• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB016 (Core 5.2.23502 Build 23502.5.5.0) - OMNIA i900

AnhPheCT

đã hard reset nhưng vẫn không được đại ca ơi, máy em không thể nào qua nổi bước align screen nên em dùng remote align screen vào được nhưng cứ bị cái lỗi ERROR Please check HTCLO, em đã up room này 4 lần rùi mừ chưa được chán wa hixxx

Mình đã tìm ra nguyên nhân rồi đấy!! "ERROR Please check HTCLO" chẳn qua là cái Popup đáng ghét thôi!! Nếu Bác nào lở bị dính lỗi đó thì giải quyết như sau:

Hard Reset lại bằng Phím cứng: Nhấn đồng thời Nút Gọi/NgheNút End/Tắt và chọc vào lổ Reset vài giây lấy bút ra đừng thả 2 Nút trên cho đến khi xuất hiện Dấu "!" Hình vuông màu vàng, thả 2 Nút đó ra. Nhấn tiếp Nút Gọi/Nghe để Format (Hoặc nhấn Nút tắt để hủy). Máy tự động HR lại đến bước align screen Bạn tiến hành căng màn hình xong đến Tab chỉnh ngày giờ Bạn ko làm gì hết đợi vài giây. Máy tự động Reset lại, đến bước align screen Bạn tiến hành căng màn hình xong đến Tab chỉnh ngày giờ Bạn nhấn Next bỏ qua Nhấn Skip để bỏ qua bước đặt Pass, nhấn Skip để bỏ qua bước tạo Mail gì đó, Nếu máy hiện popup yêu cầu Updat time zone cùng kệ đừng chọn OK hay No gì hết. Vậy là cái lỗi đó biến mất!! tương tự cho các lần Up Rom sau!!

Chỉnh sửa cuối:

GSBS

Mình đã tìm ra nguyên nhân rồi đấy!! "ERROR Please check HTCLO" chẳn qua là cái Popup đáng ghét thôi!! Nếu Bác nào lở bị dính lỗi đó thì giải quyết như sau:

Hard Reset lại bằng Phím cứng: Nhấn đồng thời Nút Gọi/NgheNút End/Tắt và chọc vào lổ Reset vài giây lấy bút ra đừng thả 2 Nút trên cho đến khi xuất hiện Dấu "!" Hình vuông màu vàng, thả 2 Nút đó ra. Nhấn tiếp Nút Gọi/Nghe để Format (Hoặc nhấn Nút tắt để hủy). Máy tự động HR lại đến bước align screen Bạn tiến hành căng màn hình xong đến Tab chỉnh ngày giờ Bạn ko làm gì hết đợi vài giây. Máy tự động Reset lại, đến bước align screen Bạn tiến hành căng màn hình xong đến Tab chỉnh ngày giờ Bạn nhấn Next bỏ qua Nhấn Skip để bỏ qua bước đặt Pass, nhấn Skip để bỏ qua bước tạo Mail gì đó, Nếu máy hiện popup yêu cầu Updat time zone cùng kệ đừng chọn OK hay No gì hết. Vậy là cái lỗi đó biến mất!! tương tự cho các lần Up Rom sau!!

Bạn chắc dữ vậy vậy thì thử cái này. Dùng CT advanced config. Chỉnh đại cái gì đó cho nó thay đổi. Xong rồi thì thoát chương trình. Nó bảo bạn reset. Bạn ok, nếu nó ko bị cái lỗi đó thì quay lại đây, mình sẽ cảm ơn bạn vì một phát hiện mới về cách sống chung với lũ.

dungrock

Thanks Sonblack đã có bản rom rất tốt. Trước đây đã quay về 6.1 dùng hơn 02 tháng vì thấy bản nào cũng nhiều lỗi. Tuy nhiên hôm trước, đã up lại rom của sonblack, dùng 03 ngày và cảm thấy mọi thứ hoạt động ổn hơn rất nhiều so với các bản rom trước đây cũng như mấy bản bên modaco. Tuy nhiên còn một số vấn đề (ý kiến chủ quan nhé):
- X button không có tác dụng, chỉ toàn phải vào task manager để tắt.
- Thỉnh thoảng (rất ít thôi) bị đơ màn hình (mặc dù phím cứng vẫn hoạt động nhưng touch màn hình không nhúc nhích)
- Riêng tui thì khôn thích M2D nên đã tắt rồi, dùng Samsung Widget today thì bị lỗi về thời gian (do bị đụng nhau nên cứ khởi động lại là về thời gian, ngày tháng của bản rom).
- Phần pin báo hơi "loạn xạ" một chút khi soft reset, sạc đầy 100% khi đang mở máy có nghe âm thanh báo nhưng đèn vẫn màu đỏ, để một lúc thì tụt xuống còn khoảng 80%. Rút ra, khởi động lại máy thì lên lại 100%.
Trên đây là một số ý kiến cá nhân, và hiện tại vẫn dùng vì thấy ngoài những trở ngại nho nhỏ trên, bản rom xài rất tuyệt.

Sonblack

Super V.I.P
Thanks Sonblack đã có bản rom rất tốt. Trước đây đã quay về 6.1 dùng hơn 02 tháng vì thấy bản nào cũng nhiều lỗi. Tuy nhiên hôm trước, đã up lại rom của sonblack, dùng 03 ngày và cảm thấy mọi thứ hoạt động ổn hơn rất nhiều so với các bản rom trước đây cũng như mấy bản bên modaco. Tuy nhiên còn một số vấn đề (ý kiến chủ quan nhé):
- X button không có tác dụng, chỉ toàn phải vào task manager để tắt.
- Thỉnh thoảng (rất ít thôi) bị đơ màn hình (mặc dù phím cứng vẫn hoạt động nhưng touch màn hình không nhúc nhích)
- Riêng tui thì khôn thích M2D nên đã tắt rồi, dùng Samsung Widget today thì bị lỗi về thời gian (do bị đụng nhau nên cứ khởi động lại là về thời gian, ngày tháng của bản rom).
- Phần pin báo hơi "loạn xạ" một chút khi soft reset, sạc đầy 100% khi đang mở máy có nghe âm thanh báo nhưng đèn vẫn màu đỏ, để một lúc thì tụt xuống còn khoảng 80%. Rút ra, khởi động lại máy thì lên lại 100%.
Trên đây là một số ý kiến cá nhân, và hiện tại vẫn dùng vì thấy ngoài những trở ngại nho nhỏ trên, bản rom xài rất tuyệt.

Cám ơn bạn về ý kiến rất xác đáng. Sẽ cố gắng khắc phục ở những bản tiếp theo. Riêng X-Button không tác dụng là đúng nhưng chưa chính xác vì mình không cho vào ứng dụng hỗ trợ việc này thì đương nhiên nó không tác dụng rồi. :D

andrewlevn

Anh Sonblack cho em hỏi phần mềm nào đọc được tiếng Việt cho bản ROM này ạ? Vietmap có hoạt động tốt ở bản ROM này ko? Nếu có link 2 cái này thi 2 cho em xin với nha!

Thanks a lot!

AnhPheCT

Adv Mod SONBLACK xin ngâm cứu build bản Rom mới với Titanium Sense thay thế cho Titanium default Xin cảm ơn!!

Preview một vài hình ảnh Titanium Sense:

Link tham khảo bên MoDaCo 4Forum

Chỉ là ý tưởng thôi! Nếu có gì ko phải Adv đừng trách Em nhé...! Dạo này đuối quá rồi!!​

quocthanhjs

Adv Mod SONBLACK xin ngâm cứu build bản Rom mới với Titanium Sense thay thế cho Titanium default Xin cảm ơn!!

Preview một vài hình ảnh Titanium Sense:

Link tham khảo bên MoDaCo 4Forum

Chỉ là ý tưởng thôi! Nếu có gì ko phải Adv đừng trách Em nhé...! Dạo này đuối quá rồi!!​

còn tôi nghĩ anh Sơn nên để mặc định titanium thì hay hơn, vì mỗi người có mỗi sở thích khác nhau, tôi thì không thích titanium sense nhưng thích multi clock hơn, những phần mềm này dể cài đặt thôi mà, phải ko=D>=D>=D>

Sonblack

Super V.I.P
Rất tiếc là không thể đáp ứng yêu cầu để tiếp tục mọi thứ được. Chưa biết lúc nào!
Hiện tại máy rớt đất và hư hỏng nặng. Tạm thời ngưng i900 vậy! :(

AnhPheCT

không bật bàn phím tiếng Viêt được:)

Tình hình là Mình tậu con nào là Adv Mod SonBlack bị hỏng con đó chzan thật!!! Vậy là hôm SN ko có Rom cho SSI900 rồi!! Cảm ơn Anh đã trả lời.
===================================
Bản Rom rất tuyệt! Nhưng không thể kích hoat Icon 3G trong Communications....!
===================================
Muốn bật được bộ gõ tiếng Việt Bạn chọn Bàn phím VNKeyb chọc vào chử VN thì gõ theo kiểu gõ Telex là được! Muốn để VNKeyb làm mặc định luôn thì vào IMSelector chọn VNKeyb trong ô Select the....Method/OK Hoặc có thể cài Keyboard khác!!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Nếu thích vẫn có thể build và up test tại chỗ sau đó giới thiệu lên PV vẫn OK mà! Ha há! =))

kulee

Tình hình là thế này nà

Up lại Rom Thì hok hiện ERROR Please check HTCLO nữa, nhưng khi khoi= đong6. lại máy thì lại hiên lên ERROR Please check HTCLO lần nào cũng vậy HR cũng vậy ..chỉ cẩn khỏi động lại Máy là BỊ dính ngay ERROR Please check HTCLO!!mà e khởi động = soft có sẵn trog bản Rom Này

HDT828408

Bạn nào chỉ rùm cách fix lỗi thời gian với, chứ cứ mỗi lần reset lại máy là thời gian trở về thời gian của bản rom, bác Sonblack cho ý kiến nhé! bản này dùng tốt ,nhưng thời gian như thế thì gay lắm!

AnhPheCT

Làm gì có! Bạn chỉnh thời gian, và ngày giờ ở Đồng hồ Today Manila 2D, hay trong hệ thống Reset ko thể trở về Mặc định lúc Up Rom được! Chỉ HR mới thay đổi thời gian hệ thống. Bạn xem lại nhé! SoftReset hay HardReset!! Đó ko phải là cái lỗi đâu mà fix!!

might277

Mình bị trường hợp này, ban đầu up xong mọi thứ bình thường hard reset lại cũng vẫn ok, nhưng xài 1 lúc soft reset lại thì gặp lỗi HTCLOG ko cách nào tắt được, soft reset lại vẫn ko ăn thua. Chỉ còn cách hard reset lại, sau đó xài bình thường nhưng cứ sau khi soft reset lại thì vẫn gặp lỗi HTCLOG. Hard reset thì hết nhưng soft reset là tiêu, vậy làm sao xài được chẳng lẽ chỉ được xài mà ko được soft reset sao. Ai giúp với!
Mình bị giống như bạn kulee vậy, hic Bác Sonblack vào giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

phanchitai

anh sơn chắc hum nay té roài hehe. tăng 2 offline ăn mừng SN pdaviet mà.ngày mai đi sẻ có trả lời mà :)