• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

CrisX

Bạn nào cho mình hỏi về iFile đuôi .ipa cái, ko có wifi để dơn trong Cydia nên mình có down 1 iFile v1.0.1 . ipa VH nhưng khi sync xong thì vào iphone click vào icon thì nó báo:
"The app "iFile" cannot be opened"
Ai biết cách sửa hay có file nào dùng dc thì cho mình nhé, đuôi .deb thì mình thua, đọc mãi ko hỉu cách cài :(
Mình dùng 2G FW 2.2

windowsmobile

Giúp đỡ cài phần mềm bằng Cydia

Chào các bạn

Mình rẩt "gà" về iPhone nhưng đang cần cài 1 phần mềm lên iPhone. Sau khi theo hướng dẫn đến bước cài đặt thì nó báo:

"The requested modifications cannot be applied due to required dependenies or conflicts that cannot be automaticlly found or fixed"

"Depends preferenceloader <= 1.1"

Cảm ơn rất nhiều

windowsmobile

Chào các bạn

Mình rẩt "gà" về iPhone nhưng đang cần cài 1 phần mềm lên iPhone. Sau khi theo hướng dẫn đến bước cài đặt thì nó báo:

"The requested modifications cannot be applied due to required dependenies or conflicts that cannot be automaticlly found or fixed"

"Depends preferenceloader <= 1.1"

Cảm ơn rất nhiều

Đã giải quyết được rồi. Mình chạy Cydia, search và cài lại BigBoss package thì không còn gặp lỗi trên nữa.

minhluc

Bạn nào cho mình hỏi về iFile đuôi .ipa cái, ko có wifi để dơn trong Cydia nên mình có down 1 iFile v1.0.1 . ipa VH nhưng khi sync xong thì vào iphone click vào icon thì nó báo:
"The app "iFile" cannot be opened"
Ai biết cách sửa hay có file nào dùng dc thì cho mình nhé, đuôi .deb thì mình thua, đọc mãi ko hỉu cách cài :(
Mình dùng 2G FW 2.2
bạn thử đồng bộ với Itunes rồi cài 1 app Free từ Itunes xong rồi reboot máy lại xem sao...good luck

minhluc

Chào cả nhà,tình hình là mình đang dùng FW 2.2.1 thấy rất ổn nên ko muốn up lên 3x,nay mình muốn xin mọi người có app BiteSMS hoặc iRealSMS hoặc MySMS bản nào work tốt cho 2.2.1 thì làm ơn cho mình xin 1 bản với,vì đa số mình search thì những bản sau này chỉ hỗ trợ cho 3x thôi,xin được cám ơn mọi người trước...

giangvungtau

cho mình hỏi muốn chép danh bạ từ iphone vào sim thì phải làm sao??mình mới xài iphone nên chưa biết gì về cái này??và cách cài 1 app hoặc game nào đó thì phải làm sao???mình đọc hướng dẫn thì máy tính cần có wifi,mình ko có wifi thì phải làm sao đây.xin cám ơn

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi muốn chép danh bạ từ iphone vào sim thì phải làm sao??mình mới xài iphone nên chưa biết gì về cái này??và cách cài 1 app hoặc game nào đó thì phải làm sao???mình đọc hướng dẫn thì máy tính cần có wifi,mình ko có wifi thì phải làm sao đây.xin cám ơn

Sử dụng phần mềm SIManager nhé, tham khảo - TẠI ĐÂY -

giangvungtau

cho mình hỏi có phần mềm quản lý như cuộc gọi và tin nhắn trong 1 tháng ko??giống như phần mềm Log của nokia đó

turonaldo246

Em cần phần mềm đọc file AutoCAD(đuôi .dwg),mong moi người giúp đỡ

Em cần phần mềm đọc file AutoCAD(đuôi .dwg),mong moi người giúp đỡ....................!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
em cần gấp!!!!!!!!!

Zenki

Super V.I.P
Em cần phần mềm đọc file AutoCAD(đuôi .dwg),mong moi người giúp đỡ....................!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
em cần gấp!!!!!!!!!
Không có phần mềm nào đọc được file .dwg trên iPhone đâu bạn! Phải

Cleonardo

Cho em hỏi sim e cài gprs rùi , bỏ vào e71 , hàng nokia thì vào web đc , nhưng vào web trên iphone 3gs thì ko truy cập mạng dc, ai chỉ dùm em cái , thanks!:(

Zenki

Super V.I.P
Cho em hỏi sim e cài gprs rùi , bỏ vào e71 , hàng nokia thì vào web đc , nhưng vào web trên iphone 3gs thì ko truy cập mạng dc, ai chỉ dùm em cái , thanks!:(
Bạn phải cài đặt / thiết lập thông số GPRS trên iPhone nữa chứ!

Vào Google tìm với từ khóa "Cài đặt GPRS cho iPhone" nhé!

IPviet

Xin chào anh em!!!
Mình vừa xắm đc em IP 2G FW _2.1 mình ko bít làm thế nào để cài app hay nạp music,video... cho nó.nhờ ae nào có cách đơn gian nhất thì mách giùm với!
*Làm sao nhân bít đc là máy đã đc JB(hack)
*FW 2.1 như mình thì xài đc Iphon pc Suite nào là phù hợp nhất??? hay cứ mới coóng mà xài??
mình là lính mới ko bít nhiều về IP rât mong ae trên DĐ giúp đỡ!
Thanks các bạn nhiều!!!

IPviet

Xin chào anh em!!!
Mình vừa xắm đc em IP 2G FW _2.1 mình ko bít làm thế nào để cài app hay nạp music,video... cho nó.nhờ ae nào có cách đơn gian nhất thì mách giùm với!
*FW 2.1 như mình thì xài đc Iphon pc Suite nào là phù hợp nhất??? hay cứ mới coóng mà xài??
Thanks các bạn nhiều!!!
Topic này bị lãng quên rồi sao??? ai trả lời giùm tôi với!!!

Zenki

Super V.I.P
Xin chào anh em!!!
Thanks các bạn nhiều!!!

Topic này bị lãng quên rồi sao??? ai trả lời giùm tôi với!!!

Muốn biết được Jailbreak hay chưa thì xem trên màn hình máy có icon CYDIA không?

Còn muốn cài App và Games thì xem trên diễn đàn có nhiều Topic hướng dẫn cụ thể rồi. Chịu khó đọc và tìm hiểu đi trước khi hỏi nhé bạn!

newphysic

Máy e là bản 8g FW 4.4.5_G (ver 1.1.4) ,tự nhiên bây h không thể nào add thêm số vào danh bạ.Với lại e có đặt passcode cho máy,nhưng h không tắt đc nó đi,vào setting tắt đi thì tí nó lại tự On lại :(. Em cung không kết nối với itunes và diskaid đc vì nó bắt phải bỏ passcode .Giúp e với các bác ơi

zoubenz

Xin chào ban.
cho mình hỏi cái iphone 2g của mình đang gọi bình thường, sao khi cài mấy phần mềm linh tinh khác ngoài itunes để kết nối với PC thì bây giờ phần âm thanh không nghe được nữa và itunes cũng không nhận iphone của mình nữa. Vậy có phải là phần mềm hay là hỏng phần cứng âm thanh rồi.
Xin bạn tư vấn giúp mình phải làm gì bây giờ.
Xin cảm ơn trước.

kidhack

B ạn nên chạy lại phần mềm trước,nếu không hết rùi mới sửa phần cứng .