• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19199.1.0.0)

chriscathh

hình bootscreen nhìn hít hồn lun ..^^... mỗi lần reset ko dzám cho con ghệ coi lun ...^^

BraDo

Ko hiểu sao ROM V2 này chuông rất nhỏ, có ai bị như vậy ko? có ai biết cách nào khắc phục ko? xin cám ơn nhiều...

PhamQuang

Manager
Bài số 4 đưa hình ảnh minh họa bản V03, giao diện BLACK là chủ đạo.
Các bạn hãy cho ý kiến, nếu thấy có thể sử dụng, tôi sẽ chỉnh sửa lại ROM thêm và đưa lên.
Giao diện Black có sự cải tiến về màu sắc 1 số ứng dụng của TM Hoangdat_vista (bên BA).

Hpanda

Đang dùng cái trên xda-developers nhưng hay bị treo quá, thử bản này xem sao!

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Các bạn thấy thế nào nếu bản V03 có giao diện như sau?
Có đáng đưa lên giới thiệu dùng hay không? :D

S..o c..o..o..l đó bác Quang!!!=D> Cháu nhiệt liệt ủng hộ màu đen cho Atom Exec, nhìn thật là ngầu!:D

thien0510

Bài số 4 đưa hình ảnh minh họa bản V03, giao diện BLACK là chủ đạo.
Các bạn hãy cho ý kiến, nếu thấy có thể sử dụng, tôi sẽ chỉnh sửa lại ROM thêm và đưa lên.
Giao diện Black có sự cải tiến về màu sắc 1 số ứng dụng của TM Hoangdat_vista (bên BA).

giao diện này đẹp đó bro PQ, bỏ những soft ít khi dùng, và thêm cái bàn phím việt vào nữa là tuyệt vời =D>

thuongson

Theo phong thủy thì mình không hợp với black:D nhưng công nhận màu này huyền ảo thật.

Bác Quang cố gắng làm sao cho nó " đen bóng " vào thế mới cool=D>

phungthanh

đẹp quá bác PhamQuang à , bác giới thiệu đi , riêng PM HTC home bác đừng tích hợp vào rom để ra ngoài ai muốn cài thì cài vì cài PM này làm khởi động máy lâu lắm , thank bác nhiều

PhamQuang

Manager
S..o c..o..o..l đó bác Quang!!!=D> Cháu nhiệt liệt ủng hộ màu đen cho Atom Exec, nhìn thật là ngầu!:D

V03 BLACK, giao diện đen tuyền được cải tiến và phát triển bởi TM Hoangdat_vista đã đưa link tải rồi đó.
Xin mời.
Với ai quen Up từ thẻ, tôi sẽ đưa file lên sau.
Đã đến giờ đi làm !!!

mainghy

Chào bác Phạm Quang hiện tại mình đang xài V02 Green của bác, tình hình chung là rất good, tốc độ cải thiện rõ rệt so với hồi còn để Rom WM5, giao diện đẹp và dể sử dụng, các ứng dụng được phân nhóm rất kỹ càng và dể sử dụng. Nói chung mình rất hài lòng với bản Rom Green này ngoại trừ vài vấn đề sau: không có tích hợp sẵn chương trình đọc PDF, mình rất hay đọc truyện bằng PDF, không có notify sound khi tap Startup menu, không biết do mình up Rom bị lỗi hay là do Rom không có, hay có vài tiếng bụp nhỏ khi mình run program(cũng không biết có phải do lỗi của mình hay do rom), cái khó chịu nhất là cái chương trình define softkey, khi mình táy máy đổi thử sang function khác ngoài Contact thì khi chỉnh về lại Contact nó bị lổi finding path, cái này thì không biết do đụng ct hay là do rom luôn. Hôm nay tính Hard reset lại cái Atom Exec để xem thế nào thì lại gặp bản Rom mới bác vừa up lên, đang tính up luôn cái V03 test thử luôn, vì Hard Reset với up rom khác thì cũng mất hết ct như nhau thôi :). Một vài vấn đề gặp phải khi xài Rom của bác nên post lên để bác xem thử thôi. Cám ơn bác Pham Quang vì đã up cái Rom này. Cho mình hỏi nhé, đây là bản Rom của Abusalza cook đúng không, mình review thì thấy giống lắm, cái bác up là bác đã package lại rồi gửi lên cho anh em xài phải không. Mình chưa có điều kiện để up thử bản của Abusalza vì bên đó chỉ cách up khó hiểu quá. Thêm cái nữa là bác ở đâu mà xài mạng di động lạ thế.

P/s: bác có thể sửa cho nó đen bóng lên như thuong son đề nghị được không, mình thấy vậy hợp hơn cho Atom Exec.

mainghy

Quên hỏi thêm cái này nữa, bản rom V03 cái phần Dial pad, mình nhìn hoài không biết nút call nằm ở đâu(giống với Dial pad skin Onyx), thi nhấn số xong thì làm sao để gọi? nhấn hard key àh bác Quang? mình bị cái Onyx skin rồi, không thích như vậy, thà có nút call tap cho no khỏe :D

hndluan

bản này về thời gian sử dụng pin thì sao mọi người?mình đã dùng thử V1 nhưng hao pin quá..giờ đang dùng 6.0 Touch RC3 thấy pin khá lâu..nếu muốn up lên 6.1 thì có cần down 6.0 về 5 rồi lên 6.1 không?hay là up direct luôn?thanks

TranMinhMan

Super V.I.P
bản này về thời gian sử dụng pin thì sao mọi người?mình đã dùng thử V1 nhưng hao pin quá..giờ đang dùng 6.0 Touch RC3 thấy pin khá lâu..nếu muốn up lên 6.1 thì có cần down 6.0 về 5 rồi lên 6.1 không?hay là up direct luôn?thanks

Ko cần trả về WM5 đâu bạn, up thẳng luôn được mà! (Nhưng nhớ là up qua USB kết nối với PC bằng ActiveSync nha bạn)
Chúc vui!:D

TranMinhMan

Super V.I.P
...Cho mình hỏi nhé, đây là bản Rom của Abusalza cook đúng không, mình review thì thấy giống lắm, cái bác up là bác đã package lại rồi gửi lên cho anh em xài phải không. Mình chưa có điều kiện để up thử bản của Abusalza vì bên đó chỉ cách up khó hiểu quá.

Cơ bản khi "nấu" Rom các tác giả (PhamQuang, Abusalza...) điều phải dựa trên một bản Rom sạch. Tùy vào sở trường của mỗi tác giả mà họ nhúng thêm phần mềm vào bản Rom này, nó tạo nên tính cách riêng cho mỗi Rom "nấu".
Do các tác giả thường nhúng vài phầm mềm mà cảm thấy thông dụng và được ưa chuộng nhất, nên khi view bên ngoài bạn nghĩ giống nhau, nhưng khi test kỹ thì có khác nhau nhiều đó bạn!
Bản Rom này là do bác PhamQuang "nấu" nó khác với bản do Abusalza "nấu" bạn ạ! (Mình đã up nhiều bản Rom của Abusalza và hiện tại là bản của bác PhamQuang cho Atom Exec nên so sánh được)
Còn cách up Rom thì bạn nên đọc kỹ lại từ đầu, có hướng dẫn rõ đó bạn!
Chúc vui!:D

viendk

Có bác nào tét bản V3 chưa dzậy? đang xài bản v2 mà thấy bản v3 đẹp quá nên ngứa mắt ghê:p:p. Bác nào úp bản V3 làm ơn cho xin ý kiến nhé, Thanks alot

NguyenTu

Super V.I.P
Chú Quang có thể tích hợp thêm chức năng gửi blutooth vào rom được không ah? để đỡ mất công cài Resco Explore

NguyenTu

Super V.I.P
Cháu Up bản V03 bị lỗi ở Step 3 6%, trên PPC báo lỗi Extended ROM format fail chú Quang ah. Bây h cháu đang up lại bản rom V02 cũng bị lỗi ở bước 3.(đã làm đúng hướng dẫn của chú Quang nhưng không thấy option ở đây cả). Chú có thể hướng dẫn lại được không ah?

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
mình cũng không thấy Option nên chả dám up..bạn up lại thử xem

Hom trước up rom máy PC ở nhà chay OK. Hôm nay up ở máy cơ quan nên mới bị lỗi như vậy. không biết lí do tại sao.