• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19199.1.0.0)

Atom_E

Các bác cho em hỏi: sau khi uprom trên, reset lại thì nó báo lỗi là ko tìm thấy các chương trình sau Audioboot 0.1, Startsat, Vcardrs. Thêm nữa là tất cả những soft em cài ở bản rom trước giờ vẫn còn và vẫn chạy được. Ko hiểu gì hết nên mong các bác giúp đỡ.

chào anh quang!

anh quang cho em hoi ! em cài rom này cho o2 atom pure, chạy bình thường, cũng ổn, nhưng màn hình lúc xem hình hơi bị loang lổ, em nghĩ độ phân giải màn hình kô đúng, sau đó em muốn cài lại win2005 của atom, thì cài kô được, anh có thể chỉ em cách cài lại win 2005 như cũ ko ?

Sonblack

Super V.I.P
anh quang cho em hoi ! em cài rom này cho o2 atom pure, chạy bình thường, cũng ổn, nhưng màn hình lúc xem hình hơi bị loang lổ, em nghĩ độ phân giải màn hình kô đúng, sau đó em muốn cài lại win2005 của atom, thì cài kô được, anh có thể chỉ em cách cài lại win 2005 như cũ ko ?

Bạn down ROM 6.1 cho Atom/Atom Pure up thử xem sao! Mình nghĩ chẳng sao đâu. Bạn uprom của Atom Exec nên bị vậy là phải.
Còn nếu bạn vẫn muốn cái WM5, thì bạn vào đây download www.mwg.com chọn đúng dòng máy để down nhé! Rồi uprom bình thường từ file .exe của nó!

Chỉnh sửa cuối:
chao anh!

em đã dơn đúng rồi, nhưng khi cài vào thì sau khi nó detect thiết bị báo lỗi ngay, cho em hỏi có chưương trình nào, chỉnh độ phân giải màn hình đúng với o2 atom pure ko ? để vừa chay được bản này, mà màn hình vẫn đẹp, vì em thích bản này quá

Edit: Bạn đọc kĩ tiêu đề của Topic này chưa ? Rom chỉ dành cho Atom exec thôi, cài vào Atom Pure coi chừng teo máy luôn đó,
Medkid

Last edited by a moderator:

Atom_E

Các bác cho em hỏi: sau khi uprom trên, reset lại thì nó báo lỗi là ko tìm thấy các chương trình sau Audioboot 0.1, Startsat, Vcardrs. Thêm nữa là tất cả những soft em cài ở bản rom trước giờ vẫn còn và vẫn chạy được. Ko hiểu gì hết nên mong các bác giúp đỡ.

Bác nào giúp em vụ này với .

PhamQuang

Manager
Bác nào giúp em vụ này với .

Bạn hãy HR lại máy đi.
Bằng cách:
- Nhấn Power + chọc Reset
- Nhấn đồng thời núm Send (xanh) + núm tắt (đỏ).
Nói chung sau khi Up ROM xong nên HR lại là tốt nhất.

M

metal2484

Guest
Help Atom Exec!

Bác Quang ơi chỉnh lại hộ E file "diskimg.nb0" rồi up lên 4r mới. E làm mãi không được. Xong chỉ copy mỗi file này vào thẻ nhớ hay là copy tất các file vào a? Thanks bác

vuquang

e sorry các mod trước nhé! các mod bỏ wa cho e. Mọi người làm ơn giúp e cho e biết con atom exec của e nó bị bệnh gì với, hiện giờ e toàn bị sáng 1 đèn flast, lúc nào cũng sáng mà ko tắt được mặc dù đã up rom lại rùi, chắc do chập ở đâu đó rùi! máy của e còn nguyên tem void nên e cũng chẳng muốn sửa, cùng lắm thì cháy 1 flast nhưng ko biết để lâu nó có phát sinh hỏng thêm cái khác ko? mong mọi người giúp đỡ chỉ giáo và cho ý kiến

TranMinhMan

Super V.I.P
e sorry các mod trước nhé! các mod bỏ wa cho e. Mọi người làm ơn giúp e cho e biết con atom exec của e nó bị bệnh gì với, hiện giờ e toàn bị sáng 1 đèn flast, lúc nào cũng sáng mà ko tắt được mặc dù đã up rom lại rùi, chắc do chập ở đâu đó rùi! máy của e còn nguyên tem void nên e cũng chẳng muốn sửa, cùng lắm thì cháy 1 flast nhưng ko biết để lâu nó có phát sinh hỏng thêm cái khác ko? mong mọi người giúp đỡ chỉ giáo và cho ý kiến

Vụ này mình nhớ có đọc trên diễn đàn rùi, hôm nay bạn hỏi nên mình search lại.
Bạn qua đây tham khảo xem có giúp gì được ko link1, link2.
Good luck!:D

TranMinhMan

Super V.I.P
Vanlydochanh = Sơn Gia Lâm đó ko?

Bỏ ĐT qua PPC rồi hả em??? :D

Dạ e ko fải Sơn Gia Lâm bác, nhưng đúng là trước đây e xài chán chê Nokia bên thienlong.org, bây giờ xài PPC wa forum bên này vui hon!:D

Vandtd

Bác Quang kiểm tra lại chương trình, em download về nhưng khi cài đặt là nó báo lỗi không cài được.
Thân chào.

spiderman_anhvu

Các bác cho em câu chốt về cái V01 và V02 với, xem là up bản rom nào thì ổn định, nhận xét của các bác về 2 rom này thế nào? Để tối nay em up với :)

BraDo

Ko hiểu sao bác PQ nói V1 có PP=6M nhưng trong System Information lại hiể thị la PP=8M? Nhưng bản ROM này khá ổ định, chưa thấ vấn đề gì...Cám ơn bác PQ rất nhiều!

NguyenTu

Super V.I.P
Mình mới up bản V02. Chạy ổn định, chưa thấy có biểu hiện gì được gọi là trục chặc cả. Thanks Man PhamQuang nhiều nhiều!!

Giá mà biết uprom sớm hơn thì không mất $ mua con kaiser. Hhehhe

thuongson

Bác nào giúp em với !!!

Em thanks rồi chờ 2 hôm mà cái mấy cái link ROM của bác Quang không chịu hiện lên gì cả. Ai có cái đường link gửi cho em với.

Em dùng cả 2 đường vnpt lẫn fpt

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

mới up xong V2, hình như là các PM chạy ko mượt bằng V1, chắc tại chỉ có PP=4M. ko biết có ai thử chỉnh V2 lên PP=6M test chưa?