• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB016 (Core 5.2.23502 Build 23502.5.5.0) - OMNIA i900

dat1206

rom này phải nói là rất mượt nhưng k bik sao máy mình update weather ko đc,nó báo bị lỗi.up rom lại 2 lần mà vẫn vậy :(update weather ở phía dưới thanh trượt thì đc còn update ở màn hình chính thì ko đc .lúc đầu chưa chọn update thì nó ghi "tap to update weather" vô chọn update thì nó báo no weather data available,ai bít chỉ cách update weather cho nó hiện ở màn hình chủ với :(

Chỉnh sửa cuối:

nhanr

bản rom nay thật sự tui rất thích nhưng cài WMWifiRouter.v.1.60 vô là máy cứ đơ hoài, giờ đang lưỡng lự không biết có nên up lại rom củ không nữa bỏ thì tiếc mà không xài được WMWifiRouter thì phí cái công nghệ 3G, xin bác giúp khắc phục với

titanx

mấy AE cho mình hỏi 1 chút, hôm qua mới cài bản này. Cảm nhận ban đầu là tuyệt vời, giao diện đẹp, lướt rất mượt không như bản rom gốc của I900 (cà giựt, cảm ứng chẳng ra gì). Mình không thấy mục Today vì mình muốn tắt giao diện 2DManila và đưa về màn hình Windows default, đồng thời đặt item theo ý muốn của mình. Tìm hết không thấy, chỉ có mục Theme thôi. AE nào cài rồi giúp mình với. (mình download bản rom ngày 05/02/2010)

Sonblack

Super V.I.P
Bạn vào Start - Settings - Today - Item, nó ở đó có chạy đi mô đâu! :D

titanx

Bạn vào Start - Settings - Today - Item, nó ở đó có chạy đi mô đâu! :D

tìm today hoài không thấy thì ra bản rom này khác 1 chút, bản rom của bác là chữ Home (today), làm tui cứ tưởng home là về trang chủ nên ko chú ý lắm. Thế là xong 1 vấn đề.

Sau khi tắt giao diện TouchFlo, chọn template khác thì bên ngoài màn hình trên thanh ngang chứa nút start thì có đến 2 nút Phone ( còn bình thường là 1 nút Phone và 1 nút Camera)

Bác nào biết sửa lỗi chỉ mình với

viethalsing

Nên đọc kỹ toàn bộ topic này để fix vấn đề! Mọi thứ đã được mọi người chia sẻ hết rồi, không cần phải nhắc lại!
Sonblack cũng không còn làm ROM cho i900 nữa vì vậy cũng không có máy để fix vấn đề mọi người đã nêu ra ở đây!

Thì tớ đã đọc hết các bài nhưng chỉ thấy thắc mắc lỗi HTCCLOG, lỗi đó mình đã fix được. Nhưng cái lỗi "lauching TF ..." và không đồng bộ Time của Manila với time hệ thống thì nó bị hoài. Cũng thấy có người thắc mắc nhưng không thấy ai trả lời.

dat1206

tui cũng bj giống ông nỳ nà.đang chạy mấy ứng dụng vd như nghe nhạc ... thoát ra màn hình chủ cái nó "lauching TF ..." :(

coolguy

0905230330 nói:
đã hard reset nhưng vẫn không được đại ca ơi, máy em không thể nào qua nổi bước align screen nên em dùng remote align screen vào được nhưng cứ bị cái lỗi ERROR Please check HTCLO, em đã up room này 4 lần rùi mừ chưa được chán wa hixxx
HR HOk dc đâu .ban khổi động lại se vẫn bj. tốt nhất là Up lại ROm thôi!!!
Mình đã up ROM lại đến lần thứ n + HR rồi mà vẫn ko thể nào qua nổi màn hình align screen. Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với. Xin cảm ơn!

neompx

tìm hoài ko thấy chức năng bật tắt con mouse của em nó đâu cả so với wm 6,.1 là sao ta

Mr_Tee

Đã thank bác SƠN rồi, nhưng mà cái ROM chạy ... sướng quá nên post thêm 1 bài Mod đừng trách em spam nha hii. mình Up lần đầu tiên nhưng nhờ làm theo hướng dẫn nên mọi thứ OK và nhanh. mới Up xong thì cũng bị các lỗi như: HTCLOG, treo máy khi chuyển từ chụp hình sang quay phim, lauching treo máy.... tuy nhiên sau 1 lần HR và vài lần SR (mỗi khi treo) thì các lỗi mất hết, ROM chạy trơn tru và đẹp, chắc tại ... may, gặp cái máy ... hiền.

nnhuy1802

Bác Sonblack ơi, bác có bản nào 6.5 Clean ôn đinjh 1 chút k bác.hic. có vài chức năng kèm theo như sòft réset, pim backup.,,,, nói chung là môjt vài phâfn mêmf hõ trơj nữa thôi.hiii.

hoabinh

các bác hay dùng I900 cho em hỏi, ở bản ROM này thì làm thế nào để đóng bớt 1 số tab không cần thiết trên màn hình ạ.

okiookio

ô các bác ơi từ bé đến jờ em toàn xài S40 hô hô, chuển seng dùng vWm đẹp không thể tin dc!!!!!!!
à quên, cho em xem thêm vài cái ảnh giao diện của bản rôm này với, e cũng định up con i900 lên vWM6.5 nhưng sợ các chức năng nó bị kém hoặc k dùng dc!!! hu, nọ vớ phải bản rom jởm, tyws nữa thì lấy em nó làm cái chặn giấy!!!!!!!!!!!!!!!
:D

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
ô các bác ơi từ bé đến jờ em toàn xài S40 hô hô, chuển seng dùng vWm đẹp không thể tin dc!!!!!!!
à quên, cho em xem thêm vài cái ảnh giao diện của bản rôm này với, e cũng định up con i900 lên vWM6.5 nhưng sợ các chức năng nó bị kém hoặc k dùng dc!!! hu, nọ vớ phải bản rom jởm, tyws nữa thì lấy em nó làm cái chặn giấy!!!!!!!!!!!!!!!
:D

Viết màu mè Mod del bài hết giờ.
Hình ảnh thì trên bài 1 đã có.

Sonblack

Super V.I.P
Hiện nay do Sonblack không còn sử dụng i900 nữa nên bản ROM này là bản cuối cùng và sẽ không được phát triển nữa!

taolahoan

anh sơn ơi cho em hỏi sao em úp song đến màn hình cắn chỉnh cảm ứng thì kô tài nào qua nổi nhỉ ! căn chỉnh hoài toàn bắt căn chỉnh lại, có cách nào khắc phục không anh ! em cám ơn

ngtvirus

CÁCH KHÁCH PHỤC HTCLOG... CHỈ CẦN HRESET, KHI MÀNG HÌNH Ở CHẾ ĐỘ CẬP NHẬT NGÀY THÁNG THÌ BỎ QUA, ĐỪNG CHỈNH NGÀY THÁNG ĐÓ CHÍNH LÀ NGUYÊN NHÂN GÂY RA TÌNH TRẠNG HTCLOG. SAU KHI XONG THÌ SOFTRESET... RỒI CẬP NHẬT NGÀY THÁNG LẠI BÌNH THƯỜNG... 100% KO BỊ NỮA, VÌ MÌNH ĐÃ DÙNG CÁCH NÀY MÀ, HEHE...

Sonblack

Super V.I.P
anh sơn ơi cho em hỏi sao em úp song đến màn hình cắn chỉnh cảm ứng thì kô tài nào qua nổi nhỉ ! căn chỉnh hoài toàn bắt căn chỉnh lại, có cách nào khắc phục không anh ! em cám ơn

Kiểm tra cảm ứng màn hình của bạn đi! :)