• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.20226 (Build 20226.1.3.0 PV)

Lamson

Well-Known Member
Xin lỗi bác Sơn nhé!Cảm ơn còn chưa hết cơ mà. Em k có ý nói bác làm link lỗi mà chỉ tại vì không up được, down mấy lần về k up được nên mong bác xem lại để anh em nhờ thôi. Nhân đây xin cảm ơn bác nhiều!!!=D>
Ở trên đã nói rồi do thiếu file EnterBootloader nên bạn không Up được. Có mấy cách giải quyết như sau
* Bạn lấy tool từ ROM trước, copy file nk.nbf sang rồi up.
* Bạn down lại ROM MOD Sonblack dã fix lại rồi
* Bạn đưa máy về Bootloader bẳng cách Bấm Cammera+chọt Softreset để hiện lên màn hình Bootloader rồi kết nối với PPC và Up

traitimbuiduong

Ko biết có ai bị như tôi ko.Tất cả mọi thứ đều ổn, chỉ có 1 vấn đề về cái dialPad ấn số gọi đi mãi ko đc.Ai khắc phục đc rồi làm ơn chỉ giùm.Thanks!

Lamson

Well-Known Member
có Scroll ( cuốn màn hình ví dụ như : trong Contact có thể vuốt cho danh sách nó trôi lên, xuống) còn TouchFlo có cả 3D cube... thì bạn cài thêm thôi

mrluctuyen

Mình Up Rom này chạy rất tốt và thấy chả vấn đề gì từ việc Up đến sử dụng cả.
Nhưng cho mình hỏi mình cài Slide2Unlock, sau khi khóa máy, lúc bật lên (bật ở nút nguồn ý chứ không phải chạm vào màn hình đâu) thì nó chạy ngay lên Taskbar nên chả cần mở khóa vẫn cứ vào các chương trình được. Như thế thì coi như cái khóa đấy vô dụng. Bác nào có cách khắc phục không?
Bản win trước mình thấy không bị thế

slamdunk

ghét ghê... cái alarm ko có AM hay PM ... khó lòng mà gài báo thức ...

mình ko có đồng hồ nên hay dùng để báo thức khi đi học ... mong bác làm ROM có đồng hồ báo thức mà AM với PM giờ đc ko

scorpion_hmto

tuyệt quá,nhìn bắt mắt lắm anh SƠN à,em ÚP liền ..kaka!thanks anh SONBLACK nhìu nhìu nhen!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ghét ghê... cái alarm ko có AM hay PM ... khó lòng mà gài báo thức ...

mình ko có đồng hồ nên hay dùng để báo thức khi đi học ... mong bác làm ROM có đồng hồ báo thức mà AM với PM giờ đc ko

Có gì mà ghét chứ.
Cái này bạn chỉ cần vào Setting -> Regional Settings -> Time mà chỉnh định dạng giờ theo ý bạn là được.

O2XDAEXEC

Mình Up Rom này chạy rất tốt và thấy chả vấn đề gì từ việc Up đến sử dụng cả.
Nhưng cho mình hỏi mình cài Slide2Unlock, sau khi khóa máy, lúc bật lên (bật ở nút nguồn ý chứ không phải chạm vào màn hình đâu) thì nó chạy ngay lên Taskbar nên chả cần mở khóa vẫn cứ vào các chương trình được. Như thế thì coi như cái khóa đấy vô dụng. Bác nào có cách khắc phục không?
Bản win trước mình thấy không bị thế

Nếu chương trình trong Rom không thể sử dụng được thì bạn cứ việc tìm Soft mà cài vào là ổn thôi,trong Box Soft đã có rồi mà!!
Chúc vui!

bluef

Rom chạy mượt, giao diện không chê vào đâu được nhưng em dính cái lỗi không nhận thẻ nhớ. Tức là lúc mới vào thì nhận thẻ nhớ tốt nhưng tắt màn hình bật lên là các chương trình chạy từ thẻ nhớ k0 thể hoạt động được, hoặc chạy exploe vào thì đọc các file cực lâu hoặc không thể vào. Em nghi ngờ do thẻ nhớ mình lỗi nên up rom cũ thì lại chạy bình thường. Thẻ của em là thẻ MMS 1G

Bác kiểm tra dùm.

canhdl

Các bác ơi không biết tại sao tôi up bản này thì không cài được nhạc MP3 và AAC làm nhạc chuông nhỉ ? mong các bác chỉ giao! Thanks

hien88dn

sao em muốn delete mấy file trong thẻ nhớ hoặc trong device mà ko được vậy mấy bác ????

PhamNhatThanh

sao em muốn delete mấy file trong thẻ nhớ hoặc trong device mà ko được vậy mấy bác ????
Mấy chương trình đang chạy thì không xóa được Bạn phải tắt nó đi,còn thẻ nhớ thì lấy nó qua đầu đọc thì xóa vô tư:D

hien88dn

sao bản rom cũ em copy lacviet vào là dùng đc , mà sao bản rom này em cop vào thì nó bảo em phải install mới dùng đc , mà install ntn vậy các bác , sắp thi tiếng anh rồi , mà như thế này thì chít em !!!!!

traitimbuiduong

ban đầu tôi có đặt được nhạc chuông wma, mp3 nhưng giờ ko hiểu sao ko đc.Tự nhiên mất hằn Set as ringtone kể cả khi đã copy vào bộ nhớ máy

gaugaugau

Sau nửa tháng dùng bản này cùng với em họ mình thì cả 2 đều mắc lỗi lâu lâu mất chuông, softreset lại thì hết. Kô biết có tool nào sửa bệnh này kô?

boychuyenla

anh SƠN ơi giúp em với

em cài được bản wm6.1 này rồi,nhưng khi máy khởi động lại thj không unlock được,không thao tác được trên màn hình giống như hỏng cảm ứng vậy,có phải máy em hỏng cảm ứng hay là phần mềm này bị lỗi hả anh,trước đó cảm ứng của em vẫn dùng bt:(