• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xyzMusic Control- Lắc tay chuyển nhạc dễ hơn mọi phần mềm khác

tiephien1

ko đc đâu bạn ơi cái này chỉ tăng giảm âm lượng cho ttpod thụi.ko chuyển bài hát đc

bạn cài đặt phím như theo huớng dẫn là đuợc mà. hình như 2 là tiến, 8 là lùi.

minh_quang_kg

minh nói thật đọc cả topic mình thấy tất cả đều có chung 1 vướng mắt và mình cũng vậy đó là cài được nhưng vào ikon thì không chạy được mặc dù mọi người đã làm đúng chỉ dẫn có thể nói giờ này mình đã thuộc lòng luôn rồi đó mà chủ topic chỉ hướng dẫn lấy bài từ trên mạng về rồi edit lại thôi chứ có chỉ cụ thể gì đâu anh em thắc mắc nhiều nhưng giãi thích lại chẵng bao nhiêu mà cũng không cụ thể nữa chắc phải bỏ phần mềm này đao khổ quá huhu:(

onlylove80

minh nói thật đọc cả topic mình thấy tất cả đều có chung 1 vướng mắt và mình cũng vậy đó là cài được nhưng vào ikon thì không chạy được mặc dù mọi người đã làm đúng chỉ dẫn có thể nói giờ này mình đã thuộc lòng luôn rồi đó mà chủ topic chỉ hướng dẫn lấy bài từ trên mạng về rồi edit lại thôi chứ có chỉ cụ thể gì đâu anh em thắc mắc nhiều nhưng giãi thích lại chẵng bao nhiêu mà cũng không cụ thể nữa chắc phải bỏ phần mềm này đao khổ quá huhu:(
Bạn dùng máy gì vậy? nếu là N82 vs N95 thì dùng tốt mà.. Sau khi vào xyzmusic bạn nhấn phím Menu để ra khỏi xyzmusic, cho nó chạy ẩn. Sau đó mở Musicplayer lên. Tiếp theo bạn nhấn phím Galery để kích hoạt Xyzmusic và lắc thôi. Phím galery nằm ở bên sườn phải ĐT gần phím để chụp ảnh đó bạn.

Posted via Mobile Device

vtduc123

http://www.youtube.com/watch?v=VfGjumGbLBA

Đây là một phần mềm lắc tay nghe nhạc khác, test tốt trên N95 và N82, các máy khác mình chưa test. Chức năng của nó có thể next hoặc previous, play hoặc pause dựa vào các động tác lắc rất đơn giản. Bản này đặc biệt hơn các bản khác ở chỗ không cần phải giữ nút để lắc, hơn nữa có thể chỉnh sensivity và có cả rung để báo hiệu máy đã nhận được chuyển động.

Cách sử dụng cũng rất đơn giản:)

- Ấn nút galery để on\off chế độ lắc.
- Nghiêng máy sang phải để next, trái để previos.
- Ngửa máy lên để play và pause.

Cách cài đặt:

Máy nào đã cài được chương trình shuffer do Zenki post lên thì có thể cài trực tiếp phần mềm này lên luôn mà không cần phải gỡ bỏ gì cả, lưu ý cài trên phone memory.

Với những máy cài lần đầu thì thực hiện các bước sau, các bạn chú ý làm đủ nhé:

- Cài python bản 1.41 trở lên vào bộ nhớ máy.
- Cài keypress 1.06 vào bộ nhớ máy.
- Cài megapymoulde paclk 1.51 hoặc bản cao hơn, mình luôn khuyến khích cài bản 1.51 để ít bị lỗi. Khi cài megapy thì sẽ có một bảng hiện ra các ô có dấu tick, bạn tìm dòng keypress rồi bỏ dấu tích ở đó đi để tránh update error.
- Cài tiếp xyzwrs vào bộ nhớ máy.

Xong, vấn đề bây giờ là tập lắc cho quen tay để biểu diễn cho mọi người khỏi bị quê:D

Trong file đính kèm đã bao gồm đủ bộ cài đặt, các bạn chú ý làm đúng thao tác và post kết quả báo tin cho mình biết nha.

mình đã làm y như HD và cài nguyên bộ của bạn.nhưng khi cài megaPyModulePack đã bỏ dấu check dòng keypress rùi vẫn bị update erros.máy mình là e71 hacked.xin được chỉ giáo.thèm cái pm này quá mà cài mãi ko dc:|

vtduc123

sau khi xóa toàn bộ các pm chạy trên nền python thì mình đã cài dc.mừng wa mở chương trình lên chạy thử.hỡi ơi!!!nó ko chịu lên.hjxhjx.làm ơn chỉ mình với.máy mình là e71 hacked.ko bít có dùng dc pm này ko???

ninhhot

sau khi xóa toàn bộ các pm chạy trên nền python thì mình đã cài dc.mừng wa mở chương trình lên chạy thử.hỡi ơi!!!nó ko chịu lên.hjxhjx.làm ơn chỉ mình với.máy mình là e71 hacked.ko bít có dùng dc pm này ko???
Hình như cái này dùng trên e71 k dc thì phải?
Posted via Mobile Device

southsea

em có cài bộ UltraPowerModulePack của bác kojiro vào thẻ nhớ nhưng khi cài thêm cái keypress thì bị báo là update error, em đang dùng e66. Các bác giúp em với:D

kiepdollar

:)) :))cái này ngày mới xuất hiện cứ tưởng E71 cũng xài được làm lắc , vẩy gãy tay ko thấy kêu

southsea

em cài thử vào e66, click vào ứng dụng thôi mà chả thấy gì rồi, lắc mãi chả được, em cài python vào thẻ nhớ chả biết sao nữa

minhdale

Em làm cả hai cách trang 1 vs 2 cũng chả chạy đc cái xyz
1.python 1.4.5
2.keypress
3.megapy
4.xyz
C2:
1.python
2.axy
3.keypress4
4.megapy
5.xyz
chả chạy được gì cả.em thử trên n79
P/S: Sao em ghét mấy cái thứ liên quan đến python vậy.Cài phức tạp,nhiều lỗi kén máy

manle

Em làm cả hai cách trang 1 vs 2 cũng chả chạy đc cái xyz
1.python 1.4.5
2.keypress
3.megapy
4.xyz
C2:
1.python
2.axy
3.keypress4
4.megapy
5.xyz
chả chạy được gì cả.em thử trên n79
P/S: Sao em ghét mấy cái thứ liên quan đến python vậy.Cài phức tạp,nhiều lỗi kén máy

Bạn cài python 1.45, keypress 1.06, megapy1.52 vào bộ nhớ máy,lúc cài megapy nhớ bỏ dấu tick ở ô keypress sau đó cài xyzmusic vào bộ nhớ máy luôn.Mình cài như vậy và đã thành công mà

mrhung111

em cũng dùng ê66 cài song rồi vào phần lắp đặt để chạy mà ko bật đc. :( vs cả em cài cái keypress nó ko hiện bản chọn thẻ nhớ hay đt có sao ko các anh

Chỉnh sửa cuối:

ninhhot

Có lẽ máy e66 k dùng dc.ma hình nhtư m thấy chỉ n82 và n95 là dc.còn nhưng máy còn lại thì chưa ai báo thành công.