• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vietmap X3D cho Hd2, anh em down về test nhé.

bocapdo11

60$ thì đúng là đắt thật. Nhớ ngày nào hồ hởi đón em I900 về rùi tí tởn vọc V17 đi kèm , mấy ngày đầu cũng thấy hay hay, vọc cũng thấy thích thích, đã có lúc nông nổi nghĩ rằng em nó có ích lắm đây nhưng rùi khi đi theo đường em nó chỉ cũng thấy xa xa :D ......... rùi khi tò mò lắng xuống thì thấy rằng thời đại xăng dầu đắt thế này chẳng dại gì mà đi theo đường nó chỉ, sau vài lần đi picnich và về vùng nông thôn V17 ko làm ăn gì đc ( bản đồ có đường đâu mà chỉ với chả dẫn) từ đó về sau v17 chủ yếu là dành để vọc thoai, nhiều khi up rom mới song rùi cũng chẳng thèm cài V17 chi cho nặng máy. Rút kinh nghiệm với X3D nếu giá dưới 500k thì còn phải nghĩ xem có mua hay ko chứ 60$ thì chẳng dại gì mà bỏ tiền ra để rùi chọc mấy hôm lại bỏ xó.

Bạn đang dùng bản nào.? Bác vào đây down bản X3D

e down và cũng íntall dc rùi,nhưng khi nhấn vào icon trong star no ko chạy,hix
máy e đang sài GoogleMap,zây e có cần phải gỡ bỏ GM ko?và cách làm ntn,xin hãy giúp e.Tks!

loveblue

Super V.I.P
e down và cũng íntall dc rùi,nhưng khi nhấn vào icon trong star no ko chạy,hix
máy e đang sài GoogleMap,zây e có cần phải gỡ bỏ GM ko?và cách làm ntn,xin hãy giúp e.Tks!

Không cần gỡ bỏ GoogleMap đâu bạn ! Chỉ cần chép folder Vietmap X3D vào thư mục gốc của thẻ nhớ là được

doquangduc

Well-Known Member
tks a!chắc tại e chép no vô autoinstall nên ko sử dụng đc,
Chính xác luôn. Vì file data bạn để trên thẻ nhớ, nên bạn phải cài lên thẻ mới dùng được, CÒn bạn để trong autoinstall thì nó cài vào Main thì làm sao mà chạy đc.

Chính xác luôn. Vì file data bạn để trên thẻ nhớ, nên bạn phải cài lên thẻ mới dùng được, CÒn bạn để trong autoinstall thì nó cài vào Main thì làm sao mà chạy đc.

ko đc lun a ơi,hix.e đã Cut folder đo ra lam thư mục chính trên Storage lun rùi,nhưng vẫn ko đc,cũng đã SoftRS lun.

paracels

Em xài HD 2 cũng bị tình trạng thư thế, ở đây có bác nào cao thủ xin hướng dẫn trình tự chi tiết với. Em xài X3D có bản quyền, mới download lại trên vietmap nhưng chưa dám cài lại vì không biết gì hết.

loveblue

Super V.I.P
Em xài HD 2 cũng bị tình trạng thư thế, ở đây có bác nào cao thủ xin hướng dẫn trình tự chi tiết với. Em xài X3D có bản quyền, mới download lại trên vietmap nhưng chưa dám cài lại vì không biết gì hết.
Trong file download về từ trang chủ VietMapđã có hướng dẫn chỉ cần làm đúng theo hướng dẫn là được , tuy nhiên các bạn cần chú ý chép folder VietMap và file cài đặt vào thư mục gốc của thẻ nhớ và phải cài file CAB lên thẻ nhớ thì phần mềm mới chạy được . Chúc thành công

Trong file download về từ trang chủ VietMapđã có hướng dẫn chỉ cần làm đúng theo hướng dẫn là được , tuy nhiên các bạn cần chú ý chép folder VietMap và file cài đặt vào thư mục gốc của thẻ nhớ và phải cài file CAB lên thẻ nhớ thì phần mềm mới chạy được . Chúc thành công

e cài xong xuôi hết rùi,đúng như hướng dẫn.nhưng khi nhấp vào icon,nó hiện lên chữ VietMap và load khoảng 1s thì quay về Home.

stupid1314

Hì, thư mục gốc là thư mục gì vậy các bạn? Có phải là My computer không vậy? Mình mới gia nhập HD2 nên không biết, mong các bạn giúp đỡ!

timbangai123

Hì, thư mục gốc là thư mục gì vậy các bạn? Có phải là My computer không vậy? Mình mới gia nhập HD2 nên không biết, mong các bạn giúp đỡ!
Là bạn mở thẻ nhớ lên và chép vào thẻ nhớ, không chép vào thư mục nào khác hết. (Tải Vietmap X3D về giải nén ra gồm 3 file và 1 folder, trong đó có 2 file hướng dẫn,bạn chép 1 file VietMapX3D.cab và folder VietMapX3D vào thẻ nhớ, rồi dùng chương trình File Explorer trên máy, tìm đến file VietMapX3D.cab và chạy nó vậy là xong,ah, chưa xong, còn phải đi mua bản quyền nữa,chứ ko bạn chỉ được dùng thử thôi,hihi), (mình chỉ đóng góp 1 xíu, bạn nào biết rồi bỏ qua cho,hihi)

stupid1314

Sao WM này nó không cho coi properties của máy và thể nhớ nhỉ, symbian thì coi thoải mái. Với lại sao mình chép 1 file nhẹ từ PC qua thẻ nhớ thì không sao. Nhưng muốn chép 1 bộ phim khoảng >100MB thì nó hiện lên hộp thoại " Copy & convert to mobile device format " và đứng lại khong thấy nhúc nhích gì. Có ai biết lý do tại sao không vậy, hướng dẫn mình cách khắc phục với.

loveblue

Super V.I.P
Sao WM này nó không cho coi properties của máy và thể nhớ nhỉ, symbian thì coi thoải mái. Với lại sao mình chép 1 file nhẹ từ PC qua thẻ nhớ thì không sao. Nhưng muốn chép 1 bộ phim khoảng >100MB thì nó hiện lên hộp thoại " Copy & convert to mobile device format " và đứng lại khong thấy nhúc nhích gì. Có ai biết lý do tại sao không vậy, hướng dẫn mình cách khắc phục với.

Muốn copy dữ liệu vào thẻ trên HD2 Khi cắm cable vào máy trên hộp thoại xuất hiện bạn phải chọn là Disk Driver thì PC mới xem HD2 của bạn như một ổ cứng di động lúc này bạn muốn chép gì cũng được .Trường hợp bạn chọn SyncActive thì PC báo Copy & convert to mobile device format là đúng không cần phải khắc phục gì cả

e cài xong xuôi hết rùi,đúng như hướng dẫn.nhưng khi nhấp vào icon,nó hiện lên chữ VietMap và load khoảng 1s thì quay về Home.

loveblue

Super V.I.P

Bạn phải chắc chắn rằng thư mục VietMapX3D được chép thẳng vào Storage Card , tình trạng trên có thể do bạn chép các thư mục con trong VietMap vào thẻ nhớ đó !
Mình cài đi lại , mỗi lần up rom là cài nhưng chưa thấy tình trạng như các bạn nêu

quangdzung

Mình cài và chạy thử rồi. nhưng ko hiểu sao lại ko có tiếng. Không biết có bác nào cài mà gặp hiện tượng này ko ạ. hay là bản dùng thử thì ko có tiếng

quangdzung

Không có bác nào giúp em ạ. khi các bác cài X3D bản dùng thử thì nó có tiếng ko ạ. bác nào cài rồi thì trả lời giúp em với

0913100606

Giao diện thì thích thật, Vietmap cho dùng 15 ngày,dùng xong thích quá nhưng không thể dùng nữa vì hết hạn, mua gì thật sự giá quá cao.

Giao diện thì thích thật, Vietmap cho dùng 15 ngày,dùng xong thích quá nhưng không thể dùng nữa vì hết hạn, mua gì thật sự giá quá cao.

mình sài khoảng 10 ngày,xong rùi HReset lại,Set lại ViêtMap3D,thế là sài tèng teng thêm 15 ngày nữa,làm hoài thì sài hoài,có điều bản DeMo thì sài bị nhiều hạn chế quá.