• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.5 5.2.21159 Build 21159.5.0.0 WWE for Blueangel - BETA by explode

tuan2005

máy mình chạy ok. chua tìm ra vấn đề gì lớn cả. chỉ thắc mắc sao cái tổ ong khi bấm vào start lại ko vuốt được. chức năng touch chưa thực sự mượt lắm, máy o2iis chạy hơi chậm. còn lại ko thấy lỗi như 1 số bạn đưa ra. nhưng mà đẹp thật 8-|

blackdoor

Manager
Không có Ramdisk đâu bạn ạ.Mình cũng mới up ,test được vài chục phút ,thấy giao diện đẹp quá vội up lên đây cho anh em xem thử:
Nọi chung là tốc độ bản rom khá nhanh,giao diện đẹp,có thêm hiệu ứng khi chuyển ứng dụng.Ở bản 6.5 này ,khi nhấn nút start thì sẽ không hiện bảng ứng dụng như trước mà sẽ xuất hiện giao diện "Tổ ong",tuy nhiên, thao tác touch hơi khó,chuyển đổi ứng dụng bất tiện và bị lỗi Lock device khi dùng theme của các windows mobile đời trước( mình đã bị -phải hardreset mới hết)......Mới test đến đó......:D:p.Anh em test tiếp xem sao

Bạn up cái theme này lên cho tôi với, sau khi up ROM tôi chỉ thấy 1 một theme mặc định màu tối thẫm xấu quá.

quynhcokhi

thấy đẹp quá màkô co links, bên điễđàn kia emkô đao đc.
có bác nào cho em links dao đc kô, cám ơn.:-/

xuandung11a2

Well-Known Member
Theme gì đâu bạn,mình dùng theme mặc định của máy đấy chứ:D:D,chẳng qua là thay đổi background cho today trông cho màu mè thêm tí thôi:),định thay đổi taskbar thì mấy bản wm6.5 này chả dùng được WA3 hay WA2,chán,mà rom wm6.5 này nó cứ dở dở ương ương thế nào ấy,đẹp chả đẹp hẳn như ,mượt thì chả mượt hẳn,...(như wm7 chẳng hạn);mình về rom wm6.1 v14 của bác Hà ròi:))-ngon nhất hiện giờ

Satan

cai' loi font cua IE co' bac' nao khac phuc duoc chi em voi! chac cai do' la chu china wa' vi e da thu cai lai font cho BA nhung van bi loi do'! ai bik chi dum em nha'! sory em ko go tv dc do moi up rom nen chua cai dc ban phim tv!

tuan2005

Một kinh ngiệm dùng rom 6.5 nay cho chay nhanh hơn của mình là chỉ cài mỗi bản Rom thôi, Exrom ko cài, cài thêm dínable animation, bỏ titanium ở today chỉ cài những cái cần thiết, quan trọng trong đấy như pie8... sau đó cài HTC home,pbar (nhẹ, có SR,PW... luôn cho tiện) sms fix, office bản cũ... chạy thấy rất ok, blutooth, wifi, syn rất ổn nhanh ko kém mấy so với rom V3 touch cua bạn Hà. chỉ chưa ưng ý là chưa có font tiếng việt nên bị lỗi font, cái tổ ong touch quá tệ ( nếu PDA mình làm mượt hơn thì tốt còn ko thì bỏ đi dùng cái cũ hay hơn. nhân tiện gửi cho mấy bạn cái disable animatinos luôn ko phải qua xda nữa & bộ cài font unicode để đọc sách , ứng dụng TV trên máy.

Chỉnh sửa cuối:

tuan2005

Mình cài ko bị lỗi IE như của các bạn nên ko biết làm sao, mình nghĩ đó là lỗi font nên có font phù hợp là được. Có bộ font PPC gửi bạn cài thử xem sao nhé. giải nén là các font file cab còn 1 bộ cài nữa cho TV bạn tải bài trên của mình nhé (giải nén được file exe sau đó cài từ pc qua syn nhé). chúc vui

VUHEO

Một kinh ngiệm dùng rom 6.5 nay cho chay nhanh hơn của mình là chỉ cài mỗi bản Rom thôi, Exrom ko cài, cài thêm dínable animation, bỏ titanium ở today chỉ cài những cái cần thiết, quan trọng trong đấy như pie8... sau đó cài HTC home,pbar (nhẹ, có SR,PW... luôn cho tiện) sms fix, office bản cũ... chạy thấy rất ok, blutooth, wifi, syn rất ổn nhanh ko kém mấy so với rom V3 touch cua bạn Hà. chỉ chưa ưng ý là chưa có font tiếng việt nên bị lỗi font, cái tổ ong touch quá tệ ( nếu PDA mình làm mượt hơn thì tốt còn ko thì bỏ đi dùng cái cũ hay hơn. nhân tiện gửi cho mấy bạn cái disable animatinos luôn ko phải qua xda nữa & bộ cài font unicode để đọc sách , ứng dụng TV trên máy.

Vậy thì quay về quách ROM 6.1 đi cho nó nhanh chứ cực khổ fix đủ thứ làm gì cho mệt thía. thấy cái hình máy bác có khác gì ROM 6.1 đâu, có khi 6.1 còn đẹp hơn, cái dấu chéo X bự tổ chảng trên góc chẳng liền lạc đường nét mà cũng chẳng cách điệu đẹp đẽ gì . Tui sync với W7 lúc được lúc không hông hiểu tại sao luôn.
theo một số diển đàn thì Microsoft đã hết ý tưởng cho hệ điều hành làm mưa làm gió một thời nên đi lượm mỗi nơi một tí về đắp cho HDH của mình nên trông chẳng giống ai. Cái ổ ong dùng để touch cho dễ nhưng khổ chiếm quá nhiều diện tích màn hình (không nói khó touch trên BA vì đây là phiên bản cook) . Chắc rồi cũng như Palm 2 năm trước, tiến lần đến xóa sổ HDH.

tuan2005

khác chứ. rom 6.5 dùng hay hơn hẳn wifi ngon hơn, syn với pc đều ok... chưa thấy vấn đề gì cả . touch trừ cái tổ ong còn lại đều vuốt ngon. giao diên kiểu vista cực đẹp, đồng bộ từ trong ra ngoài ko như 6.1 giao diẹn today đẹp nhưng bên trong vẫn đơn điệu ko thể thay thể được - thử so sánh contac, IE, các menu... của 6.1 & 6.5 - người sử dụng xẽ tự có cảm nhận riêng thôi. chưa kể chắc chắn sẽ có nhiều thay đổi trong hệ thống để đáp ứng tốt hơn cho người dùng chứ. Nói tóm lại quan niệm tùy người sd thôi, mình thì rất thích thử cái mới - 6.1 bạn Hà & Habubi ra 5 bản rom thì mình up tới 4 bản. WM6.5 này mà PDAViet mình có là mình up ngay - ko tét thử trên nhiều máy sao forum mình có rom tốt để dùng được - với dùng ppc mà ko choc chọc mình ngứa tay lắm :)):)):)) chúc các bạn có thêm khám phá cho riêng mình =))

thangbinh

cả nhà có ai bị tình trạng ko đọc dc tin nhắn ko ? em dùng PPCPimBackup sau khi restore xong thì toàn bộ tin nhắn mất tiêu :-t còn khi có tin nhắn mới thì nó báo ngoài today nhưng vào inbox thì không thấy đâu -_-"

PS: contact sau khi restore thì vẫn vào đầy đủ

@VUHEO : ủa nói như vậy thì quay về XP quách đi syn cho nó khỏe chứ dùng w7 chi rồi phải lên đây hỏi vậy bro ;))

@all : cả nhà cho em hỏi cái tool gì mà dùng để soft reset và tắt màn hình của sun_dream trong bản rom 6.1 tên gì vậy ? có thể cho em xin cái link down dc ko ạ ? ảnh này nè cả nhà

Chỉnh sửa cuối:

xuandung11a2

Well-Known Member
đó là psshutxp,bạn tìm kiếm trên diễn đàn hoặc google.com.vn là có ngay.Mình vẫn dùng PPCPimbackup vẫn tốt mà,restore lại bao lần có sao đâu nhỉ

heobanhki

không bít mấy bác sài thế nào chứ mình thấy Wm6.5 chậm kinh khủng. nó chỉ thay đổ nhỏ ở mấy cái icon, hỗ trợ touch nhiều hơn và thay đổi 1 tí IE, ....
Kg bít do bản beta hay sao chứ nếu nó chậm như thế thì quay về 6.1 hay hơn. Để chờ thử mấy bản cook sau này xem có tiến bộ gì kg.

tuan2005

đúng là khi dùng pimbackup & kể cả syn từ pc đều chỉ đồng bộ được contac thôi, các cái khác đều ko được. Bỏ titannium & cài disable anmations đi thì chạy nhanh hơn. rom 6.5 của mình bây giờ chay nhanh ko kém 6.1 (mình chỉ up rom 6.5 & ko cai toàn bộ Exrom + cài các soft cần thiết). có 1 lỗi nữa là khi lock ppc + tắt ppc, khi bật ppc lên (lock kiểu clasic) thì ppc chỉ lock được thanh start & thanh phím mềm còn các úng dụng trên htc home & titanium vẫn vào được bình thường - lock kiểu mặc định thì lúc được lúc ko. Bác nào đã dùng thử s2u2 với 6.5 chưa cho ý kiến với.

theviola

k kêt nối đc với máy tính (mình kết nối với HĐH Windows 7)
pó tay với wifi, k conect dc, ac ac

cấp cứu, cấp cứu

Chỉnh sửa cuối:

nguyenlonganh

Các pac ơi, cho mình link down Windows Mobile 6.5 5.2.21159 Build 21159.5.0.0 WWE for Blueangel - BETA by explode trực tiếp đi, mình không biết down chổ nào cà, tks

thien07

Có ai bị hiện tượng này chưa: Khi gọi đến đầu bên kia đỗ chuông nhưng máy mình vẫn không có tín hiệu cho đến khi đỗ 3 hồi chuông mới có tín hiệu hoặc nó sẽ báo bận máy. Khi sử dụng chế độ "Device locked": thì không nhận được tín hiệu gì hết lúc đó người gọi sẽ được báo máy bận hoặc ngoài vùng phủ sóng.

Các bạn giải quyết vấn đề này giùm mình với.

Cảm ơn nhiều

tuan2005

nhiều khi do mạng đấy. mình dùng vina - dạo trước có 1 đợt gọi cho bà xã dùng viettel . ngồi ngay bên cạnh mà nó tút một hồi (khoang 3 chuông) sau đó nó hồn nhiên thông báo "thuê bao ko tồn tại" sống chung với lũ luôn - chán mấy ông mạng VN lắm. trường hợp của bạn thử HR hay up lại rom xem sao, mình ko bị như vậy.

link trực tiếp tải rom 6.5 đây.
Rom version: 6.50.00
Rom Date: 15.02.2009
Page Pool: 24.5 MB
Core: 5.2.21159
Build: 21159.5.0.0
AKU: 5.00

Download: http://www.mediafire.com/?ezonmitdzn4

nguyenlonganh

không tải được pác ơi:
<<Invalid File. This error has been forwarded to MediaFire's development team.
The key you provided for file download was invalid. This is usually caused because the file is no longer stored on Mediafire. This occurs when the file is removed by the originating user or Mediafire.>>