• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt Hóa WM2003SE Bằng JUDEInterfaceSwitcher

sunsea

Các bác ơi cái này không tương thích với WAD đâu nhé, nếu ai dùng WAD thi chớ có mà cài cài nè. Em đã dùng thử rồi, khi kéo biểu tưởng ra màn hình WAD thì lúc đầu vẫn dùng bình thường nhưng sau mỗi lần reset thì những biểu tượng đó hỏng hết và cũng không mở được chương trình từ biểu tưởng đó nữa..

tula2006

Các bác ơi cái này không tương thích với WAD đâu nhé, nếu ai dùng WAD thi chớ có mà cài cài nè. Em đã dùng thử rồi, khi kéo biểu tưởng ra màn hình WAD thì lúc đầu vẫn dùng bình thường nhưng sau mỗi lần reset thì những biểu tượng đó hỏng hết và cũng không mở được chương trình từ biểu tưởng đó nữa..

Không phảithế đâu bác a?vì khi việt hóa thi tất cả đường dẫn của shortcut đến chương trinh đều thay đổi ,bác chỉ cần chỉnh lại đường dẫn của nó lại là được a,e vẫn dùng với WAD ngon ma,bác xem lai xem a

haihanh

các bác cho em hỏi chương trình này có chạy được trên Eten M500 không ah? em có con Eten M500 cũng chạy WM2003 em không biết liệu có cài được hay không em chưa dám thử :-/

Phoenix

các bác cho em hỏi chương trình này có chạy được trên Eten M500 không ah? em có con Eten M500 cũng chạy WM2003 em không biết liệu có cài được hay không em chưa dám thử :-/

Mình nghĩ là được đó, vì soft này hỗ trợ chính cho WM2003SE (máy bạn dùng WM2003 thì chắc là xài được đó). Cứ mạnh dạn cài đi, không thích thì gỡ bỏ có sao đâu, nó không ảnh hưởng gì đến phần cứng của máy đâu mà ngại....:-??
Chúc bạn cài đặt thành công! :D

khanhgt

Bác ơi , cách tốt nhất là bác hãy cài tiếng Việt trc khi cài các chương trình khác là ok ngay mà . Còn nếu ko thì nên để tiếng Anh cho nó ..Pro bác ạ !b-)

THAMTUTU

Không biết có loãng chủ đề không nhu7ng cũng xin mạo muội xin hỏi: Mới upROM 5.04.10 của bác Layout để sài không biết các bác có phần mềm Việt hóa nào cho chúng tương tự như của WM2003 chẳng hạn. Hoặc giới thiệu cho mình một số font để có thể hiển thị tiếng Việt cho các chương trình Việt hóa như Lịch Việt, tra cứu danh bạ ĐT có định chẳng hạn. Lính mới có gì sai sót mong các bác thông cảm chio3 dùm cám ơn

longnhi88

Nếu đã up lên ROM WM5 5.04.10 của Logout(không phải Layout nha bạn) bạn có thể dùng MF-VietLip1.2 của PV mình đó bạn.Free thôi mà,vô đăng kí key sử dụng là xong.

vtthang

Máy của mình đã có phần JUDE interface swithcher. Khi chuyển đổi giao diện tiếng Việt nhưng không hoàn toàn mà hình như thấy hay bị treo máy hơn là dùng giao diện tiếng Anh. Mình dùng 02 mini. Bác nào có cùng chung cảnh ngộ với mình không?

vudq

Máy của mình đã có phần JUDE interface swithcher. Khi chuyển đổi giao diện tiếng Việt nhưng không hoàn toàn mà hình như thấy hay bị treo máy hơn là dùng giao diện tiếng Anh. Mình dùng 02 mini. Bác nào có cùng chung cảnh ngộ với mình không?

Tất nhiên là khi bạn dùng bản tiếng Anh thì sẽ ổn định hơn và bản tiếng Việt thì cũng không chuyển đổi 100%, nhưng tôi cũng dùng O2 mini và vẫn dùng giao diện tiếng Việt có thấy bị treo máy gì đâu?

Phoenix

Tất nhiên là khi bạn dùng bản tiếng Anh thì sẽ ổn định hơn và bản tiếng Việt thì cũng không chuyển đổi 100%, nhưng tôi cũng dùng O2 mini và vẫn dùng giao diện tiếng Việt có thấy bị treo máy gì đâu?

Hồi trước mình cũng xài tiếng Việt, sau đó cũng cài thêm một số phần mềm khác nữa. Khi chạy giao diện TV thì đúng là hay bị treo máy (nhưng hồi đó chưa uprom). Sau này uprom xong thì mình cũng không xài TV nữa vì Eng nó pro hơn nhiều...:)
Mình nghĩ là nếu để giao diện TV thì bạn không nên cài nhiều soft (các soft dễ đụng nhau lắm :-?? . Nếu chưa uprom thì thử up lên bản ROM 1.13 xem có cải thiện hơn không nhé! ;)

timtim

mình xài o2 mini mới uprum có` bị gì đâu cái car 1Gb mình cài trò chơ và ứng dụng gần hết mà có thấy đụng hàng đâu

kentvilcuong

Việt Hóa WM2003SE Bằng JUDEInterfaceSwitcher chạy khá ổn đấy chứ các Bác. Mình cài cho thang bạn thấy cũng không tốn kém bộ nhớ lắm. Không hiểu vi sao JUDEInterfaceSwitcher không phát triển lên ban WM5 đi các Bác nhỉ.

longnhi88

:D WM5 thì khó Việt Hóa hơn đó bạn ạ,nhưng đã có MF-VietLip 1.2 rồi mà bạn,Dowload trong DS đó bạn,xài cực ổn

trongtints

Nói chung có nhiều chương trình Việt Hóa hệ điều hành thì càng hay, vì chúng ta thích mày mò mà...càng nhiều càng rối hé...=))

Chiken8_big

Tìm hoài không thấy chương trình JUDEInterfaceSwitcher để Việt Hóa cho WM2003SE, nên post lên cho anh em cùng chơi, không cần chép đè hay bẻ khóa gì cả.!
Chương trình chỉ chạy tốt trên WM03SE. Cài vào bộ nhớ Main. Cài xong vào Settings\System có Icon của JUDEInterfaceSwitcher hình ngôi sao màu đỏ, vào và chỉnh sang Tiếng Việt-khi đó tiến trình sẽ báo nhấn Ok để khởi động lại và chuyển sang ngữ cảnh Tiếng Việt. Quan trọng là có Font Tahoma Tiếng Việt nhé.!
Vì File lớn hơn 500k nên mình cắt ra,các pác ghép lại rồi cài-và Ok.! Mình không có máy nên không có hình kèm theo,thông cảm nhé.!:) :) :))

Cảm ơn anh nhiều nhé, lúc trước em tìm quá trời luôn nhưng không thấy. để em đọc và làm theo hướng dẫn các anh có gì hỏi sau nhé.=D>

Phoenix

Cái này dễ cài nhất mà, cũng không tốn bộ nhớ lắm. Nhưng nói chung thì cái này so với MF-Vietlip 1.2 cho WM5 thì không bằng được (cái này là công sức của các Man, mod nhà ta bỏ ra đấy) :D

regnick

Hì hì , bản Vietlip cho WM5 được dày công đầu tư để bán , tất nhiên là sẽ chỉn chu hơn rồi , còn với cái Việt hóa cho WM2003 này thì khá là okie ^^

HaChau

Super V.I.P
Hì hì , bản Vietlip cho WM5 được dày công đầu tư để bán , tất nhiên là sẽ chỉn chu hơn rồi , còn với cái Việt hóa cho WM2003 này thì khá là okie ^^
Bản Vietlip cho WM5 nào được đem ra để bán hả bạn? Nên ghi rõ đừng để người khác hiểu nhầm MF VietLip for WM5 của mobifuns.net (nay là PDAViet.net) phát triển free cho cộng đồng là sản phẩm thương mại nhé.

trongtints

Hồi trước mình sài con HP ipad có cài 1chương trình việt hóa cho nó, lâu quá không sài tới giờ không nhớ chương trình gì luôn. Các Pác có chương trình nào Việt Hóa cho thằng HP ipad không,chương trình tương tự như thằng JudeinterfaceSwithcher. VLip thì bự quá mà còn đòi thêm thằng Net CF nữa,ngốn hết bộ nhớ luôn..! Thanks.:) ;)

thanhsu73

Cái JUDEInterfaceSwitcher này có cài lên cho O2IIi không vậy hả bạn? sao mình cài lên nó mất hết trong Progarms vậy