• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.5 5.2.21159 Build 21159.5.0.0 WWE for Blueangel - BETA by explode

vnanhvn

IE 8 nay bi loi font, khong dieu chinh gi dc vi toan la o vuong ki tu thoi.
Sorry, im post on mobile!

Hãy cài font lại là được mà bác, em cũng bị nhưng sau cài lại rồi RS hết liền!

VUHEO

Cái ô tổ ong của MS thấy chán, kéo tới kéo lui hồi quay lại 6.1. Chẳng có gì hay ngoài cái lạ. Làm sao mà ai cũng nói nhanh được nhỉ??? nó chậm rùa, so với 6.1 thì như XP với Vista. Chắc phải chờ WM 7 thôi

xuandung11a2

Well-Known Member
Bản wm 6.5 hiện tại chẳng bản nào chạy được Wisbar advance cả,chán thậtX-(

Satan

sao lại đơ? máy mình cài vẫn chạy tốt mà! bạn thử hard reset lại rồi cài chỉ 1 mình nó xem sao?

thienvu533

Hình như WM6.5 này không sử dụng được mấy file .tsk của win đời trước thì phải. Mình chuyển qua theme cũ thì các thanh cuộn 3D biến mất. Bác nào có mấy cái theme của WM6.5 không? post lên cho anh em với!

lvl

Sau một hồi thử tôi thấy một số điểm:
1. Touch chạy hơi khó, phải vuốt mạnh tay một chút (không phải là đè mạnh :) )
2. Ở màn hình đầu tiên của Grid (khi bấm cào Start) không vuốt được nên nếu có nhiều mục - hơn 9 mục (tức Programs trên Start menu có nhiều mục) thì không cách gì mở được các mục bị khuất!
3. Nếu bật Clear type để chữ trên today đẹp hơn (dùng Titanium) thì chữ trong Grid lại khó nhìn. Nếu tắt Clear type thì chữ trên today hơi xấu. Có lẽ các bạn đều thấy cái dấu X và OK trên góc trên phải màn hình quá ... xấu!!!

a3t

Sau khi nghịch 1 hồi, quyết định quay về 6.1. Không biết các bác bị không nhưng lâu lâu lại mất liên lạc, mặc dù vẫn thấy có sóng, phải reset lại mới đc

hnyuk49

Sau một hồi thử tôi thấy một số điểm:
1. Touch chạy hơi khó, phải vuốt mạnh tay một chút (không phải là đè mạnh :) )
2. Ở màn hình đầu tiên của Grid (khi bấm cào Start) không vuốt được nên nếu có nhiều mục - hơn 9 mục (tức Programs trên Start menu có nhiều mục) thì không cách gì mở được các mục bị khuất!
3. Nếu bật Clear type để chữ trên today đẹp hơn (dùng Titanium) thì chữ trong Grid lại khó nhìn. Nếu tắt Clear type thì chữ trên today hơi xấu. Có lẽ các bạn đều thấy cái dấu X và OK trên góc trên phải màn hình quá ... xấu!!!

he he, mình thì lại rất welcome & always try cái mới. Các vấn đề như của bác máy mình ko bị

1. vuốt đơn giản thôi mừ, thích nhất là cái hộp menu của nó dạng nổi, rất dễ bấm, thanh scrollbar thì thôi rồi: to, nổi cuộn thoải mái.
2.bạn nhấn và kéo ở phía bên phải màn hình (chỗ thường có thanh scrollbar) sẽ kéo xuống dưới được.
3. cái dấu X to đùng nhìn thì cũng hơi xấu, nhưng được cái bấm không bao giờ trượt.Nếu như chữ x bé đôi khi chọc toét cả cái góc mà chưa chắc ăn :D

Bonus: - cái theme glass trong suốt nhìn cũng khá ổn.
- font bị lỗi nhưng có thể cài bộ font tv vào là ngon
- tốc độ & pin tương đối ổn.

Mình chỉ ghét cái tổ ong, xấu mù mà rắc rối

vettau

Hãy cài font lại là được mà bác, em cũng bị nhưng sau cài lại rồi RS hết liền!
không fải là font Web mà là font của IE cơ, nó bị như thế này

vnanhvn

không fải là font Web mà là font của IE cơ, nó bị như thế này

Bác thử cài Tahoma xem sao, em làm rồi mà!

Mà nói chung em thấy bác at3 nói đúng nhất, quay về 6.1 vừa tốc độ vừa đẹp ^^!

vnvn

những chương trình cài đặt nó nằm ở đâu vậy nhỉ , em cài rùi mà vào trong tĩm mãi ko thấy , không thấy năm ở program như lúc trước ~~

thien07

Thanks
Các bạn ơi cho mình hỏi: Làm sao tắt các chương trình chạy ẩn? chạy một lúc máy chạy chậm hơn.

Cảm ơn các bạn nhiều

a3t

Nếu bác muốn tân cổ giao duyên thì cài thêm thằng quickmenu vào, lúc nào thích "kiểu truyền thống" thì nhấn Star để chọn, lúc thích "kiểu tân kỳ" thì nhấn giữ Start