• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Từ điện thoại, search với từ khoá, bản đồ gps. Nó sẽ tự cài đặt luôn, xài bằng gprs hoặc wifi. Trên cả tuỵệt vời

Bạn có thể nói rõ hơn về bản đồ đó như thế nào, hỗ trợ những gì.

Orbit

Lỗi tìm đường

Hi cả nhà!

Mình vừa cài bản đồ Update tháng 11 của Vietmap, sau khi cài xong, mình vào all location tìm tên đường, Mình nhận tên đường Nguyễn Đình Chiểu, nó báo là không tìm thấy. Sau đó mình nhập tên đường Ngô Thời Nhiệm cũng không thấy luôn...

Sau đó mình thử bằng cách chỉ nhập tên đường là "Nguyen Dinh" thì nó tìm ra 1 lóc Nguyễn Đình Chiểu, Nguyễn Đình Chinh... quá trời luôn.

Có Ai gặp lỗi như mình ko? và chỉ mình cách khắc phục với...
Thanks

MinhThang

Manager
Hi cả nhà!

Mình vừa cài bản đồ Update tháng 11 của Vietmap, sau khi cài xong, mình vào all location tìm tên đường, Mình nhận tên đường Nguyễn Đình Chiểu, nó báo là không tìm thấy. Sau đó mình nhập tên đường Ngô Thời Nhiệm cũng không thấy luôn...

Sau đó mình thử bằng cách chỉ nhập tên đường là "Nguyen Dinh" thì nó tìm ra 1 lóc Nguyễn Đình Chiểu, Nguyễn Đình Chinh... quá trời luôn.

Có Ai gặp lỗi như mình ko? và chỉ mình cách khắc phục với...
Thanks

Lỗi là do data bạn à, có thể data mới chưa hoàn chỉnh.

trinhha

Từ điện thoại, search với từ khoá, bản đồ gps. Nó sẽ tự cài đặt luôn, xài bằng gprs hoặc wifi. Trên cả tuỵệt vời

chắc nó tìm ra thằng Googlemap rồi bạn cài lun chứ gì? thằng vietmap này hay và đầy đủ hơn nhiều! (nhưng ở hà nội vẫn thiếu 1 số đường VD đường vọng đức đối diện với tổng cục cảnh sát 40 hàng bài tìm mãi không thấy lun). trong khi đó bản viemap r12 cho PPC thì lại có. bó tay lun!

romano81

Bác nào biết cách mod lại cái icon Vietmap này không? Nhìn nó to quá, không cân đối với các icon khác

spiderman_anhvu

chắc nó tìm ra thằng Googlemap rồi bạn cài lun chứ gì? thằng vietmap này hay và đầy đủ hơn nhiều! (nhưng ở hà nội vẫn thiếu 1 số đường VD đường vọng đức đối diện với tổng cục cảnh sát 40 hàng bài tìm mãi không thấy lun). trong khi đó bản viemap r12 cho PPC thì lại có. bó tay lun!

Tính chính xác của bản đồ cũng là 1 vấn đề. Mình chưa có điều kiện thử hết các địa điểm nhưng hôm trước đi trên phố Thụy Khuê (ở HN) có dốc Laffo, nhưng trên vietmap ghi là Faffo :D bản chất cũng không hiểu tại sao cái dốc lại có tên đó nên không dám khẳng định cái này đúng, cái nào sai nhưng thấy mọi người ai cũng bảo đó là dốc Laffo hết (hỏi người ta cũng không biết sao lại có tên đó :D )

Tính chính xác của bản đồ cũng là 1 vấn đề. Mình chưa có điều kiện thử hết các địa điểm nhưng hôm trước đi trên phố Thụy Khuê (ở HN) có dốc Laffo, nhưng trên vietmap ghi là Faffo :D bản chất cũng không hiểu tại sao cái dốc lại có tên đó nên không dám khẳng định cái này đúng, cái nào sai nhưng thấy mọi người ai cũng bảo đó là dốc Laffo hết (hỏi người ta cũng không biết sao lại có tên đó :D )

Chính xác dốc đó ngay đầu nhà em:D Không chỉ sai tên dốc đó mà ngay cả cái dốc bên cạnh đó cách <100m tên cũng không chính xác:)

caothanhhai

Mình thấy dũ liệu của Viêt Máp lớn hơn nhưng không chi tiết bằng PGuider, mối cái có cái hay riêng ...

troly

Well-Known Member
Mình thấy dũ liệu của Viêt Máp lớn hơn nhưng không chi tiết bằng PGuider, mối cái có cái hay riêng ...

Các bạn ở TP tha hồ thảo luận về những pm, còn mình thật tội nghiệp là ở nhà quê nên có muốn cũng chẵn được, vì vào cũng ko có dữ liệu chi tiết để mà so sánh...hihihi

kennh0x

n82 phiên bản v30 chưa hack cài không được.đã làm theo hướng dẫn chỉnh lùi năm 2060 nhưng vẫn không được.giúp em với.

gnosis

bạn nào có hướng dẫn chi tiết việt map không? mình thấy dữ liệu thằng này hay nhưng chức năng không tiện lợi như NAF. Ví dụ như: chọn một điểm bất kỳ trên bản đồ. Bấm tìm máy atm. Nó lại tìm ra ở đâu đâu. Không gần chỗ mình đứng. (trường hợp không bắt được GPS). Tạo điểm ưa thích là nhà, và công ty, rồi chọn điểm đi là nhà, chọn cức năng tìm kiếm tìm công ty thì báo là phải cập nhật GPS, không tìm ra ngay. Muốn chỉ đường chỉ còn cách kéo bản đồ đến công ty và chọn nó. Các bạn nào có cách nào đỡ phức tạp hơn chỉ với.

spiderman_anhvu

bạn nào có hướng dẫn chi tiết việt map không? mình thấy dữ liệu thằng này hay nhưng chức năng không tiện lợi như NAF. Ví dụ như: chọn một điểm bất kỳ trên bản đồ. Bấm tìm máy atm. Nó lại tìm ra ở đâu đâu. Không gần chỗ mình đứng. (trường hợp không bắt được GPS). Tạo điểm ưa thích là nhà, và công ty, rồi chọn điểm đi là nhà, chọn cức năng tìm kiếm tìm công ty thì báo là phải cập nhật GPS, không tìm ra ngay. Muốn chỉ đường chỉ còn cách kéo bản đồ đến công ty và chọn nó. Các bạn nào có cách nào đỡ phức tạp hơn chỉ với.

Bạn nói là đã set nhà và công ty thành mục ưa thích đúng không!? tức là cả 2 địa điểm đó sẽ nằm trong mục favorite, bạn khong cần chọn điểm xuât phát đâu. Muốn đi tới công ty, bạn chỉ cần vào mục favorite, chọn công ty và set nó là destination. Sau khi bắt được tín hiệu GPS nó sẽ chỉ đường từ chỗ bạn đang đứng đến nơi bạn cần đến :D

Còn để tìm ATM, bạn search trong mục POI (point of interest), set tìm trong all category rồi chọn cái này gần nhất thì bảo chương trình dẫn đường :D

Dễ hiểu chưa :p

tungtuantu

mình mới mod GPS cho con N95 của mình như mấy bài ở trang gần đầu có nói, tín hiệu GPS cải thiện đáng kể, ngồi trong nhà bắt vẫn OK

Hxx nhiều link quá, mình ko biết phải down những link nào là đúng, ai có thể help mình cái. Topic đọc nhiều loãng cả mà chưa biết down cái gì, mà hình như mediafire dạo này down đc 99% là nó đơ luôn thì phải, nản thiệt

Kojiro

Super V.I.P
Hxx nhiều link quá, mình ko biết phải down những link nào là đúng, ai có thể help mình cái. Topic đọc nhiều loãng cả mà chưa biết down cái gì, mà hình như mediafire dạo này down đc 99% là nó đơ luôn thì phải, nản thiệt

Ngay bài 1 đã có link cho bạn. Mediafire đã khắc phục lỗi 99% lâu rồi mà, đừng nói với mình bạn đang dùng IDM bản cũ nha, dùng bản 5.15 down phà phà.

spiderman_anhvu

Bạn tải 3 link này nhé:

- Đầu tiên là file cài đặt: http://www.mediafire.com/?zx4td4gxgdd

- Đây là file dữ liệu của Vietmap: http://www.mediafire.com/?yjomtmnonae

- Đây là dữ liệu bản đồ mới cập nhật tháng 11/2008: http://www.mediafire.com/?yjomtmnonae

Đủ chưa bạn :)

dylan_150cc

các bạn có biết làm sao để sử dụng tiếng việt trong vietmap mà ko cần chuyển ngôn ngữ của máy sang tiếng việt ko?

Zenki

Super V.I.P
các bạn có biết làm sao để sử dụng tiếng việt trong vietmap mà ko cần chuyển ngôn ngữ của máy sang tiếng việt ko?
VietMap là PM tiếng Việt sẵn rồi mà bạn :D Ngôn ngữ của máy đâu có thay đổi gì ngôn ngữ của VietMap đâu :D Bạn không thấy nó có tên VietMap đấy ah

Status
Không mở trả lời sau này.