• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

huutammb

Firmware 2.2 cần gì đến mấy Soft đó nữa! Làm như hướng dẫn ở bài viết trên là OK, không cần cài thêm gì cả!:D

ok thank nha được rồi....[tại gì ở đây ip ít quá nên tôi thiếu hiểu biết..lắm
:))=))=D>

à mấy bác cho tôi hỏi thêm tí nha ..làm thế nào mà tạo được them hình nền động được vậy

Last edited by a moderator:

iphone3g8gbpro

newbie!!!!

các anh ơi!!!! em vừa mới mua con Iphone 3G fw 2.2 , đọc thì củng đã đọc nhiều,nhưng mà không hiểu.các anh làm ơn chỉ giúp em có bài viết nào trong forum nói 1 cách cụ thể việt bắt đầu cài app tự đâu không, ban đầu phải jailbreak trước, hay như thế nào rùi Cydia cài đặt rùi thì installer ... tùm lum hết...nói hcung lại là 1 con Iphone mới ban đầu để cài đăttj đc các app đã qua xử lý tiềm kiếm dc trên forum thì phải làm nhửng công việc gì trước. chỉ giú em nha.

natta

Bạn vào phần FW cho Iphone 2.x, down bản FW custom 2.2 mới nhất về
Cắm cáp vào Iphone và gắn vào máy tính, Itunes sẽ tự nhận, nếu chưa có Itunes thì lên www.apple.com tải về nha, sau đó nhấn Shift + nhấn nút restore trên Itunes, chỉ đường dẫn tới file FW vừa down, ngòi đợi là xong.
Cài phần mềm thì tải về trong 1 thư mục, nhấn đôi vào file phần mềm nào, phần mềm đó sẽ được add vào Itunes, bạn chỉ viẹc Sync.

Cơ bản như vậy, chi tiết hơn thì xem link này nha
http://www.google.com.vn/search?hl=...&q=cơ+bản+cách+cài+đặt+app+cho+Iphone&spell=1

auto_ngamy

cho e hoi ti về cydia

dạo này sao cài phần mền từ cydia sao chậm quá trời luôn. hay là máy e bị lỗi anh

khanhhung1

M cài bộ gõ TV . Thank ! để M thử xem thế nào thấy th cháu dùng ip thích quá dùng thử mà thấy khó quá :D:D:D

bạn đã cài đc app có dạng xxx.app chưa chỉ mình với mình cũng bị tình trạng này giống bán!set xong không hiện zif hết:((

XuanTruong

Super V.I.P
bạn đã cài đc app có dạng xxx.app chưa chỉ mình với mình cũng bị tình trạng này giống bán!set xong không hiện zif hết:((

Bạn Set đúng chưa? Set xong khởi động lại máy? Nếu vẫn không hiện thì cài thêm 1 Soft hoặc Games từ AppStore hoặc Cydia xem thử!:-?

wakasa

các đồng chí giúp em tý hic,
tình hình là em có 1 em ip 2.1 2g đã jailbreak ngon ơ, sóng gió vi vu - em có cài cho nó pass
hôm wa- cũng là lần đầu tiên em gắn nó vô itunes để synce apps
itunes nhận cái ip của em => tất cả đều xảy ra bình thường => nó bắt tranfer mấy cái chương trìnhg blah blah blah...ko tranfer thì mất => em accept => no backup-> no load=> mệt vật vã rồi xong
em chuyển qua apps => em chọn synce các app mới- em đồng ý cho nó xóa những cái ko có trong library => ruột đau như cắt nhưng cũng ráng bấm ok => nó chạy vài fat
màn hinh em báo là Synce in progress
nhưng 1 -2 s sau nó lai. văng ra ( tren itunes vẫn nhận ip)
em cứ synce đi synce lại nhưng ko thành công..
vậy có cách nào fix ko ạ
T_t giúp em..em xin hậu tạ

anhcaokeu

Phần mềm sửa văn bản!

Pro nào biết phần mềm sửa văn bản nào ko? chi cho tụi với. Thanks

1dragon

tôi đã cài game free isniper lite từ app store.
Vừa rồi game này bắt update tôi cho nó update nhung co vẻ chtr ko update được nó cứ báo waiting rồi dừng đã mấy ngày hôm nay.
Hiện tại tôi muốn remove cái game nay đi thi phải làm ntn giờ. Mong bà con giúp với.
Đã sync với Itunes nhưng nó cũng báo chtr này có lỗi.
Hiện tại muốn cài thêm chtr khác từ Itunes cũng không được nữa => cũng hiện waiting với chtr muốn cài thêm.

hiephiep1988

remove cách của mình thấy là đè 1 icon nào đó nó sẽ rung sau đó chọn x là remove đi được còn không được kết nối wifi vào trong source roài remove

mod xuan truong oi cho em hỏi tý anh cho em xin phần add soucre sữa lỗi nhận tin nhắn nhưng chỉ hiện số thôi không có hiện tên anh biết source nào thì cho em xin chứ em không biết cài vào thanks

Thanhduy0105

Các bạn cho mình hỏi ,
Mình đang dùng Frimware 2.1 tự build, Máy mình chạy cũng ổn,
Nhưng có vấn đề là khi mình gọi điện cho bất cứ ai xong, là màn hình tắt ngấm mặc dù mình đã nhấn nút Home nhiều lần, thậm chí nhấn nút Power luôn nhưng màn hình vẫn đen thui , khoảng 1 phút sau , mình nhấn nút Power thì máy hiện lên đầy đủ, nhưng không phải Boot lại .
Vậy máy mình có cài thiếu PM nào hay đụng PM nào, nhờ các bạn hướng dẩn.
Cám ơn

Bạn có dùng bao da Iphone không? Nếu dùng thì bạn hãy thay nó đi vì bao da nó che phần cảm ứng tự động tắt màn hình đó

chanchukk

Cho mình hỏi cái, mình có cài chương trình MobileLog trên Cydia về, cài trực tiếp từ Cydia, nhưng sau đó thấy chỉ được dùng demo 5 ngày nên giờ mình muốn remove cái chương trình đó ra khỏi iphone 3G của mình thì làm như thế nào? Mỗi lần cài chương trình thì mình dùng iTunes nhưng giờ trong iTunes không thấy có chương trình MobileLog nên không biết remove kiểu gì giờ? Dùng demo 5 ngày sau này không dùng được nữa mà nhìn thấy cái biểu tượng k thì chán và ghét lắm. Mong chỉ giáo vì mình cũng mới chuyển sang dung iPhone nên chẳng biết gì nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Cho mình hỏi cái, mình có cài chương trình MobileLog trên Cydia về, cài trực tiếp từ Cydia, nhưng sau đó thấy chỉ được dùng demo 5 ngày nên giờ mình muốn remove cái chương trình đó ra khỏi iphone 3G của mình thì làm như thế nào? Mỗi lần cài chương trình thì mình dùng iTunes nhưng giờ trong iTunes không thấy có chương trình MobileLog nên không biết remove kiểu gì giờ? Dùng demo 5 ngày sau này không dùng được nữa mà nhìn thấy cái biểu tượng k thì chán và ghét lắm. Mong chỉ giáo vì mình cũng mới chuyển sang dung iPhone nên chẳng biết gì nhiều.

Cài bằng Cydia thì vào Cydia mà xóa nhé => Cydia => Manage => Packages => Tìm Soft hoặc Games muốn xóa rồi bấm vào => Bấm Modify => Remove nhé!

khunglongbonmat

Xóa trong Settings và Acc Itunes ?

Em lỡ tay xóa 1 số chương trình bằng WinSCP, bây giờ chương trình thì hết rồi nhưng trong Settings thì vẫn có Settings của nó, làm sao để xóa sạch nó hả các bác ? Với lại bác nào bán Acc Itunes thì cho em cái giá với nhé. Thanks các bác

XuanTruong

Super V.I.P
Em lỡ tay xóa 1 số chương trình bằng WinSCP, bây giờ chương trình thì hết rồi nhưng trong Settings thì vẫn có Settings của nó, làm sao để xóa sạch nó hả các bác ? Với lại bác nào bán Acc Itunes thì cho em cái giá với nhé. Thanks các bác

Nếu thích vọc máy thì nên Restore sẽ nhanh và triệt để hơn Fix lỗi! Mua bán thì qua khu thương mại PV ở đó các thành viên bán đầy!:D

tenchu_712

cho em hỏi giờ em cài ứng dụng hoặc game ipa thì bị báo "The application .... cannot be opened"
em search thấy hình như phải cài 1 ứng dụng free qua itunes nhưng mà phải có acc
vậy giờ phải giải quyết thế nào :(

XuanTruong

Super V.I.P
cho em hỏi giờ em cài ứng dụng hoặc game ipa thì bị báo "The application .... cannot be opened"
em search thấy hình như phải cài 1 ứng dụng free qua itunes nhưng mà phải có acc
vậy giờ phải giải quyết thế nào :(

Đăng ký một Acc Free mà dùng Bạn nhé! Đã có hướng dẫn rồi đó!