• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB016 (Core 5.2.23502 Build 23502.5.5.0) - OMNIA i900

kulee

Mình đã tìm ra nguyên nhân rồi đấy!! "ERROR Please check HTCLO" chẳn qua là cái Popup đáng ghét thôi!! Nếu Bác nào lở bị dính lỗi đó thì giải quyết như sau:

Hard Reset lại bằng Phím cứng: Nhấn đồng thời Nút Gọi/NgheNút End/Tắt và chọc vào lổ Reset vài giây lấy bút ra đừng thả 2 Nút trên cho đến khi xuất hiện Dấu "!" Hình vuông màu vàng, thả 2 Nút đó ra. Nhấn tiếp Nút Gọi/Nghe để Format (Hoặc nhấn Nút tắt để hủy). Máy tự động HR lại đến bước align screen Bạn tiến hành căng màn hình xong đến Tab chỉnh ngày giờ Bạn ko làm gì hết đợi vài giây. Máy tự động Reset lại, đến bước align screen Bạn tiến hành căng màn hình xong đến Tab chỉnh ngày giờ Bạn nhấn Next bỏ qua Nhấn Skip để bỏ qua bước đặt Pass, nhấn Skip để bỏ qua bước tạo Mail gì đó, Nếu máy hiện popup yêu cầu Updat time zone cùng kệ đừng chọn OK hay No gì hết. Vậy là cái lỗi đó biến mất!! tương tự cho các lần Up Rom sau!!

mình làm theo cậu àm hok dc. no hok hiện hình ! len

might277

Hic, bác Sonblack đi mất lun rồi ko ai giúp mình cả, ROM này xài thì ngon nhưng vì bị cái lỗi HTCLOG chết tiệt nên ko xài được, chán.

binht611

Hic, bác Sonblack đi mất lun rồi ko ai giúp mình cả, ROM này xài thì ngon nhưng vì bị cái lỗi HTCLOG chết tiệt nên ko xài được, chán.

anh ý hỏng máy chắc bỏ luôn i900 roài, chán ghê cơ.

Sonblack

Super V.I.P
anh ý hỏng máy chắc bỏ luôn i900 roài, chán ghê cơ.

Máy hỏng xem như tàn phế! Có đồ chơi thì cũng chịu mà thôi! Kitchen ROM i900 đã đưa lên đầy đủ, các bạn có đam mê cứ theo đó mà build có khi còn có những bản ROM hay hơn, tốt hơn, hoàn thiện hơn nữa :D

duongbac

cho mình góp một chút ý kiến nhé : mình dùng nhiều bản rồi nhưng thấy bản rom này rất ổn. không có lỗi gì chỉ mỗi một lỗi mình phát hiện : khi mở một trương trình hoặc một file được một lúc thoát ra ngoài màn hình chính Manila 2D không hiện toàn báo : "tap here to lauch touchflo". mong các bác chỉ giáo cho em cách khác phục nhé.

phamthaitl

hii.cài bản khác đi.pm cho tôi.tôi chỉ cho bản chạy mượt và nhanh tít mù.
không đưa ở đây.vì dây là top(cây nhà lá vườn):)

hiep_misi

em up thử rồi. giao diện đẹp cảm ứng nhạy nhưng không hiểu sao một số chuơng trình khi cài vào không chạy,em gỡ ra thì máy khởi động lại lúc khởi động xong thì báo lỗi "error htclog" lại phai HR.có ai bị như em không nhỉ?

Sonblack

Super V.I.P
em up thử rồi. giao diện đẹp cảm ứng nhạy nhưng không hiểu sao một số chuơng trình khi cài vào không chạy,em gỡ ra thì máy khởi động lại lúc khởi động xong thì báo lỗi "error htclog" lại phai HR.có ai bị như em không nhỉ?

Rất nhiều người bị đấy! Nhưng cũng có người chẳng bao giờ bị như Sonblack vậy! Nhưng rất tiếc là Sonblack không tiếp tục làm rom cho Omnia i900 nữa vì không còn dùng máy này! :D

hiep_misi

máy mình cũng bị như thế.nhưng có vẻ như đã khắc phục được.bạn thủ vào thư mục startup trong windows xóa file "htc..."không nhớ chính xác.mình sau khi xóa cái đấy đi thì ko thấy nữa.không hiểu nó có phải nguyên nhân không.bạn thử xem

hiep_misi

máy mình cũng bị như thế.nhưng có vẻ như đã khắc phục được.bạn thủ vào thư mục startup trong windows xóa file "htc..."không nhớ chính xác.mình sau khi xóa cái đấy đi thì ko thấy nữa.không hiểu nó có phải nguyên nhân không.bạn thử xem

nguyenanhan

Chính xác hơn nữa la khi uprom xong thì vào thư mục startup trong windows xóa ngay trước khi khởi động lại máy .

saokywa

Mình vừa up xong, chạy khá tốt.Nhưng khi reset lại thì hiện bảng thông báo error please check HTCLOG, treo máy không sử dụng được. Mod hướng dẫn mình cách khắc phục với

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Bạn đọc ngược lại các bài trước các thành viên có chia sẻ kinh nghiệm về vấn đề này nhé! :D

vanlisa

mình có 2 câu hỏi mún các pro chỉ giáo giúp nhá:
- Bản này k xem đc .avi..
- Khi để chế độ nghỉ, 1 lúc sau động vào máy thì phải ấn power mới lên, chứ 2 phím kia k có tác dụng :S
Các pro giúp mình nhá. tks

hiep_misi

mình có 2 câu hỏi mún các pro chỉ giáo giúp nhá:
- Bản này k xem đc .avi..
- Khi để chế độ nghỉ, 1 lúc sau động vào máy thì phải ấn power mới lên, chứ 2 phím kia k có tác dụng :S
Các pro giúp mình nhá. tks
để xem file avi bạn cài corePlayer vào là ok.còn để ấn phím nghe và gác máy để bật màn hình thì bạn làm thế này xem start>>setting>>buttons>>wake up>> front button>>ok.trong mục này còn có tùy chọn bật đèn falsh bằng cách giũ phím giảm âm.

vanlisa

để xem file avi bạn cài corePlayer vào là ok.còn để ấn phím nghe và gác máy để bật màn hình thì bạn làm thế này xem start>>setting>>buttons>>wake up>> front button>>ok.trong mục này còn có tùy chọn bật đèn falsh bằng cách giũ phím giảm âm.

bạn ơi vẫn k đc. vẫn phải nhấn power mới lên :|:-/