• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vietmap X3D cho Hd2, anh em down về test nhé.

cucucu

đúng là chạy khá nặng, nhưng thời gian fix sóng nhanh dể nể thật!

doquangduc

Well-Known Member
Chiều nay mình mở Việt Map3d , GPS chạy thử vòng vòng , thấy chính xác quá , dễ sử dụng, (Hơi bị nặng Hd2 mà chạy cũng muốn đuối)

MÌnh lại thấy chạy trên LEO rất mượt, không có cảm giác ì ạch như trên BlackStone. Đồ họa đẹp và sống động, bắt sóng nhanh và chính xác, Thế còn gì bằng.

lungtungbeng

MÌnh lại thấy chạy trên LEO rất mượt, không có cảm giác ì ạch như trên BlackStone. Đồ họa đẹp và sống động, bắt sóng nhanh và chính xác, Thế còn gì bằng.
HD2 so với HD thì khác gì lấy máy i7 ra so với Core 2^^

masterbeu

cái này tầm 500k thì anh VM lãi phải gấp 3 lần như hiện giờ. Thật ra đối với dân VN mình (đa số) dùng GPS chỉ để vui thôi chứ ko ai coi nó là phần quan trọng ko thể thiếu cả, vì sao ? vì đại đa số di chuyển trong TP = xe máy, ko tiện dùng GPS, còn lái xế hộp mà nhìn GPS thì càng nguy hiểm hơn nữa. GPS chỉ hầu hết chỉ ứng dụng khi bạn di chuyển con dường dài mà mình ko thông hiểu, nhưng trong trường hợp này thì ko ai dùng GPS = dt cả, họ có thiết bị GPS riêng, pro hơn, tốt hơn.
Vả lại, còn khối phần mềm free tạm chấp nhận được (có dùng công nghệ GPS hoặc ko dùng) như của địa điểm hoặc google hay pẩlgo ...
Như vậy, với giá 60 USD thì phần mềm này ko có tính thương mại
Nhưng mà nếu bác VM cho em 1 cái license để dùng thì em ko từ chối nhé (^_^) vì phần mềm khá đẹp và nhanh.
PS : tên máy em là : Mike Vu (^_^)

bmd

cái này tầm 500k thì anh VM lãi phải gấp 3 lần như hiện giờ. Thật ra đối với dân VN mình (đa số) dùng GPS chỉ để vui thôi chứ ko ai coi nó là phần quan trọng ko thể thiếu cả, vì sao ? vì đại đa số di chuyển trong TP = xe máy, ko tiện dùng GPS, còn lái xế hộp mà nhìn GPS thì càng nguy hiểm hơn nữa. GPS chỉ hầu hết chỉ ứng dụng khi bạn di chuyển con dường dài mà mình ko thông hiểu, nhưng trong trường hợp này thì ko ai dùng GPS = dt cả, họ có thiết bị GPS riêng, pro hơn, tốt hơn.
Vả lại, còn khối phần mềm free tạm chấp nhận được (có dùng công nghệ GPS hoặc ko dùng) như của địa điểm hoặc google hay pẩlgo ...
Như vậy, với giá 60 USD thì phần mềm này ko có tính thương mại
Nhưng mà nếu bác VM cho em 1 cái license để dùng thì em ko từ chối nhé (^_^) vì phần mềm khá đẹp và nhanh.
PS : tên máy em là : Mike Vu (^_^)

Mình không phải là người của bên Vietmap nhưng xin có ý như thế này: Mình cũng hay đi xa và lại không có xe hơi mà thường thuê xe tự lái đi. mình mua thêm 1 cái giá gắn điên thoại thì sử dụng chương trình này cũng OK lắm, chỉ cần xem kỹ khi xuất phát, còn đang đi chủ yếu nghe hướng dẫn thôi, chỉ cần liếc 1 cái để hình dung ngã rẽ chứ đâu cần chăm chú hình

baden

Hì hì, em cũng đồng ý với các bác ở trên, VM nên hạ giá thành để có nhiều khách hàng hơn nữa. Em thử hỏi bác, 1 năm bác đi ra ngoài được bao nhiêu lần để sử dụng VM. Nếu như em ít đi thì đầu tư gần 1 chai (giá 60$) thì cũng là điều em phải suy nghĩ đó chớ.

ancola66

Super V.I.P
Hì hì, em cũng đồng ý với các bác ở trên, VM nên hạ giá thành để có nhiều khách hàng hơn nữa. Em thử hỏi bác, 1 năm bác đi ra ngoài được bao nhiêu lần để sử dụng VM. Nếu như em ít đi thì đầu tư gần 1 chai (giá 60$) thì cũng là điều em phải suy nghĩ đó chớ.
Chính xác, anh em dùng các ĐT có tích hợp GPS thì chủ yếu cũng chơi và vọc là chủ yếu chứ dùng để đi đường thì cũng không nhiều lắm>>> Giá của VM cũng đáng để suy nghĩ là có nên đầu tư hay không. Tuy nhiên cái làm nên giá thành của sản phẩm Bản đồ + dẫn đường theo mình nghĩ thì xây dựng dữ liệu bản đồ ( DATA) là phần chi phí lớn nhất. Vậy sao VM không làm như một số phần mềm dẫn đường khác như MAPKING chẳng hạn:-? >>> Phần mềm này bạn có thể dùng FREE với DATA hạn chế (Một số thành phố chính). Nếu bạn có nhu cầu DATA chi tiết hơn ở các vùng khác nhau thì lúc đó bạn mới phải mua dữ liệu bản đồ (DATA) cập nhật. Nếu VM cũng làm được như thế thì có lẽ người dùng VM sẽ tăng đáng kể >>> Và khi đã dùng rồi thì việc bỏ thêm tiền ra mua Dữ liệu bản đồ vùng mình cần có lẽ không phải suy nghĩ nhiều nữa:D

Baltalon

Hôm nay em lên đường rất tự tin với X3D, em nó dắt thẳng vô đường cụt vì nguyên cái lô cốt khổng lồ hic :((

gnosis

bản 3d này chưa khắc phục được nhược điểm khi tắt màn hình thì không dẫn đường được nữa của bản v17 rất bất tiện khi dùng xe máy và nghe dẫn đường qua tay nghe. Trong khi bản R12 không bị lỗi này.

acrox84

em ko hiểu cách mua bản quyền bằng cách nâng cấp,
như em có con SS I900 trước đây được tặng VM V17, vậy thì dùng key đó đăng ký nâng cấp key X3D cho con HD2 ổn không?

NhatToai

Super V.I.P
như em có con SS I900 trước đây được tặng VM V17, vậy thì dùng key đó đăng ký nâng cấp key X3D cho con HD2 ổn không?

Phải vào trang chủ của VM mua key khác,dùng như vậy sẽ không được chứ không thể "có ổn không".

HungQLKT

Chính xác, anh em dùng các ĐT có tích hợp GPS thì chủ yếu cũng chơi và vọc là chủ yếu chứ dùng để đi đường thì cũng không nhiều lắm>>> Giá của VM cũng đáng để suy nghĩ là có nên đầu tư hay không. Tuy nhiên cái làm nên giá thành của sản phẩm Bản đồ + dẫn đường theo mình nghĩ thì xây dựng dữ liệu bản đồ ( DATA) là phần chi phí lớn nhất. Vậy sao VM không làm như một số phần mềm dẫn đường khác như MAPKING chẳng hạn:-? >>> Phần mềm này bạn có thể dùng FREE với DATA hạn chế (Một số thành phố chính). Nếu bạn có nhu cầu DATA chi tiết hơn ở các vùng khác nhau thì lúc đó bạn mới phải mua dữ liệu bản đồ (DATA) cập nhật. Nếu VM cũng làm được như thế thì có lẽ người dùng VM sẽ tăng đáng kể >>> Và khi đã dùng rồi thì việc bỏ thêm tiền ra mua Dữ liệu bản đồ vùng mình cần có lẽ không phải suy nghĩ nhiều nữa:D

Mong rằng Việt Map nghiên cứu ý kiến đóng góp chân thành của anh Ân để anh em có nhu cầu sử dụng VM3D nhiệt tình ủng hộ PM Việt.

acrox84

mua key khác thì chẳng khác nào mua key mới? giá 60$ ?
ý em là VM có hỗ trợ nâng cấp từ key V17 lên X3D thì em dùng key của SS tặng có được ko ^^?

lekhai

Bạn cứ đem máy có cài VM V17 đến trụ sở VM bạn sẽ có giá hỗ trợ 30usd.

ltminh

mang tiếng là 3d nhưng qua đường có cầu vượt thì không thể hiện được mà chỉ là ngã tư . máy còn chỉ đường lao từ trên cầu vượt xuống .. bó tay

doquangduc

Well-Known Member
mang tiếng là 3d nhưng qua đường có cầu vượt thì không thể hiện được mà chỉ là ngã tư . máy còn chỉ đường lao từ trên cầu vượt xuống .. bó tay

MÌnh thì hài lòng bản này. Hôm rồi xuống thủ đô xem cái 3D nó thế nào, nhưng chỉ có mấy địa điểm to là có như Lăng và cái Trụ nước ở Quán Thánh là ra 3D thôi.

maiyeuemnn

Lại phải bỏ thêm 30$ để nâng cấp từ V17 nên, thế này thì hỏi sao người ta lại thích xài hàng cr@ck ^^

acrox84

em mới xài thử, thấy chạy trên đường quốc lộ cũng bình thường, chả 3D hơn cái bản V17 được bao mà nặng máy quá, Hd2 chạy mà còn giựt giựt hình. Giao diện mới này cũng khó xài quá, được cái bắt sóng GPS nhạy hơn.

atom123

mình nghĩ bắt sóng nhạy là do chíp gps chứ chả liên quan gì đến ông VM này đâu,mấy ông VM này thịt đồng bào mình khiếp quá toàn tính tiền MỸ không à,bảo sao mọi người ko ủng hộ,chỉ nhăm nhăm tìm crak, xài chùa

gianghung79

mình xài bản r12 cho hd2 cũng ok, ko cần phải xài những bản này cho nặng, đợi khi nào có crack mới chơi. hi hi