• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt Hóa WM2003SE Bằng JUDEInterfaceSwitcher

longnhi88

Cái JUDEInterfaceSwitcher này có cài lên cho O2IIi không vậy hả bạn? sao mình cài lên nó mất hết trong Progarms vậy

Trước khi cài thằng này mình khuyến cáo các bạn nên HR lại máy cho sạch trước khi cài để nó hiển thị đc tốt nhất

thanhsu73

Thank you LONGNHI88. Mình HR lại thì cái JUDEInterfaceSwitcher có tác dụng ngay.

sonicdisto

Mình đã cài trên O2 mini chạy ổn định nhg mỗi cái là nhiều từ ko đc dịch và ngôn ngữ hơi khó hiểu chút ,nhg vẫn cool,bản free mà?:D

longnhi88

Mình đã cài trên O2 mini chạy ổn định nhg mỗi cái là nhiều từ ko đc dịch và ngôn ngữ hơi khó hiểu chút ,nhg vẫn cool,bản free mà?:D

:)) các bản dịch thì chẳng bao giờ là dễ hiểu cả bạn ạ,hơn nữa đây lại là các ngôn ngữ về kĩ thuật là chính,cài tiếng Việt vào đôi khi còn khó hiểu hơn tiếng Anh đó :D

model

Hay quá bác ơi

Tìm hoài không thấy chương trình JUDEInterfaceSwitcher để Việt Hóa cho WM2003SE, nên post lên cho anh em cùng chơi, không cần chép đè hay bẻ khóa gì cả.!
Chương trình chỉ chạy tốt trên WM03SE. Cài vào bộ nhớ Main. Cài xong vào Settings\System có Icon của JUDEInterfaceSwitcher hình ngôi sao màu đỏ, vào và chỉnh sang Tiếng Việt-khi đó tiến trình sẽ báo nhấn Ok để khởi động lại và chuyển sang ngữ cảnh Tiếng Việt. Quan trọng là có Font Tahoma Tiếng Việt nhé.!
Vì File lớn hơn 500k nên mình cắt ra,các pác ghép lại rồi cài-và Ok.! Mình không có máy nên không có hình kèm theo,thông cảm nhé.!:) :) :))

Đúng là tìm mòn mắt bây em mới thấy được cái này. Cám ơn bác nhiều nhiều=D>

lhlong

Hì hì , bản Vietlip cho WM5 được dày công đầu tư để bán , tất nhiên là sẽ chỉn chu hơn rồi , còn với cái Việt hóa cho WM2003 này thì khá là okie ^^

Này bạn ! MFVietLip For WM5 "Đồng chí" mua ở đâu? ai nói bán? Đây là quá trình lao động cật lực và vất vả của anh em PDAviet (Mobifuns.net trước đây), bạn là lính mới có đủ số lượng bài có giá trị đâu (Công lao đóng góp cho diễn đàn) mà đòi hưởng thụ ngay? MFVietlip là hoàn toàn miễn phí với những ai yêu thích và có tâm huyết với PDAviet nhé bạn. Bạn không nên, mà không được quyền nói rằng: "... Bản VietLip cho WM5 dày công đầu tư để bán" ??? Cảnh báo bạn đấy nhé..... Nên đọc kỹ nội quy rồi mới viết bài đó, đừng có phát biểu lung tung, xúc phạm lắm đó

longnhi88

Này bạn ! MFVietLip For WM5 "Đồng chí" mua ở đâu? ai nói bán? Đây là quá trình lao động cật lực và vất vả của anh em PDAviet (Mobifuns.net trước đây), bạn là lính mới có đủ số lượng bài có giá trị đâu (Công lao đóng góp cho diễn đàn) mà đòi hưởng thụ ngay? MFVietlip là hoàn toàn miễn phí với những ai yêu thích và có tâm huyết với PDAviet nhé bạn. Bạn không nên, mà không được quyền nói rằng: "... Bản VietLip cho WM5 dày công đầu tư để bán" ??? Cảnh báo bạn đấy nhé..... Nên đọc kỹ nội quy rồi mới viết bài đó, đừng có phát biểu lung tung, xúc phạm lắm đó

Bác là người trong Ban Quản Trị à???:-?

viettc

Thân ái!
Máy của em gái tới là còn XDA II cài giao diện tiếng Việt xong thì treo máy, rùi ko gởi được tin nhắn. Nhưng chuyển sang tiếng Anh thì ok cả. Mong các bác chỉ giúp!

Phoenix

Thân ái!
Máy của em gái tới là còn XDA II cài giao diện tiếng Việt xong thì treo máy, rùi ko gởi được tin nhắn. Nhưng chuyển sang tiếng Anh thì ok cả. Mong các bác chỉ giúp!

Trước khi cài bạn thử HR lại máy sẽ tốt hơn. Mình nghĩ bạn nên HR lại máy cho sạch sẽ rồi cài, sau đó SR lại máy thì sẽ nhận Tiếng Việt ngay thôi. =D>

trongtints

Thân ái!

Có lẻ máy em gái của Pác không cài được thằng này rùi, ngày trước mình có thử trên thằng HP6365. Nó cũng chuyển sang Tiếng Việt nhưng chỉ một phần nào thôi,và thường xuyên bị lỗi--->cuối cùng mình nghĩ nó không tương thích...và cho đến khi cài lên O2 Mini thì nó tương thích tốt. Pác thử cài VLip cho máy em gái xem thế nào, nhưng Pác nhớ chú ý những điều kiện để cài và chạy trơn tru Vlip nhé.!

nzkaize

mấy anh làm ơn cho em hỏi sao em cài cái chương trình JUDEInterfaceSwitcher down ở trang 1 thì bị lỗi khi vào camera vậy? Sau khi em chuyển qua tiếng việt thì bấm vào nút camera ở bên hông, rồi vào setting để chỉnh độ phân giải của ảnh thì nó mất hết chữ luôn. Em cài trên O2 II thường ạ.

thangmymobi

Đó là do lổi JUDEInterface trên O2 II còn trên mini thì bình thường.Trên O2II nếu muốn vào cài đặt chỉnh sửa thông số cho Camera thì chịu khó chuyển sang tiếng anh thì sẽ vào bình thường thôi:D

nzkaize

Vậy chỉ còn cách sống chung với nó thôi hả anh? Có cách nào khác hay chương trình nào khác fix được vụ này không? Trên O2 mini chạy có ổn định không anh? Em tính cài cho bạn gái em mà ko biết ok ko? Vì lỡ đang xài mà bị gì thì quê quá.

thangmymobi

Tạm thời thì chịu thôi,còn không thì up lên W2k5 cài được Viet Lip 1.2 chạy good hơn:-?
Còn đối với mini thì chưa thấy lổi gì,mọi người vẫn xài tốt mà:D

thienlam

Em dùng o2 mini và cũng dùng phần mềm việt hóa như ở trên. Chạy rất ổn định. Cài các phần mềm việt hóa khác vào cũng rất ngon lành. Trước kia các phần mềm việt hóa phải cài nào là tahoma, timenewroman rát vất vả lại còn không hiện được đầy đủ nữa chứ. Bây giờ thì hoàn toàn TV rùi. ..

nzkaize viết:
Vậy chỉ còn cách sống chung với nó thôi hả anh? Có cách nào khác hay chương trình nào khác fix được vụ này không? Trên O2 mini chạy có ổn định không anh? Em tính cài cho bạn gái em mà ko biết ok ko? Vì lỡ đang xài mà bị gì thì quê quá.

Minh đang dùng o2 mini đây chạy rất ổn. camera không làm sao hết. mọi thứ đều tốt bạn ạ. Cứ cài cho bạn gái đi.. cài xong bạn gái sẽ tít mắt luôn

To: Trantuan1207
Đây là bộ theme Vista Alive đẫ được sủa đổi ( Ảnh nền đẹp và có icon động ,file chứa các đường link của ảnh mây vệ tình ) Bạn nhớ xóa hết các cái bạn đã cài trước khi cài cái này nhé. có bản hướng dẫn đầy đủ mình kèm trong đó

http://www.4shared.com/file/18195796/62c38593/Theme_Vista_Alive.html

Chúc bạn vui vẻ

mình vừa mới down xong... :D
đang test đây, dù chưa biết tình hình thế nào nhưng phải nói bạn nhiệt tình ghê đấy, mình cám ơn nhiều nhiều ha. Tí test xong kết quả thế nào mình sẽ thông báo để anh em trong diễn đàn cùng thưởng thức thành quả của bạn. Thanks again!=D>=D>

Last edited by a moderator:

tondanguyen

cho mình hỏi.sau khi giải nén JudeInterFace_Switcher.cab được rất nhiều file nhỏ mình copy vào máy và cài nhưng ko được mình đang dùng qtek 9090 WM2003SE.liệu có phải là vì máy mình ko tương thích với phần mềm nói trên ko vậy?

Badamgiak23

Super V.I.P
cho mình hỏi.sau khi giải nén JudeInterFace_Switcher.cab được rất nhiều file nhỏ mình copy vào máy và cài nhưng ko được mình đang dùng qtek 9090 WM2003SE.liệu có phải là vì máy mình ko tương thích với phần mềm nói trên ko vậy?

Đừng giải nén File Cab,bạn Copy thẳng File Cab vào PPC và cài luôn.

Chúc thành công !

trongtints

Ghép 3 file lại.Sau khi giải nén bạn sẽ có file JudeInterFace_Switcher.cab, chép file này vào trong thẻ nhớ hoặc bộ nhớ máy. Tốt nhất trước khi cài thằng này bác nên cài font tiếng việt Tahoma trước. Cài chương trình vào bộ nhớ máy, máy sẽ hỏi có cài lại font không-lúc này chỉ No cho đến khi nó tự động chạy. Có gì bác xem bài hướng dẫn trang 1 nhé.! Chúc Vui...!!!

haibaxa

Máy Qtek S110 của tôi cài vào chạy ngon, không có vất đề gì, xin chân thành cảm ơn bạn trongtints nhé. Nhưng có một điều từ xưa đến này xài PC, LT, PPC đều tiếng Ạnh giờ xài tiếng Việt thấy hơi bỡ ngỡ, nhưng thú vị, vì mình được xài tiếng của mình, trên phương tiện của Tây.