• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xài ADSL trên S60v3 thông qua Bluetooth + PC

momvip9

Pó tay!
Trước giờ vẫn kẹt ở chỗ: m-router not connected, không kết nối được!

Lần này thử lại vẫn thế! :(

Nếu cái M Router nhận ra device của bạn rồi mà vẫn báo notconnect thì là do bạn làm sai bước náo đó ở phấn trước thôi. Bạn phải xem lại các bước làm trước ấy. Nó chỉ báo conected khi nào điện thoại của bạn đang kết nối được adsl rồi thôi. Không phải lỗi ở bước đấy đâu.

Ai đã dùng thành công rồi cho hỏi lại (tại vì đến trang 6 rồi, có nhiều thông tin quá).

-Có nhất thiết phải gỡ bỏ Nokia PC Suite đi hay không (hay lúc xài chỉ cần tắt đi thôi)?
-N81 8G hỗ trợ chứ hả?

Gửi cho ai cần dùng: bản bluesoleil mới 6.4.249.0 kèm theo chương trình tạo key trong đó luôn.

Tớ không biết có nhất thiết phải gỡ không nhưng mà tớ cứ gỡ cho chắc, bì giờ cấn transfer cái gì nhẹ nhẹ như là file cài hoặc là hình ảnh thì tớ cử dùng bluetooth, nặng quá như file video thì tớ dùng cáp cũng được.

6120 của tớ cũng là 9.2, tớ đã test rồi và thành công thế nên bác nào cũng 9.2 thì cứ yên tâm nhé!

À mà nếu usb bluetooth của ai có sẵn driver rồi thì không phải dùng đến pm bluesoleil hay là wincomm đâu, nếu driver gốc ngon thì dùng cũng ok luôn đấy. Tớ dùng cái bluetooth Dongle, loại cắm vào nó tự động cài driver không cần đĩa ấy. Dùng luôn cái driver đó để làm kết nối với ADSL vẫn được, bớt đi được mấy bước phức tạp với các wincomm hay là bluesoleil. Mà thật ra tớ đã dùng thử qua cả hai cái wincomm và bluesoi đấy rồi. Sau remove hết đi dùng cái driver của usb tự cài cho mình vẫn ngon ơ! hjhj

Chỉnh sửa cuối:

demo

thank bác nhiều đã cài được trên 5700, nhưng rât hay bị dis
mà chỉ dùng để chát được thôi hay sao ấy, minh vào web không dc !

Chỉnh sửa cuối:

kuli

phải chi có cách kết nối adsl qua dt bang cáp usb thì tuyệt

dientu90

Tớ thấy trên diễn đàn gamevn người ta hướng dẫn đơn giản lắm mà, bài của khakhachua là bài dịch lại của bọn tây nom có vẻ phức tạp quá. Tớ đang dùng 6120 classic và đã làm theo cách đơn giản dưới đây, lướt web cực ngon và ồn định

Chuẩn bị:

- Phần mềm: M-Router và GNUBox
- Máy tính có kết nối Internet.
- Bluetooth hặc Cáp kết nối hay Hồng ngoại cũng được.

Tiến hành cài đặt:

1/ Cài M-Router lên PC và GNUBox lên ĐT.

2/ Trên PC sau khi cài M-router, click vào biểu tượng của nó chọn Tab Advanced setting->View sau đó add ít nhất 1 COM Port vào ô chưa có liên kết nào (nếu bạn biết máy tính kết nối với ĐT bằng Com Port nào thì tốt ).

3/ Trên ĐT vào Tools -> Settings -> Connection -> Access points -> Go to Options -> New access point -> Use default settings-> sửa tên lại thành Bt.

4/ Sau đó vào GNUBox rồi vào Options -> Install -> Create Records. Máy sẽ báo lỗi "ISP ‘Bt’ not found" đừng bận tâm, hãy ra khỏi chương trình rồi vào lại.

5/ Tiếp tục vào mục Options -> 2box Bluetooth -> Serial port sau đó chọn kết nối đến máy tính.

6/ Tiếp theo là Options -> Install -> set default AP to Bt.

7/ Cuối cùng là Options -> Debug -> Bring up IF.

lúc đầu em cũng làm theo cách của bác khakhachua nhung mà hay bị dis quá.

khi em cài gnucbox vào đt thì ở phần "Trên ĐT vào Tools -> Settings -> Connection " thông báo lỗi hệ thống ngay,không thể vào bên trong cài đặt được đã phải fomat lại máy 3 lần vì lỗi này,có lẽ 6120 của bác bị đổi ruột rồi :)):))

tiephien1

các bạn vào đây rồi làm theo hướng dẫn nhé. có cả video minh họa đó. chú ý là làm theo hướng dẫn và luôn cho file *.jar va *jad ở cùng 1 thư mục nhé. Nếu không sẽ bị lỗi đó. thân!

RACKQUAN

-Vista
-m-Router 3.1
lỗi khi chạy m-Router 3.1
Failed connect to Nokia...
Reason:The requeted address is not valid in ít context
Eror Number:80072741

Trước đó trong khi đang xài vista thì m-Router 3.1 có dòng
Bluetooth Software to use :Windows XP
<==Phải chăng đây là lỗi?

hoangdan08

Có ai thử thành công chưa vậy ?
Tôi làm mãi mà không được ... chán!!!!!!!!!!!!!!!!!
Hiện mình đang dùng con N73, Ai biét xin chỉ dùm

Lỗi:
m-Router v3.1
Widcomm Bluetooth drivers v5.0.1.802
đều không hoạt động (not connect)

Thanks các Bác.

phamtuantb

cái này đã ngâm cứu lâu lắm rồi nhưng vẫn chưa dùng được không biết nguyên do tại sao. M-Router v3.1 nó cứ báo không kết nối được với điên thoại nhưng phần cài đặt trên điện thoại cũng không giông như các bác nói em dùng N95 8G nhưng không như vậy
<> a. Connection Name: Bt (older versions of GnuBox may need „GnuBox“) OK
b. Data bearer: Data call (on some devices gsm) Không có
c. Dial up number: 0000 (basically any number is valid as long the phone accepts it) Khong có
d. User name: sharaq (or any other. But you'll have to remember it later on) OK
e. Prompt password: no OK
f. Password: bt (or any other. But you'll have to remember it later on) Không có
g. Authentication: Normal OK
h. Homepage: none không có
i. Data call type: analogue không có
j. Maximum data speed: automatic không có
riêng phần 4 thì hoan toàn không tìm thấy

4) Sau đó Options->Advanced settings and apply the following settings:
a. Phone IP address: Automatic
b. Primary name server: 0.0.0.0

(For ADSL dialup connections, set DNS to the DNS of your ADSL connections. You can view this by typing “ipconfig/all” under command prompt.)

c. Second. name server: 0.0.0.0
d. Proxy server address: none
e. Proxy port number: 0
f. Use callback: No
g. Callback type: Use server no.
h. Callback number: None
i. Use PPP compression: Yes
j. Use login script: Yes
k. Login script:
có bác nào biết thì chỉ giùm. máy của em sau khi cài xong thì trong mục điểm truy cập không tháy có BT nhưng khi duyệt Wep nó lại tìm thấy kết nối BT không biết nó lấy ở đâu vào nhưng chọn vào đấy thì không kết nối được.

phamtuantb

Failed to conect to N85
Reason: The requested address is not valid in its context
Error Number:80072741

anhchanbonmat

nói thật bạn mình xài N73 nhưng chưa thử qua phần mềm này lần nào vì thấy không cần thiết lắm nên không cài

phamtuantb

Nhưng máy bạn N85 tư có wifi thì dùng wifi hay hơn

mình gõ nhầm của mình là N95-8G nhưng chỗ mình làm wifi nó cách khoảng 100m nên không bắt được mua 1 usb bluetooth từ rất lâu rồi nhưng vẫn chưa sử dụng vào việc này được.

anhchanbonmat

mình gõ nhầm của mình là N95-8G nhưng chỗ mình làm wifi nó cách khoảng 100m nên không bắt được mua 1 usb bluetooth từ rất lâu rồi nhưng vẫn chưa sử dụng vào việc này được.

thì bạn cứ đọc kỹ #1 và làm từ từ thôi nhằm phần mình làm cũng chả được nhưng mình nghiêng cứu cho thật kỹ rồi cũng xong