• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vietmap X3D cho Hd2, anh em down về test nhé.

amen

có ai bị như mình ko đề vietmap x3d lên nghe tiếng xong rồi tự động thoát ra ngoài DT hd2 còn cài trên TouchCruise thì ok

Chỉnh sửa cuối:

maiyeuemnn

có ai bị như mình ko đề vietmap x3d lên nghe tiếng xong rồi tự động thoát ra ngoài DT hd2 còn cài trên TouchCruise thì ok

Bác đừng vào cái icon ở ngoài màn hình của nó, dùng Resco Explorer vào thư mục cài đặt của nó rồi truy cập sẽ OK,

kanguru

Member

Mình cài trên HD2 chạy bình thường đâu bị như bạn đâu, nhanh hơn R12.

luongxuanthai

các anh cho em hỏi chút, em copy bộ cài em down trên trang chủ của nó vào bộ nhớ máy và tiến hành cài file cab theo hướng dẫn mà sao kich vào ko thấy chạy, em thấy nó hướng dẫn cài vào root foder là cài vào đâu vậy (em mới chuyển từ symbian sang wm nên ngu lắm) các anh chỉ dùm được không, thanks nhiều!

camhoi

Bản này chạy trên HD2 bắt sóng GPS nhanh vãi chi mất khoảng 10 đến 15s. Giao diện có thay đổi nhưng dữ liệu MAP thấy vẫn giống R12. Hôm trước dùng thử đi Cửa Lò bật bản này trên HD2 và R12 trên ASUS P535 thấy dẫn đường vẫn chuối như nhau.

F

Fatchic

Guest
Mình cài bản X3D này nhưng xài ko được. Vào chương trình xong nó báo vị trí hiện tại ở tận HCM trong khi mình đang ở Hải Phòng. Làm thế nào để dùng được bây giờ?
Mình có cài bản V17 có bản quyền đc khuyến mại kèm theo khi mua máy (FPT) nhưng cũng bị hiện tượng như trên, không nhận được chính xác vị trí.
Bác nào biết chỉ giúp với. Cảm ơn nhiều.

Nguyenson318

Mình cài bản X3D này nhưng xài ko được. Vào chương trình xong nó báo vị trí hiện tại ở tận HCM trong khi mình đang ở Hải Phòng. Làm thế nào để dùng được bây giờ?
Mình có cài bản V17 có bản quyền đc khuyến mại kèm theo khi mua máy (FPT) nhưng cũng bị hiện tượng như trên, không nhận được chính xác vị trí.

Mặc định ban đầu bản đồ sẽ hiện ở TPHCM, đó là trụ sở của Vietmap. Muốn hiện chỗ bạn ở (hoặc bạn cần làm điểm xuất phát) thì phải truy cập vào chỗ Tìm địa điểm -> Danh bạ, chọn Hải Phòng, chọn Quận, chọn Phường (hoặc địa điểm nào đó mà nó hỗ trợ) rùi lưu nó lại. tiếp theo bạn chọn nó làm điểm xuất phát... Lần sau mở lại thì nó sẽ hiện luôn địa điểm đó là điểm gốc...

toibo

Phải bật GPS lên mới dùng được bác ợ. GPS trong Vietmap í.

minhthe230390

mình mới mua máy samsung omnia pro b7610, cài bản V17 chẳng biết nhập key kiểu gì. vào phần đăng kí rồi nhưng không lên bàn phím ảo. dùng bàn phím cứng không được. bác nào giúp em đăng kí với. được tặng kêy mà bó tay

cuongntna

Member
phầm mềm này không khác gì Papago M7 của thằng Đài Loan, nên có thể nói thằng vietmap này là của Đài Loan mở chi nhánh ở Việt Nam.

Tuan_SG

Đúng là vietmap chó thiệt

Thế thì thật là thiệt thòi cho những người mua VietMap trứoc đó. Nếu như cho nâng cấp từ bản V17 thì tuyệt nhỉ.

Đúng là vietmap chó thiệt mình mình cũng vậy. vừa xài đươc vài tháng giờ có phiên bản mới nó lại không cho nâng cấp???? mình mua tới 75USD lận. chắc phải gọi điện chửi cho nó đỡ tức. trong khi thằng bạn xài HTC tải về cài nó lại không đòi key ( trong khi chưa mua bản quyền???):(:)(:)((

NhatToai

Super V.I.P
Đúng là vietmap chó thiệt mình mình cũng vậy. vừa xài đươc vài tháng giờ có phiên bản mới nó lại không cho nâng cấp???? mình mua tới 75USD lận. chắc phải gọi điện chửi cho nó đỡ tức. trong khi thằng bạn xài HTC tải về cài nó lại không đòi key ( trong khi chưa mua bản quyền???):(:)(:)((

Thứ nhất,phiên bản X3D chỉ cho phép dùng thử chứ không thể có chuyện free như vậy.
Thứ hai,bạn đã mua rồi thì cứ tiếp tục xài phiên bản đó,đâu bắt buộc phải hủy bản đang dùng để cài bản mới?
Và vấn đề quan trọng ở đây là bạn phải tham gia forum này cho nghiêm túc,lời lẽ như vậy là vi phạm nội quy đấy!

ancola66

Super V.I.P
phầm mềm này không khác gì Papago M7 của thằng Đài Loan, nên có thể nói thằng vietmap này là của Đài Loan mở chi nhánh ở Việt Nam.
Hừm thì VietMapR12 chẳng giống y chang MapKing đó sao:-?=))

chamcham737877

mình nhớ ở đâu đó trong VietMap có ghi rõ "power by Papago" mà, như vậy phần core mua của Papago, cũng được thôi có sao đâu

vnautumn

Bác nào cài VietMapX3D chưa? e cài mà không thấy có tí tẹo âm thanh chỉ dẫn nào, hay bản 15ngay không có nhỉ?

lekhai

Chính xác, minh vừa đổi qua Iphone 4 và mua luôn phần mềm pâpgo M7, thấy dữ liệu và giao diện gần như giống nhau cẳng khác gì mấy, cơ sở dữ liệu 3D giống y xìm chỉ khác là VietMap bổ sung thêm một số tính năng tiệc ích khác. Nói chung chỉ bắt chước chứ không sáng tạo gì cả. Vẫn khó xài như nhau

paracels

Em xài VM có bản quyền đàng hoàng mà khởi động lên nó báo lỗi file.exe, khởi động lại mày thì chạy được VM nhưng nó định vị được vị trí của em xong là nó đơ luôn. Có bác nào chỉ dẫn giúp em tí, em xài HD2.

doquangduc

Well-Known Member
Em xài VM có bản quyền đàng hoàng mà khởi động lên nó báo lỗi file.exe, khởi động lại mày thì chạy được VM nhưng nó định vị được vị trí của em xong là nó đơ luôn. Có bác nào chỉ dẫn giúp em tí, em xài HD2.

Bạn thử vào trang chủ Vietmap down lại rồi cài thử xem. Lúc trước mình cũng bị 1 lần, down bản mới nhất về thì OK luôn, bây giờ thì chạy phe phé,