• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

zoubenz

Xin cảm ơn bạn nhiều.
Mình đã đem đi sửa rồi, nhưng được phần âm thanh rất nhỏ, thì lại mất phần nói không nghe. Thời gian sửa mất 03 ngày, bảo hành 1 tháng. Mình không biết điện thoại của mình có bị luộc chín không nữa. Bạn có cách nào kiểm tra xem có bị luộc không. Tư vấn cho mình với.
Xin cảm ơn trước.

cuongntna

Member
Từ trước tới chưa dùng iphon,mới mua 1 con iphon4 trắng 32GB xong,tải phần mềm về (trên máy tính đã cài itunes) không biết dùng cách nào cài vào máy đt,mong các Bác chỉ giúp.

Chỉnh sửa cuối:

trungkienthtv75

mình có cái iphone 3G 16G mới mua được 1 tháng thì bị lỏi đem ra thợ thì nói chạm nút nguồn và máy bị ẫm, cách xử lý ra sau. xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

trungkienthtv75

mình có cái iphone 3G 16G mới mua được 1 tháng thì bị lỏi đem ra thợ thì nói chạm nút nguồn và máy bị ẫm, cách xử lý ra sau. xin cảm ơn

haido34att

xin các cao thủ chỉ giáo với, cho tôi hỏi với sao con IP3G của mình không syn với máy tính được nhỉ, khi cắm dây kết nối thì máy báo syning rất lâu chờ mãi mà không syn được nên chẳng biết làm sao để cài đặt được các ứng dụng cũng như game, có ai biết tại sao xin chỉ giúp với! Thanks trước nhé!

h3ll

xin các cao thủ chỉ giáo với, cho tôi hỏi với sao con IP3G của mình không syn với máy tính được nhỉ, khi cắm dây kết nối thì máy báo syning rất lâu chờ mãi mà không syn được nên chẳng biết làm sao để cài đặt được các ứng dụng cũng như game, có ai biết tại sao xin chỉ giúp với! Thanks trước nhé!
máy bạn đã Jailbreak và cài Appsync chưa ??

cnkpro

Chào các bác, e mới dùng cái ipod 2g, os 4.2.1. Hôm trc e vừa cài winterboard để dùng đc chức năng đặt ảnh làm nền cho homescreen. Nhưng khi dùng như vậy thì ipod hơi bị lag khi bắt đầu các apps hay khi sử dụng apps. Có cách nào hay phần mềm nào khắc phục đc ko nhỉ? :D
Thanks in advance

kidhack

Chào các bác, e mới dùng cái ipod 2g, os 4.2.1. Hôm trc e vừa cài winterboard để dùng đc chức năng đặt ảnh làm nền cho homescreen. Nhưng khi dùng như vậy thì ipod hơi bị lag khi bắt đầu các apps hay khi sử dụng apps. Có cách nào hay phần mềm nào khắc phục đc ko nhỉ? :D
Thanks in advance

Nếu xài WB lag thì xài thử Desktop/ SMS Background trong Cydia
Cài xong khi set hình sẽ thấy 2 chữ "i"
Chữ " i " bên trái thì sẽ thay đổi hình nền trong SMS
chữ " i " bên phải thì sẽ thay đổi hình nền homescreen
chọn là wallpaper ở dưới thì sẽ thay đổi hình nền ngoài LockScreen

hathanoi

Audio Cổ Tích đọc truyện bị lỗi???
Mấy ngày hôm nay mình cài đặt đi cài lại chương trình Cổ tích Audio nhưng vẫn bị lỗi. Cài đặt từ Cydia thì không mở đuợc chương trình, còn cài từ AppstoreVN thì vào được chương trình nhưng khi tải truyện về lại không đọc được. Trước đây khi tải truyện về phải mất vài phút nhưng bgiờ khi tài truyện nó báo ngay là Đã tải, và bấm vào đọc truyện là bị treo luôn. Bạn nào biết thì giúp mình với. Tks rất nhiều.

cnkpro

hôm nay mình cắm ipod 2g vào PC, dùng itunes để sync mấy ứng dụng .ipa vào máy, nhưng đc 2,3 cái thì tự dưng ko sync đc nữa, thử lại thì itune vẫn báo "prepare to sync" -> "determine apps to sync" rồi đơ 1 lúc -> "finishing sync", hết, chả sync đc j cả mình thử vs nhạc và ảnh đều bị như vậy. Phải làm sao đây

TatDat_Canon

[Giúp đỡ] Phần mền xem camera Vivotek IP7132

Như tiêu đề. Mình đã Search rất nhiều phần mền nhưng khi cài vào đều bị lỗi, không mở được.

Máy mình đang là 4.3.3. Bạn nào đã cài thành công xin share mình soft ok. Thanks rất nhìu ah

HTC_VUTHANH

Moderator
Như tiêu đề. Mình đã Search rất nhiều phần mền nhưng khi cài vào đều bị lỗi, không mở được.

Máy mình đang là 4.3.3. Bạn nào đã cài thành công xin share mình soft ok. Thanks rất nhìu ah
có phải thằng này không bạn:http://ax.itunes.apple.com/app/id326864229?mt=8
Nếu đúng thì thuốc đây.Mình cài trên ios 5 không thấy lỗi

minhluan89

bạn ơi , cho mình hỏi , có phần mềm nào khi lướt ngang và mấy icon nó gom lại như lóc xoáy giống IP4 ko , mình đang xài IP2 .

h3ll

bạn ơi , cho mình hỏi , có phần mềm nào khi lướt ngang và mấy icon nó gom lại như lóc xoáy giống IP4 ko , mình đang xài IP2 .
ý bạn nói là hiệu ứng gió xoáy khi chuyển trang hã ??

lams-blu

Bạn nào có PM khi màn hình đang mở bấm vào màn hình 2 lần thì màn hình tắt không cần phài xài Pm Qicloc Cho mình xin . Cám ơn trước

kidhack

Bác dùng Activator có trên Cydia thử ,nhưng nếu bấm 2 lần vào màn hình tắt cũng hơi bất tiện ,lỡ khi chơi game ,hay nhắn tin lỡ gõ 2 lần nó lại tắt máy .hic

hoadainhan70

Active Member
Xin hỏi các Vị trên này là các loại iPhone của Trung Quốc thì chạy Firmware riêng hay cũng chạy hệ điều hành của Apple . Hỏi như vậy là vì Tớ thấy có anh bạn cũng dùng Iphone Tàu thế mà anh ấy tự hào lắm bảo là cài mới game cùng ca nhạc liên tục , Mong hồi âm của anh em

kidhack

iPhone của Trung Quốc thì chạy Firmware riêng .Chưa thấy cái nào chạy được iOs của Apple hết . ~X(