• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

hana

hi, cả nhà. e mới xài iphone tối qua. vừa cắm vào máy MAC, itunes báo update gì đó. e cứ vô tư nhấn yes :D xong thì màn hình chỉ cho emergency call. E gọi thử đến thì vẫn nghe máy đc. theo e tìm hiểu qua chắc e đã tự update firmware. cả nhà chỉ cho e cách nào xử lý với downgrade hay update cũng đc. chứ emergency call thế này thì :((

XuanTruong

Super V.I.P
hi, cả nhà. e mới xài iphone tối qua. vừa cắm vào máy MAC, itunes báo update gì đó. e cứ vô tư nhấn yes :D xong thì màn hình chỉ cho emergency call. E gọi thử đến thì vẫn nghe máy đc. theo e tìm hiểu qua chắc e đã tự update firmware. cả nhà chỉ cho e cách nào xử lý với downgrade hay update cũng đc. chứ emergency call thế này thì :((

Nếu máy đã TỰ ĐỘNG Update thì Bạn qua bên này nhé đọc kỹ các Topic cần thiết và làm theo sẽ OK => http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=323

phamtuantb

đang up phần mềm con 2G thì tuột cáp có cách nào khắc phục được không mong các bác làm ơn giúp với

Zenki

Super V.I.P
đang up phần mềm con 2G thì tuột cáp có cách nào khắc phục được không mong các bác làm ơn giúp với

đang hỏng thật đâu có spam đâu nếu bác biết thì chỉ giùm
Có vấn đề gì thỉ post lên 1 bài hỏi thôi, ai biết sẽ trả lời, chứ không phải cách vài phút làm vài bài như thế là SPAM.

Nếu đang Up mà tụt cáp thì cắm vào lại xem còn up tiếp được không? Nếu không thì đưa về DFU Mode rồi Restore lại thôi.

aktkce

Cho em hỏi em có cái Ipod touch 8gb vừa lụm dc haha mà ko biết 2g 3g. Bây h nó có passcode ko vào dc nên đang phải tìm fw gốc restose lại nó .... các bác cho em cái link fw gốc ipod với thanks!

Zenki

Super V.I.P
Cho em hỏi em có cái Ipod touch 8gb vừa lụm dc haha mà ko biết 2g 3g. Bây h nó có passcode ko vào dc nên đang phải tìm fw gốc restose lại nó .... các bác cho em cái link fw gốc ipod với thanks!
Sang khu vực Kỹ Thuật Sử Dụng có 1 Topic treo chú ý tổng hợp các Link để Down FW, vào đó mà tìm nhé.

Dark007

[Help]Tools Convert file *.jar to *.ipa

Tình hình là em có vài soft file .jar hay,giờ muốn convert sang .ipa cho nó chạy trên Iphone.vậy anh em nào trong PDA có tool này thì share cho mình với

Thanks for reading, :)

K

kungfuvnam

Guest
một câu hỏi ngớ ngẩn như sau : Cài game cho iphone như thế nào thế ?
Ai biết chỉ tui đi :">

Zenki

Super V.I.P
một câu hỏi ngớ ngẩn như sau : Cài game cho iphone như thế nào thế ?
Ai biết chỉ tui đi :">
Qua bên khu vực Kỹ Thuật Sử Dụng tìm có Topic hướng dẫn cài Games và Apps đấy :))

roa80nh

Em xài iphone 2G Version 2.21.Không xài bản Chat Yahoo nào được cả.Mong các bác tư vấn giúp em hu hu..Thèm Chat quá ah...!Chúc sức khỏe,thành đạt,Hạnh phúc..

minhluc

Chào cả nhà,mọi người giúp mình vấn đề này với ạ,mình dùng IP 2G FW 2.2.1,mình có cài ứng dụng “Installous V 2.0.4” từ source http://cydia.hackulo.us và đã cài thành công trên IP, nhưng khi mình copy các game và app .ipa trên forum vào đường dẫn “/Private/var/mobile/Library/Downloads“ thì khi bật Installous trên IP để instal các game đó thì khi install được nửa chừng nó báo lỗi Unable to find excutable...không biết có anh em nào gặp trường hợp này chưa xin hướng dẫn mình cách khắc phục với ạ...cảm ơn rta61 nhiều

ngoclinh2008

ko hieu sao may minh danh ko dau..minh moi tap toe dung IP 2G chi dum minh cach tai 1 bai hat dua vao trong may qua PC can nhung gi ? rat cam on nhieu !

minhluc

Chào cả nhà,anh em cho mình hỏi có app nào thay đổi ringtone ngẫu nhiên và thay đổi wallpaper ngẫu nhiên cho mình xin nhé,mình dùng 2G FW 2.2.1 xin được cảm ơn trước...

Chỉnh sửa cuối:

hient2012

Mình đang xài ipod touch fw 2.2.1 nên không thể cài được Facebook 3.0. Bạn nào còn giữ lại file cài đặt của Facebook cho FW 2.2.1 cho mình xin nha. Cảm ơn bạn nhiều lắm!