• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

hoadainhan70

Active Member
iPhone của Trung Quốc thì chạy Firmware riêng .Chưa thấy cái nào chạy được iOs của Apple hết . ~X(
Vâng xin hỏi riêng Bác là các loại điện thoại TÀU khác như Nokia HTC CÓ chạy Symbian hay windows Mobile không hay là đều có Firmware riêng như Iphone Cám ơn bác nhá !!!

kidhack

Vâng xin hỏi riêng Bác là các loại điện thoại TÀU khác như Nokia HTC CÓ chạy Symbian hay windows Mobile không hay là đều có Firmware riêng như Iphone Cám ơn bác nhá !!!

Mỗi hãng đều có HDH riêng của nó .nhưng nhiều máy cũng ngoại lệ
VD:
Samsung cũng có máy chạy được Symbian ( Nokia)...
Htc Hd2 chạy WM cũng có thể cài hệ điều hành Android....
và nhiều máy khác như Samsung,LG, ... chạy Android.

ngohuyhoang

Cho em hỏi là iPhone có phần mềm nào có chức năng tìm đường, dẫn đường dựa vào GPS như googlemap trên Symbian không ạ

Minhduka1

Safari uploader enable 1.0-5 không có tác dụng

Em đã cài bản 1.0-5 rùi vào enable. Respring, restart mà safari chữ chọn file vẫn mờ. Ai biết giúp e với. Thank

AquaSta

Moderator
Em đã cài bản 1.0-5 rùi vào enable. Respring, restart mà safari chữ chọn file vẫn mờ. Ai biết giúp e với. Thank
Phiên bản 1.0-5 không có crack bạn ạ, bạn cài bản 1.0-3 nếu tương thích thì dùng ok

m0nk3y86

Record Call 1.1 - phần mềm ghi âm cuộc gọi cho iPhone & iPad (AppStore), bác nào cho E xin :-D

giangne

Help me

Các anh cho em hỏi vì sao ip4 os 5.0.1 chạy activator chỉ được có 1 lúc. Em xin cám ơn

giangne

mình dùng chỉ được 1 lúc... chức năng vuốt từ đáy ở bên trái bên phải ở giữa, lên trên đều không được... toàn phải respring lại máy mới được... hix...

LQ100000

Vừa mới bán iphone chỉ kịp copy danh bạ trên iphone là cái folder contacts trên iphone. Giờ mở file đó trên Win7 thì các contact đó là các file riêng lẻ (tương ứng với số contacts). Mình muốn convert định dạng file.contacts đó sang định dạng phổ thông nào đó chẳng hạn .vcf hay wab...nào đó để sử dụng được và sync contacts với nokia.

Bác nào biết chỉ mình nhé!

xpaul

anh ơi cho em hỏi app hiển thị thời gian gửi và nhận tin nhắn cho ios5 tên là gì ah , em tìm hoài mà ko dc , cảm ơn anh trc

neo1105

anh ơi cho em hỏi app hiển thị thời gian gửi và nhận tin nhắn cho ios5 tên là gì ah , em tìm hoài mà ko dc , cảm ơn anh trc

Có phải bạn định hỏi iphonedelivery không (báo nhận tin nhắn thành công), set on trên notification center để hiện thời gian gửi và nhận.
Nhớ down đúng phiên bản cho từng đời IOS.

neo1105

Vừa mới bán iphone chỉ kịp copy danh bạ trên iphone là cái folder contacts trên iphone. Giờ mở file đó trên Win7 thì các contact đó là các file riêng lẻ (tương ứng với số contacts). Mình muốn convert định dạng file.contacts đó sang định dạng phổ thông nào đó chẳng hạn .vcf hay wab...nào đó để sử dụng được và sync contacts với nokia.

Bác nào biết chỉ mình nhé!

Có cách nhưng mà phức tạp, sao trước không back up danh bạ vào mail hoặc outlook rồi sau đó muốn sync vào máy nào cũng được có phải đơn giản ko. Giờ làm thủ công là mệt nhà, tốt nhất là mượn đỡ ai cái Iphone sync contact vào rồi sync lại ra outlook :D

suongtrang

cho em hỏi:
em mua cũ con iphone 3G - 8GB. em xem thấy cấu hình như sau: version 3.0(7A341).model MB489B.modem firmware 04.26.08.
mà em vào phần ngôn ngữ ko thấy tiếng việt.?dùng tiếng anh khó chịu quá. bây giờ em muốn cài tiếng việt dùng cho dễ. các anh cho em hỏi con này cài được không. và các bước thứ tự em phải làm như thế nào?(em thử vào cydia mà thấy nó loát tí rồi không thấy gì luôn)...
cảm ơn các anh.....iphone em chịu

bigboo

cho mình hỏi có app nào gửi ảnh qua bluetooth mà iphone kia ko cần cài app đó ko nhỉ??
gửi đc sang đt thường nữa thì càng tốt :D

truonggiang154

Mình có một vấn đề nhỏ muốn nhờ các bạn tư vấn và giúp dùm,mình có cài 1 cái ứng dụng " IFunbox " để cái đặt các ứng dụng, nhưng sao khi cài vào rồi thì trên thanh ngang phía trên lại không có mục đường dẩn // var/mobile/Applycations. không biết là do nguyên nhân nào,mà lại thiếu mục đường dẩn đó,Mong các bạn giúp mình khắc phục. Cãm ơn các bạn nhiều