thể chỉ cho mình , cách ghép lại 3 files trên được không , cám ơn nhiều

Ghép lại như thế này nhé pác.! Pác chọn 3 tập tin đó rồi nhấn chuột phải Bác sẽ thấy mục Extract To JudeInterfaceSwitcher rồi nhấn vào đấy,thế là Ok nhé.! Quan trọng là máy Bác phải có chương trình nén tập tin RAR đấy.! Chúc Vui.!

haihanh

Em đã cài phần mềm này được rồi cũng đầy đủ lắm mặc dù vẫn còn những phần chưa Việt hóa hết đươc.không biết phần mềm này có giông như phần mềm mà các bạn đã mua ở My Pda không nhưng mình dùng thấy cũng hay lắm rất tiện cho những bạn không biết nhiều về tiếng Anh.Xin lỗi vì mình không biết post hình lên.

longnhi88

Các bạn cứ yên tâm xài phần mềm này.Mình đã xài thử hồi dùng O2 mini,xài rất tốt,cài vào main nhé.Cái này ko có bị giảm tốc độ chạy của máy đâu.Hiển thị đến 99.9% tiếng Việt.

trongtints

Thế cài này có thể cài lên thể nhớ được không bác??

Cái này chỉ cài lên Main thôi pác ạ.! Thường những soft liên quan hệ thống thì chỉ cài lên Main là good thôi. Cái này mình đã thử và cho đến nay thì nó rất tốt và mượt trên thằng O2 Mini, có lần mình cũng thử trên con Exec nhưng không thành công.

vudq

Bác copy file JudeInterFace_Switcher.cab vào và chọt vào nó là OK. Nếu dùng CaB Intaller thì bạn phải cài vào main.

longnhi88

Cái này chỉ cài lên Main thôi pác ạ.! Thường những soft liên quan hệ thống thì chỉ cài lên Main là good thôi. Cái này mình đã thử và cho đến nay thì nó rất tốt và mượt trên thằng O2 Mini, có lần mình cũng thử trên con Exec nhưng không thành công.
Cái này chỉ hỗ trợ cho WM2003 thôi bạn ơi.Nếu cài cho Exec thì bạn dùng bản MF-VietLip 1.2 của diễn đàn mình đó,free mà,vô đăng kí lấy code là xài ngon lành thôi à.

trongtints

Cái này chỉ hỗ trợ cho WM2003 thôi bạn ơi.Nếu cài cho Exec thì bạn dùng bản MF-VietLip 1.2 của diễn đàn mình đó,free mà,vô đăng kí lấy code là xài ngon lành thôi à.

Thì mình có nói trước mà, VLip 1.2 thì đã phát hành trên diễn đàn lâu rồi,mình cũng có 1 bản WM5 cho con Exec mình chứ bộ, nhưng gở rồi vì lấy Mem để cài mấy anh em khác...Eng để mở mang chút để WTO dễ xài...

Chỉnh sửa cuối:

huynhba

Tìm hoài không thấy chương trình JUDEInterfaceSwitcher để Việt Hóa cho WM2003SE, nên post lên cho anh em cùng chơi, không cần chép đè hay bẻ khóa gì cả.!
Chương trình chỉ chạy tốt trên WM03SE. Cài vào bộ nhớ Main. Cài xong vào Settings\System có Icon của JUDEInterfaceSwitcher hình ngôi sao màu đỏ, vào và chỉnh sang Tiếng Việt-khi đó tiến trình sẽ báo nhấn Ok để khởi động lại và chuyển sang ngữ cảnh Tiếng Việt. Quan trọng là có Font Tahoma Tiếng Việt nhé.!
Vì File lớn hơn 500k nên mình cắt ra,các pác ghép lại rồi cài-và Ok.! Mình không có máy nên không có hình kèm theo,thông cảm nhé.!:) :) :))

bác chỉ em cách khắc phục vụ này dùm, sao em tải file CAB về rồi chọc vào để cài đặt thì nó hiện lên cái bảng này,máy em cũng cài font tahoma trước rồi .em dốt tiếng Anh mong bác chỉ giáo

chọn "No" thì hiện bảng này

trongtints

bác chỉ em cách khắc phục vụ này dùm, sao em tải file CAB về rồi chọc vào để cài đặt thì nó hiện lên cái bảng này,máy em cũng cài font tahoma trước rồi .em dốt tiếng Anh mong bác chỉ giáo

Này bác khoan HardReset đã-nghe giải thích chút đi.! (Máy vẫn cài được trên WM5 nhưng điều quan trọng nhất là Ngữ Cảnh Tiếng Việt nó không chuyển đâu.)
Chính vì máy bác đã cài Font TV tahoma rồi nên có hiện tượng đó,bác cứ nhắn No No hết cho mình đến khi máy hỏi cài chương trình vào đâu thì bác chỉ vào Main thì mọi chuyện Ok..Chúc Năm Mới An Khang Phát Tài.!:D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

bodyguard

Bác ơi em cũng hiện thông báo giống như vậy, em cứ nhấn No thế là em cũng cài xong, TV hiện lên rất tốt. Thế nhưng em sợ không biết về sau nó sẽ làm hư gì đến máy không bác ví dụ như: Rom , báo lỗi, ....:(( :(( :((

slazenger

hì, nếu bác sợ thì bác nên backup trc khi chuyển qua tiếng Việt.
hiện e đang dùng cho o2II. chưa thấy vấn đề gì sảy ra cả :D

longnhi88

Tân Á Long theo mình biết thì chỉ có gói giao diện tiếng Việt dành cho O2 Atom thôi mà bạn.
WM2003 bạn cứ dùng JudeInterFaceSwitcher như trên kìa,xài tốt lắm.

trongtints

Bác ơi em cũng hiện thông báo giống như vậy, em cứ nhấn No thế là em cũng cài xong, TV hiện lên rất tốt. Thế nhưng em sợ không biết về sau nó sẽ làm hư gì đến máy không bác ví dụ như: Rom , báo lỗi, ....:(( :(( :((

Bác ơi.! Thông báo trên nó nói rằng hệ thống của pác đã cài phông tiếng việt rồi,nó không cho cài đè lên đâu cho nên pác Yes sẽ không được. Khi pác No lần 1 thì nó bảo nếu không cài thì No tiếp còn muốn cài thì Yes lại "cho dù pác yes ở đây nó cũng không cho luôn" cho nên pác No tiếp để tiếp tục cài chương trình. Pác yên lòng đi nhé vì mình cài chương trình này nhiều lần lắm rồi không hư Rom gì đâu... Nếu máy pác chưa có cài phông tahoma thì khi cài xong chương trình cũng phải cài thôi-Pác yếu ztim quá.! :) :)) :))

Phoenix

Bạn cứ sợ thế thì đừng có cài bất cứ soft hay game nào nữa. Nếu đã dùng PPC mà lại muốn khám phá thì phải tự tìm hiểu và khám phá chứ. :-? :-? :-?
Nói thế thôi chứ riêng phần mềm này thì bạn không sợ ảnh hưởng gì đến phần cứng và phần mềm khác đâu. Mình cũng đã từng cài rồi và xài rất OK!=D>

trongtints

Đúng vậy,đã xài PPC tay chân thích múa mà bị yếu tim thì tốt nhất bạn nên đưa máy cho người khác cài-sẽ đở run hơn. Ngày trước mình cài máy mà phải ngồi ghi lại gần 500 contact,đó mới khổ đấy bạn-nhưng mà mình thích mò mò cho nó hứng...bgiờ hết rùi,vì đã có PDAViet..he he.!:)) :)) :))