• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vHome) v3.96 EN New Fix {09/10/2010}

Leo88

có bác nào dùng chung vhome với free-isms k ? mỗi khi có tin nhắn mới đến là cả vhome lẫn free-isms đều báo, có cách nào để chỉ có free-isms báo thôi k nhỉ?

leminhhai111

có bác nào dùng chung vhome với free-isms k ? mỗi khi có tin nhắn mới đến là cả vhome lẫn free-isms đều báo, có cách nào để chỉ có free-isms báo thôi k nhỉ?

Menu > settings > more settings / popup new text [ chọn off là dc ]

Leo88

Menu > settings > more settings / popup new text [ chọn off là dc ]
e cũng làm thế rồi mà vẫn k được bác ạ, tin nhắn đến vẫn thấy vhome báo "1 new mesage", (trong cái free-isms e để chế độ báo tin nhắn mới là iphone)

leminhhai111

e cũng làm thế rồi mà vẫn k được bác ạ, tin nhắn đến vẫn thấy vhome báo "1 new mesage", (trong cái free-isms e để chế độ báo tin nhắn mới là iphone)

Nếu mình không lầm thì you xài N95-8GB ,bản 3.95 và 3.96 Có 1 số máy bị lỗi kô tắt dc chế độ đó và nó đã fix lỗi từ bản 4.10 > 4.20 đã hết bị , you thử cài 4.20 thử hết bị kô ? mĩnh cũng bị vụ đó , mình đang xài 4.20

Leo88

bác up bản 4.20 lên giúp e được k? bản e cài vào cứ bị lỗi không chuyển giao dịch vhome được, remove đi cũng k xong(cứ remove là tự restart máy), vừa mới phải 4mat lại xong

leminhhai111

bác up bản 4.20 lên giúp e được k? bản e cài vào cứ bị lỗi không chuyển giao dịch vhome được, remove đi cũng k xong(cứ remove là tự restart máy), vừa mới phải 4mat lại xong

Đây là bản 4.20 eng by TuanLoc mình đang xài , ,you thử xem sao ne . chúc thành công
Mình đã edit lại chỉ còn 1 icon khi cài , mình kô biết có ai bị 2 icon khi cài kô nửa ,nhưng mình bị nên mình edit nó lại
DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?at4bodtqlfgvxsh

Leo88

Đây là bản 4.20 eng by TuanLoc mình đang xài , ,you thử xem sao ne . chúc thành công
Mình đã edit lại chỉ còn 1 icon khi cài , mình kô biết có ai bị 2 icon khi cài kô nửa ,nhưng mình bị nên mình edit nó lại
DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?at4bodtqlfgvxsh
Thank bác nhiều, nhưng bác up trực tiếp lên server diễn đàn or link down khác được k? dạo này máy e đang lỗi nên k down từ mediafire được.

thêm 1 cái nữa là có thêm được feed mới theo ý của mình vào vhome k bác?

leminhhai111

Thank bác nhiều, nhưng bác up trực tiếp lên server diễn đàn or link down khác được k? dạo này máy e đang lỗi nên k down từ mediafire được.

thêm 1 cái nữa là có thêm được feed mới theo ý của mình vào vhome k bác?

Mình chỉ có thể thêm dc link này .mình kô đủ tiêu chuẩn up file trực tiếp với dung lượng lớn ,vietup đang nâng cấp nên up kô dc. sory

http://www.4shared.com/file/VY7hTTfv/vHome_V420.html

prettyboy247

Các bạn giúp mình làm cái theme HTC style bản của máy màn hình 320*240 ,làm cho nó có thêm logo mạng, đưa cái loa qua chổ gần cột báo pin, hiện ngày tháng năm thế ngay chổ hiện thứ ở bản củ,nằm trên hàng chữ báo nhiệt độ đó,và hiện thứ thế vào chổ cái ô lịch ở gần cột báo sóng đó các bạn. Ah cái theme HTC style này là cái theme mà nó hiện dòng tin tức ,chứ không phải hiện dòng twitter nhé các bạn,mình tìm được 1 số cái nhưng mà khi cài vào máy màn hình ngang thì nó lại không hiện dòng tin tức mà hiện dòng twitter ,vì cái theme này ở màn hình ngang chỉ hiện được 1 dòng,nên mình muốn nó hiện dòng tin tức,giống như hình của cái theme ở dưới nhé.Mong các bạn làm giúp ,xin cảm ơn nhiều

bạn dùng file theme này của mình chép đè vào c:data/hdektop_0x.../theme sau đó khởi động lại v-home nhé,sẽ được như thế này muốn hiện được tin tức bạn phải tắt mấy cái lịch,cộng đồng,tìm kiếm trong cài đặt của vhome nhé

Chỉnh sửa cuối:

lambaotrung

xin lỗi vì mình ko rỏ cái này..

cái vụ dự báo thời tiết trên Vhome làm sao để sử dụng.. mình tìm : ho chi minh, viet nam. nó ko tìm ra
vậy mình muốn tìm đúng thành phố của mình thì mình bấm cứu pháp làm sao.... ban chỉ giúp nha

thuglife18

Well-Known Member
bác anxojong mod dùm mình cái ông mặt trời cho to ra theo vòng tròn mình vẽ với.bác tính cả tia nắng là vừa vòng tròn để ko bị che chữ bác nhé.bên trái thì bác cho hiện tỉnh thành phố,bên phải thì hiện độ C.còn cái ngày tháng bác xem có sửa được thành 31/10/2010 như vậy ko.cái T4 bác cho dịch lên ngang với cột sóng ko nó bị tụt xuống ko đều bác ak.với lại bác chih cho e cái ảnh động sao cho nó chậm hơn 1 chút.chứ e thử ảnh động mà nó bay nhah wa',khác với cái hình gà lần trước ở đồng hồ HTC bác mod rất chậm và đẹp.thank bác nhiều

cho xin cái nì đi màn hình dọc nhà bác ^^!

cry1st

Quá Tuyệt !! Chương trình này làm cho màn hình chờ của S60v3 thêm phong phú, thank ông anh ! =D>

banlc

bạn prettyboy247 ơi, mình làm như bạn hướng dẫn, mình vào mình tắt hết cái lịch và cộng đồng thì ngoài màng hình chổ phần đó không hiện gì hết bạn ah. Còn nếu để bình thường thì nó hiện cái twitter,bạn giúp mình làm sao cho nó hiện được cái tin tức với ,mình dùng E61i .Ah với lại chổ cái ô lịch củ nó có hiện thứ nhưng nó vẫn còn cái ô lịch, chứ không giống như hình của bạn chỉ hiện mỗi thứ, bạn có thể giúp mình bỏ cái ô lịch đó được không. Mong bạn giúp đỡ, cảm ơn bạn nhiều

Nói thật mod mấy cái đó đơn giản lắm, dùng notepad của máy tính mở file theme.xml mà thay đổi tùy thích.
Mình đã có 1 bộ rất hoàn hảo cho các theme, các bạn nên tự làm nó mới sướng.

Leo88

muốn thay đổi độ rộng(chiều ngang) của vhome(khung thời tiết, ngày giờ, feed...) thì sửa ở mục nào trong file theme.xml hả bác? máy e màn hình ngang mà vhome lại chỉ hiện mỗi tý tẹo ở giữa, nhìn chán quá

asakurakai

Nói thật mod mấy cái đó đơn giản lắm, dùng notepad của máy tính mở file theme.xml mà thay đổi tùy thích.
Mình đã có 1 bộ rất hoàn hảo cho các theme, các bạn nên tự làm nó mới sướng.
bác làm 1 bài edit cho hoành tráng đi . . .mở file xml ra thấy tùa lua. . .

prettyboy247

bạn prettyboy247 ơi, mình làm như bạn hướng dẫn, mình vào mình tắt hết cái lịch và cộng đồng thì ngoài màng hình chổ phần đó không hiện gì hết bạn ah. Còn nếu để bình thường thì nó hiện cái twitter,bạn giúp mình làm sao cho nó hiện được cái tin tức với ,mình dùng E61i .Ah với lại chổ cái ô lịch củ nó có hiện thứ nhưng nó vẫn còn cái ô lịch, chứ không giống như hình của bạn chỉ hiện mỗi thứ, bạn có thể giúp mình bỏ cái ô lịch đó được không. Mong bạn giúp đỡ, cảm ơn bạn nhiều

Ah, file theme của mình đang dùng nè bạn, bạn làm cho nó có thêm logo mạng, đưa cái loa qua chổ gần cột báo pin, hiện ngày tháng năm thế ngay chổ hiện thứ ở bản củ,nằm trên hàng chữ báo nhiệt độ đó,và hiện thứ thế vào chổ cái ô lịch ở gần cột báo sóng đó, bạn để hiện mỗi thứ thôi nhé, xóa cái ô lịch luôn đi nhé , vậy thôi nhé. Làm phiền bạn làm giúp 1 lần nữa ,xin cảm ơn nhiều .

bạn lấy luôn file theme.xml ở bài trên của mình chép theo đường dẫn mình nói,là mất cái lik hiện logo ngay ak,với lại muốn hiện tin tức ở phần cài đặt v-home chỗ tin tức bạn phải mở ra,còn những chỗ khác như cộng đồng lịch bạn đóng hết vào

Leo88

bạn lấy luôn file theme.xml ở bài trên của mình chép theo đường dẫn mình nói,là mất cái lik hiện logo ngay ak,với lại muốn hiện tin tức ở phần cài đặt v-home chỗ tin tức bạn phải mở ra,còn những chỗ khác như cộng đồng lịch bạn đóng hết vào

cái dòng tin feed có cách nào chỉnh cho nó rộng(chiều ngang) ra k bạn? mình dùng e 63

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

bác blanc đang onl trong topic, hướng dẫn a e chỉnh sửa file theme cái nhỉ. dùng notepad mở ra thấy loạn cả lên, chả hiểu cần sửa chỗ nào cả.
Thank bác trước nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Leo88

sao mình cài khá nhiều bản vhome mà không bản nào cập nhật(thời tiết + tin tức) qua GPRS được nhỉ, trong khi wifi thì vẫn được, mình dùng gprs viettel

hth2813

các bác cho hỏi sao em cài vhome dùng rất tốt, nhưng sau khi format lại máy cài vào nhấp vào icon nó chỉ nháy 1 phát rồi chẳng được nhỉ :(