• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

m0nk3y86

cho em hỏi:
em mua cũ con iphone 3G - 8GB. em xem thấy cấu hình như sau: version 3.0(7A341).model MB489B.modem firmware 04.26.08.
mà em vào phần ngôn ngữ ko thấy tiếng việt.?dùng tiếng anh khó chịu quá. bây giờ em muốn cài tiếng việt dùng cho dễ. các anh cho em hỏi con này cài được không. và các bước thứ tự em phải làm như thế nào?(em thử vào cydia mà thấy nó loát tí rồi không thấy gì luôn)...
cảm ơn các anh.....iphone em chịu
IP3G bạn up lên FW 4.x là có tiếng Việt gốc lun, còn nếu vẫn muốn giữ ở FW 3.0 thì vào Cydia -> Manage -> Source -> Edit -> Add rùi thêm source PV: pdaviet.net/iphone. Sau đó search Giao diện Tiếng Việt FW 3.0, cài vào rùi reboot máy. Cuối cùng vô Settings -> General -> International -> Language rùi chọn tiếng Việt là ok.

cho mình hỏi có app nào gửi ảnh qua bluetooth mà iphone kia ko cần cài app đó ko nhỉ??
gửi đc sang đt thường nữa thì càng tốt :D
Qtrọng là máy bạn đang ở FW nào, dùng iBlueNova là chuyển đc sang các máy khác, còn giữa 2 con IP thì đều fải cài nhé ;-)

Mình có một vấn đề nhỏ muốn nhờ các bạn tư vấn và giúp dùm,mình có cài 1 cái ứng dụng " IFunbox " để cái đặt các ứng dụng, nhưng sao khi cài vào rồi thì trên thanh ngang phía trên lại không có mục đường dẩn // var/mobile/Applycations. không biết là do nguyên nhân nào,mà lại thiếu mục đường dẩn đó,Mong các bạn giúp mình khắc phục. Cãm ơn các bạn nhiều

Bạn nên dùng iTool EN 2011, chuyên nghiệp hơn iFunbox mà ko fải cài đặt.

bigboo

Qtrọng là máy bạn đang ở FW nào, dùng iBlueNova là chuyển đc sang các máy khác, còn giữa 2 con IP thì đều fải cài nhé ;-)

mình dùng ios 5.0.1
cài vào ko chạy :(

cho mình hỏi thêm là cần xóa file nào để tắt tiếng khi quay ?? :-/
mình cho nhỏ hết cỡ rồi gạt cả cái nút tắt tiếng mà vẫn ko đc :(

ferrari777

Mấy bác ai dùng mạng Viettel cho Em xin mấy cái file gốc trong logo mạng . vọc tùm lùm giờ nó ra chữ dài ngoằng VNM and VIETTEL :D xóa tất cả đi nó cũng thế :D hoặc ai có cách thay đổi logo mạng cho Em xin đang dùng ios 5.0.1 máy đã jaibreak .
Thanks .

Badamgiak23

Super V.I.P
Các bạn dùng Iphone 4 (OS5) cho mình hỏi phần mềm nào có 1 trong các tác dụng sau:
- Xem lại tin nhắn đã xóa.
- Xem lại lịch sử các cuộc gọi đã bị xóa.

Cảm ơn rất nhiều !

kevinscc

Các bạn dùng Iphone 4 (OS5) cho mình hỏi phần mềm nào có 1 trong các tác dụng sau:
- Xem lại tin nhắn đã xóa.
- Xem lại lịch sử các cuộc gọi đã bị xóa.

Cảm ơn rất nhiều !

Phần mềm trên IP thì chưa thấy nhưng trên PC thì có thể dc, đó là Itune nếu có backup trước khi xóa

Sorry, trả lời huề vốn :p

bigboo

app xem NBA

cho mình hỏi có app nào có thể xem NBA trên iphone ko? :D
ở trong appstore có NBA game time nhưng down về nó bắt mua mới xem đc full
bản free chỉ cho xem highlights vs mấy video tóm tắt thui :(
tìm trong installious, cydia vs trên mạng ko thấy nói j :(

tayshe

Bạn thử cài các ứng dụng đó thẳng trên appstore xem sao. Cần có TK appstore nhé bạn!1

hj, mình cài trên installous cũng như vậy, app store là store việt nam không có nhũng ứng dụng đó, có ai gặp tình trạng này chưa?

bigboo

cho mình xin garageband 1.2 link mediafire với, search bên tinh tế down về giải nén ra bị lỗi -,- còn chủ thớt thì đem con bỏ chợ -,-

htc_thanh

Em cũng giống bác tuấn khavn, em mới mua e ip4 dc 1 tuần, tải dc itunes rồi mà vào cả ngày k vào dc, rùa thôi rồi, em muốn vào appstores mà k có acc itunes để cài
nhờ các bác cao thủ lập cho e xin 1 cái, e sẽ đa tạ bằng thẻ cào dt 100k
email : thanhzot@gmail.com , nhờ các bác lập acc theo hòm thư của em
lập xog thì ntn cho em vào số 0936 440 441, e sẽ tặng bác cái thẻ cào dt luôn và ngay
cảm ơn các bác đã đọc bài, chúc các bác có đam mê với quà táo luôn gặp may mắn và phát tài... oh yeahhh !!!

htc_thanh

Em cũng giống bác tuấn khavn, em mới mua e ip4 dc 1 tuần, tải dc itunes rồi mà vào cả ngày k vào dc, rùa thôi rồi, em muốn vào appstores mà k có acc itunes để cài
nhờ các bác cao thủ lập cho e xin 1 cái, e sẽ đa tạ bằng thẻ cào dt 100k
email : thanhzot@gmail.com , nhờ các bác lập acc theo hòm thư của em
lập xog thì ntn cho em vào số 0936 440 441, e sẽ tặng bác cái thẻ cào dt luôn và ngay
cảm ơn các bác đã đọc bài, chúc các bác có đam mê với quà táo luôn gặp may mắn và phát tài.