• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19199.1.0.0)

NguyenTu

Super V.I.P
OK, đã up thành công V03. Kinh nghiệm cho thấy cần phải tắt chương trình diệt virut trong quá trình uprom. Một lần nữa thank chú PhamQuang nhiều nhiều

hndluan

chậc..tôi cũng làm phát luôn đây..cái giao diện cool quá không thể bỏ qua được

BraDo

Đang sài V2, chuông kêu nhỏ quá, V3 nhìn mướt thật, có bị chuông như vậy ko bạn?

cdmavn

V3 thấy chuông tốt có cái Dialpad thấy thiếu thốn quá. Quen dùng HTC Touch Dialer 2G rồi

mainghy

Tối qua mình đã up lên Rom V03, thú thật đó là 1 đêm vật vã với mình, cứ up tới phần EXtendedRom là nó lại bị lỗi 6%,lay hoay mấy lần, search cái forum thì thấy bác Medkid bảo là chỉ up OS thôi, thế là chuyển qua option up OS, cuối cùng cũng up được. Các bạn nào bị lỗi up ExtendedRom mà bị lỗi này thì nhớ up lại bằng DSUU , chọn option OS thôi nhé.
Có 1 cái mà mình không biết hỏi ở đâu, hỏi bên Topic GPRS thì cũng không phải vì cái option Weather là của Rom, mà hỏi bên Rom cũng không phải vì nó chỉ liên quan tới GPRS. Chỉ là khi up xong Rom, mình chọn thành phố cho weather thì ok, hiện lên thông số đầy đủ, rất đẹp, nhung khi soft reset lại thì lại bị mất, nó cứ báo lỗi không lấy được thông tin dù mình đã chạy Chương trình Network wizard để cài GPRS và báo là hoàn tất thành công. Có bác nào giúp mình vấn đề này không, vì mình thích option weather này quá, hình ảnh đẹp, giúp mình với nhé.
Hiện tại đang test thử rom này, có gì sẽ report tiếp cho bác Quang.
1 lần nữa xin cám ơn bác Phạm Quang đã cook Rom này cho anh em xài.

P/s: Bác Quang cho hỏi nếu như mình muốn tăng cái Page Pool lên thì phải làm sao, mình chỉ thấy cách chỉnh pagepool cho Atom, chưa thấy cho Atom Exec, thêm nữa là nếu tăng được thì tăng được tối đa là bao nhiêu, vì mình cần tốc độ xử lí nhanh, chứ mình không dùng nhiều ct 1 lúc, 1 lần xài 1 ct thôi.

mainghy

Vừa mới phát hiện 1 lỗi có lẽ là khá nghiêm trọng, khi có cuộc gọi tới thì bên dưới task bar không hiện ra option answer với ignore, muốn nghe thì phải dùng phím cứng để trả lời, thế này thì chết, lỡ như có phone tới em để máy trong túi cấn phím dập máy thì toi, sếp gọi tới mà dập máy là em ăn chửi, Bác qua solve cái này giúp em nhé, tạm thời em sẽ thử cài skin dialpad khác để xài tạm, chờ Bác Quang Fix lỗi. Bác Quang nhớ xem dùm em cái Weather nha, em thích nó nhất đấy.
Cái này em hỏi hơi lạc đề nhưng ai biết thì chỉ giúp nhé, chuyện là mình rất thích cái Chronos Activekitten, cái mình thích là function đổ chuông báo giờ, cứ qua 1 giờ là nó đổ chuông theo đúng giờ đó, ví dụ tới 8 giờ thì nó đổ chuông 8 tiếng, 12 giờ thì nó đỗ chuông 12 tiếng. Nhưng mà cái ct đó nó bị điên, cứ bắt reg hoài, mà mình không rãnh để ngồi lấy lic ra reg, các bác có ai biết ct nào có chức năng tương tự như vậy không, chỉ giúp em nhé, hiện tại đang xài cái Ptravel Alarm, cũng có chime, nhưng nó chỉ báo có 1 tiếng, em thích giống như đồng hồ treo tường ấy.

hndluan

Bản Rom là bản được cook những ứng dụng basic thôi, còn những ứng dụng mở rộng thì tất cả mọi người tự bổ sung theo sở thích chứ không thể yêu cầu ghép vào rom được.
Tôi đang dùng V3 thấy hoạt động tốt có điều hơi hao pin..hic..fix được cái này nữa là tuyệt vời luôn he he

cdmavn

Bản Rom là bản được cook những ứng dụng basic thôi, còn những ứng dụng mở rộng thì tất cả mọi người tự bổ sung theo sở thích chứ không thể yêu cầu ghép vào rom được.
Tôi đang dùng V3 thấy hoạt động tốt có điều hơi hao pin..hic..fix được cái này nữa là tuyệt vời luôn he he

Đồng ý với ý kiến này tất cả các bản rom WM 6.1 cả trên xda-developers.com đều hao pin rất nhanh. Không hiểu vấn đề nằm ở chỗ nào

hndluan

vừa down về lại TouchFlo Edition RC3,bản này mới reset thì bị treo khoảng 10s..nhưng sau đó thì ok..tính ra 6.1 cũng chẳng cái tiến gì mấy so với 6.0,cải tiến rõ nhất là kiểu quản lí sms có phần giống BlackBerry..về lại 6.0 vậy :)

Medkid

vừa down về lại TouchFlo Edition RC3,bản này mới reset thì bị treo khoảng 10s..nhưng sau đó thì ok..tính ra 6.1 cũng chẳng cái tiến gì mấy so với 6.0,cải tiến rõ nhất là kiểu quản lí sms có phần giống BlackBerry..về lại 6.0 vậy :)

6.1 tốc độ nhanh hơn và ổn định hơn nhiều so với 6.0 chứ bạn, nhiều free Ram hơn nữa.

NguyenTu

Super V.I.P
Qua up rom bản V03 thấy rằng: Giao diện rất cool. Tuy nhiên Free ram lại it hơn so với V02. Mình up bản V02 thấy ram là 30M, nhưng up bản V03 thì chỉ còn 25M thôi.

Có một cách để khắc phục lỗi ở Step 3 mà mình đã thấy thành công đó là khi các bạn up mà bị lỗi ở bước đó. các bạn cứ bình tĩnh, vào trang chủ của nhà sản xuất để lấy bản rom cho chính máy đó và tiến hành up lại. Bản rom này khi up vẫn sẽ bị lỗi ở Step 3 6%. NHưng đến đây bạn rút PPC ra khỏi máy, kết nối lại và tiến hành up lại rom của chú quang (cả 2 bản: V02, V03), lúc này quá trình up đều ngon lành. Sẽ không bị lỗi ở Step 3 nữa mà chạy ầm ầm luôn. Mình đã thử ít nhất là 04 lần. Tất cả các lần đều OK hết.

thuongson

Có một cách để khắc phục lỗi ở Step 3 mà mình đã thấy thành công đó là khi các bạn up mà bị lỗi ở bước đó. các bạn cứ bình tĩnh, vào trang chủ của nhà sản xuất để lấy bản rom cho chính máy đó và tiến hành up lại. Bản rom này khi up vẫn sẽ bị lỗi ở Step 3 6%. NHưng đến đây bạn rút PPC ra khỏi máy, kết nối lại và tiến hành up lại rom của chú quang (cả 2 bản: V02, V03), lúc này quá trình up đều ngon lành. Sẽ không bị lỗi ở Step 3 nữa mà chạy ầm ầm luôn. Mình đã thử ít nhất là 04 lần. Tất cả các lần đều OK hết.[/QUOTE]

Mình đang bị như bạn đây. Mình up bằng PC theo bạn nói cứ rút ra à:-/ Sao không thấy tác giả comment lại vậy. Mình đã tắt trình diệt vỉut trước rồi

Ai online giúp mình với:((

PhamQuang

Manager
Gặp trục trặc trong quá trình Up ROM thì cách giải quyết tạm thời nhanh nhất là Up ROM từ thẻ nhớ (link file để Up từ thẻ đã đưa lên).
Sau khi Up xong thành công, nên Up lại ROM gốc của Atom EXEC (bản từ trang chủ, có đủ các thành phần) để máy nạp lại cho chuẩn.
Sau đó hãy Up lại ROM WM6.1 (các bạn lưu ý là chỉ Up OS only hoặc OS+ExtendedROM) thôi, sẽ ít gặp lỗi hơn.

Làm vậy hơi lâu nhưng chắc chắn máy sẽ hoạt đông trơn tru.

TranMinhMan

Super V.I.P
Máy em thành chặn giấy rồi anh Quang ơi. Chán quá!!!

Bình tĩnh đi bạn!!! Vậy là bạn vẫn chưa up trở lại bằng thẻ nhớ được à!!!??? (File up từ thẻ được bác Quang up lên rùi đó;;)). Bạn bị fail ở stage 3 thì vẫn vào bootloader được mà!?:-/ Mình cũng từng bị như bạn nhưng up lại bản khác vẫn được mà!?:-?

PhamQuang

Manager
Máy em thành chặn giấy rồi anh Quang ơi. Chán quá!!!

Atom Exec không dễ chết thế đâu.
Trước hết bạn hãy:
1/ Tháo PIN ra để khoảng 1-2 phút
2/ Copy file ROM để Up từ thẻ mình đã đưa lên đó. Vào thư mục gốc của thẻ và nhớ chọn thẻ tốt nhé. Cắm vào máy
3/ Giữ núm Camera rồi chọc nhả Reset
Quy trình Upgrade ROM sẽ bắt đầu thôi.

thuongson

Atom Exec không dễ chết thế đâu.
Trước hết bạn hãy:
1/ Tháo PIN ra để khoảng 1-2 phút
2/ Copy file ROM để Up từ thẻ mình đã đưa lên đó. Vào thư mục gốc của thẻ và nhớ chọn thẻ tốt nhé. Cắm vào máy
3/ Giữ núm Camera rồi chọc nhả Reset
Quy trình Upgrade ROM sẽ bắt đầu thôi.
Em thấy trang đầu nói cách up = thẻ phải cắt file gì đó... phức tạp quá nên cứ theo cách của adidas1976 tưởng chữa được bệnh.
Em dùng thẻ transcend nhưng không biết thư mục gốc của thẻ là thư mục nào vậy:-/

Bình tĩnh đi bạn!!! Vậy là bạn vẫn chưa up trở lại bằng thẻ nhớ được à!!!??? (File up từ thẻ được bác Quang up lên rùi đó;;)). Bạn bị fail ở stage 3 thì vẫn vào bootloader được mà!?:-/ Mình cũng từng bị như bạn nhưng up lại bản khác vẫn được mà!?:-?

Bác có bản ROM của trang chủ thì cho em với tìm mãi không thấy. Đang up lại bản V3 rồi nghe theo bác Quang up lại bản gốc xem sao:-??

TranMinhMan

Super V.I.P
Em thấy trang đầu nói cách up = thẻ phải cắt file gì đó... phức tạp quá nên cứ theo cách của adidas1976 tưởng chữa được bệnh.
Em dùng thẻ transcend nhưng không biết thư mục gốc của thẻ là thư mục nào vậy:-/
...
Túm lại là như vầy:
1/ Bạn down file để up từ thẻ nhớ ở trang đầu bài số #6(ko cần cắt bytes chi hết, bác Quang đã làm sẵn rồi).
2/ Format thẻ nhớ chuẩn FAT16, giải nén file vừa down về và chép vào thẻ.
3/ Đưa về bootloader bằng cách nhấn và giữ 2 nút Camera và Reset, rồi buông cùng lúc.
4/ Thấy màn hình đen hiện ***Mini-SD detected***, nó load tới 100% là OK.
Good luck!:D

hndluan

mình thấy chẳng cần up bằng thẻ nhớ gì cả..hôm qua hạ Rom cũng bị lỗi tương tự..minh tháo pin và tắt máy..sau đó bật lên (lúc này sẽ hiện màn hình bootloader USB connected) và chạy lại bản rom 5.0 trên SeeO2...sau khi chạy xong up lại bản RC3 vẫn trơn tru hết..mọi người thử xem