• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

trung_son_1

Sửa màu chữ thì hiện nay chưa làm được, chỉ có thể sửa màu nền. Còn cái thời tiết thì bác tải file theme đính kèm thử xem.

Bác muốn đổi thành màu gì.

bạn đổi dùm mình màu đồng hồ và ngày tháng giống như trên dc ko?;;) và ko hiển thị thời tiết lên nha

anxongjong

bạn đổi dùm mình màu đồng hồ và ngày tháng giống như trên

Bác dùng file iphone nhé

ko vào được chỗ thời tiết để xem các ngày bác ak,vì file theme này e lấy của same dùng màn hình dọc,nên chỉ vào cài đặt rồi chọn thành phố,chứ ko clik được vào hình thời tiết ở ngoài màn chờ,để sửa thành độ C từ độ F.bác xem cái thởi tiết của e thế nào mà cứ hình ông mặt trời suốt ko thấy thay đổi j cả.với lại chỗ 10.2010 bác sửa cho e thành 27.10.10 với để cả ngày lun,còn bên trái today 27 bác đổi nó thành chỗ hiện logo mạng nha.

Bác dùng file dream_ani nhé

À, sẵn update lại cho màn hình dọc luôn nè

trung_son_1

Èo lại đổi ý rùi :( bác tải lại file đính kèm nhé :-?

lại phiền bác nữa rùi, dream ko đổi dc hả bác?;;)
bác có thể chỉ mình chỗ bác đổi màu trong file theme.xml dc ko?để mình tự làm mấy cái nhỏ nhỏ để đỡ phiền bác hơn

anxongjong

lại phiền bác nữa rùi, dream ko đổi dc hả bác?;;)
bác có thể chỉ mình chỗ bác đổi màu trong file theme.xml dc ko?để mình tự làm mấy cái nhỏ nhỏ để đỡ phiền bác hơn

Ủa seo bác nói đổi cái theme iphone mà? giải nén file time vào cùng chỗ với file theme, thoát và khởi động lại vhome

Chỉnh sửa cuối:

tieuthientuan

cái themes Iphone dùng cho màng hình ngang nó kô có cái khay đựng icon ở dưới... cái bảng ở dưới mấy cái icon í... mấy pác mod lại dùm em đc kô... :p
@ps: em thấy pác anxongjong thật là nhiệt tình với ae... có những người như pác... thì xã hội này bớt khổ :D chân thành cảm ơn pác... và cả các ae pdaviet

same

Click phải chuột vào cái hình chọn save images as.

Không giống lắm, nhưng xài tạm vậy :D

Em thấy quá giống luôn đó.... thanks. Anh có thể hướng dẫn em mod giao diện v-home được không ạ? Em mở file theme.xml bằng notepad. Em thấy những code trong đó giống code để buiild website.:D

Bo0Bo0

Cái hiệu ứng lật trang ở đồng hồ HTC digital chỉ có ở HTC xịn thôi..VHome mà làm được có tài quá
Mới có giao diện Android đó..mấy bác dùng thử chưa

anxongjong

Em thấy những code trong đó giống code để buiild website.

Đúng vậy

cái theme1.png cho icon giống cái theme này

Bác tải file theme đính kèm

dùng shop để "khắc phục sự cố" nhé

Cũng có gì bí mật đâu nhỉ, tui đã từng nói về hình ảnh tui dùng photoshop xử lý mà :-?

kevotinh1510

Cái hiệu ứng lật trang ở đồng hồ HTC digital chỉ có ở HTC xịn thôi..VHome mà làm được có tài quá
Mới có giao diện Android đó..mấy bác dùng thử chưa

Bubue_DeskClock cũng có hiệu ứng lật trang đó. Ai mà kết hợp vào cái vhome này được thì em xin bái phục