• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.5 5.2.21159 Build 21159.5.0.0 WWE for Blueangel - BETA by explode

ntmt852003

Ôi cái bác mimahitna này nhanh tay ghê luôn,em đang định post cái bài của xplode lên thì bác đã post rồi, bác ơi bác dịch ra tiếng việt rồi post hình lên cho hoành tráng đi! :)

mimahitna

Hi friends,
I dont understand Thai and dont now how to present screenshots...
This is amazyng rom,beautiful,stable,fast...
Greetings from Serbia.

gacon1000

Hi friends,
I dont understand Thai and dont now how to present screenshots...
This is amazyng rom,beautiful,stable,fast...
Greetings from Serbia.

hi, mimahitna, this is Vietnam forum, not Thai :-??, but thank you for presenting this great ROM!
Is there Ramdisk in this ROM?

xuandung11a2

Well-Known Member
Không có Ramdisk đâu bạn ạ.Mình cũng mới up ,test được vài chục phút ,thấy giao diện đẹp quá vội up lên đây cho anh em xem thử:
Nọi chung là tốc độ bản rom khá nhanh,giao diện đẹp,có thêm hiệu ứng khi chuyển ứng dụng.Ở bản 6.5 này ,khi nhấn nút start thì sẽ không hiện bảng ứng dụng như trước mà sẽ xuất hiện giao diện "Tổ ong",tuy nhiên, thao tác touch hơi khó,chuyển đổi ứng dụng bất tiện và bị lỗi Lock device khi dùng theme của các windows mobile đời trước( mình đã bị -phải hardreset mới hết)......Mới test đến đó......:D:p.Anh em test tiếp xem sao

Chỉnh sửa cuối:

nghinguyen

WOW , e cũng đang úp thử , nghe gọi ko chắc là ko có vầ đề gì đâu :)) Đẹp wé

nghinguyen

úp dc rồi nhưng sao ko connect = cable dc ta. có bác nào bị ko ? no bao là có 1 ctrinh nào đó đang dùng port . nhưng e rétart lại cũng ko dc .

mimahitna

ActiveStink does not connect to USB. It says something like "USB connection invalid" or something like that the moment you cradle the device ?
This is not bag,just on your BA in start/settings/USB to PC check Enable advanced network functionality.

lttung

BA già nua nhưng rom thì luôn có sớm. Đang dư 1 em mà không nỡ chia xa. Up thôi :D

a3t

cảm ơn các bác. Mà không biết bao giờ mới có ROM Việt nhỉ

Satan

Bạn hỏi anh Hà hay anh Habubi là sẽ biết chừng nào có rom 6.5 PV thôi mà!:)

ntmt852003

Anh Habubi với anh Hà ơi, bao giờ mới có 6.5 PDA Việt ?,em cứ hỏi bâng quơ, biết đâu anh í nghe đc xD! ^___^

a3t

Hic hic, em không kết nối đc với máy tính. Vào được start/settings/ rồi nhưng không thấy chỗ "USB to PC check Enable advanced network functionality"
Bác nào làm ơn chỉ giùm em với ạ
EM làm được rồi. ạ. Hóa ra phải kéo nó lên, đúng là mới dùng hơi lạ nhỉ. Nhưng công nhận đẹp thật

Chỉnh sửa cuối:

vettau

IE 8 nay bi loi font, khong dieu chinh gi dc vi toan la o vuong ki tu thoi.
Sorry, im post on mobile!

vnanhvn

Mới test thử từ tối qua đến giờ, và em xin có ý kiến!
Cái hay của Rom 6.5 là đươc cái giao diện đẹp, tốc độ ban đầu cảm thấy ok, và có thêm nhiều chức năng mới.
Cái không hay là 6.5 là bản chưa hoàn thiện của 7.0 ( theo em nghĩ là thế ). Cảm giác tốc độ ban đầu khá nhanh nhưng sau đó thì lại khiến cho ai dùng lâu lâu chút sẽ rất chậm, đặc biệt khi cài thêm các ứng dụng! Còn cái nữa không biết có bác nào gặp giống em không! Khi có điện thoại đến, alo xong là cái " Phone-Incoming " khỏi biến mất trên màn hình hiển thị luôn, nó cứ đứng im thế đến khi phải RS lại máy.
Cái thứ nữa là sắp xếp theo kiểu tổ ong làm mất hết diện tich, touch thì kém nên kéo mãi không tìm được ứng dụng!

Em xin hết ạ!