• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.

santa_cruise

Mình đã cài thử =pc suite một app mà khi vào bị đá văng ra, tốt nhất ko chơi thằng này, để copy file, ipod, pic, wallpaper thì tốt hơn.

kidhack

Dùng iPhone PC suice nếu bị văng ra,bạn có thể khắc phục qua Tab System / Icon Restoration (Phục hồi các icon bị mất, bị lỗi)

j4uonline

À hình như trước khi itunes remove thì nó có backup lại, giờ làm sao mình dùng cái backup đó để phục hồi vậy các bạn

kidhack

Click phải vào tên máy bên khung bên trái Device chọn Restore backup ....

blackrose646

Bác nào có hướng dẫn cho người mới dùng Ip ko ạh , từ cách sử dụng đến việc cài đặt itunes hay j j đó ... 8-|

Thk các bác

Zenki

Super V.I.P
Bác nào có hướng dẫn cho người mới dùng Ip ko ạh , từ cách sử dụng đến việc cài đặt itunes hay j j đó ... 8-|

Thk các bác
Tự tìm hiểu là chính bạn ah, vả lại trên diễn đàn cũng có nhiều Topic hướng dẫn rồi! Bỏ ra chút ít thời gian mà nghiên cứu đi bạn :D

blackrose646

Cám ơn bác , nhưng em thấy trên diễn đàn có nhiều quá , mà không thấy mục nào hướng dẫn cho người mới sử dụng cả . bác có biết ở đâu chỉ cho em vơi ...

hukisan79

Hiện minh đang ở nhật bản, đi đâu cũng có internet nên việc dùng internet trên iphone là không cần thiết. mình muốn hỏi các bác về phần mềm có thể chặn các kết nối internet.
vì điện thoại bên này tích hợp 3G vào mạng điền thoại luôn nên chặn bằng cách thông thườing thì sẽ chặn luôn sóng điện thoại lun, kg nghe gọi dc nữa.
mình muốn dùng iphone mà kg dùng internet mong các bác giúp em với, mình thử vài cách rồi mà kg được.cám ơn các bác đã quan tâm. mỗi tháng tốn gần 1tr ...uổn wa...mong các pác giúp đỡ

yud

iphone 3G của e chụp hình vẫn bình thường nhưng khi save hình thì hình save bị lộn ngược , có bác nào giúp e với , huhuhu, e đã restore lại mấy lần nhưng vẫn không được

Zenki

Super V.I.P
Hiện minh đang ở nhật bản, đi đâu cũng có internet nên việc dùng internet trên iphone là không cần thiết. mình muốn hỏi các bác về phần mềm có thể chặn các kết nối internet.
vì điện thoại bên này tích hợp 3G vào mạng điền thoại luôn nên chặn bằng cách thông thườing thì sẽ chặn luôn sóng điện thoại lun, kg nghe gọi dc nữa.
mình muốn dùng iphone mà kg dùng internet mong các bác giúp em với, mình thử vài cách rồi mà kg được.cám ơn các bác đã quan tâm. mỗi tháng tốn gần 1tr ...uổn wa...mong các pác giúp đỡ

Nếu nhà mạng đã vậy thì tắt 3G đi sẽ mất luôn sóng. Hiện tại mình bên Úc dùng cũng vậy, và cũng chẳng cần chặn Internet đâu, bạn cứ tắt hết các chức năng Push Mail và Push Notifications đi, chú ý các ứng dụng có liên quan đến Internet, đừng để các ứng dụng chạy ngầm nhiều! Mình dùng vẫn đâu có bị quá cước vì Internet!

iphone 3G của e chụp hình vẫn bình thường nhưng khi save hình thì hình save bị lộn ngược , có bác nào giúp e với , huhuhu, e đã restore lại mấy lần nhưng vẫn không được

Cái này tùy vào cách bạn chụp và tùy vào tư thế cầm iPhone khi chụp! Tuy nhiên hình bị ngược có thể lên PC để xoay nó được mà!

j4uonline

Push Mail và Push Notifications
Tắt nó làm sao vậy Zenki

Nhân tiện mình hỏi luôn. OpenSSH của Iphone mình rất hay bị ngủ quên, mỗi lần muốn kết nối giũa Winscp và Iphone thì mình lại phải vào Cydia và reinstall OpenSSH lại mới connect dc. Làm sao mình có thể khắc phục tình trang này

Chỉnh sửa cuối:

kidhack

vào Settings sẻ thấy Notifications chọn off
và Mail, Contacts, Calendars / Fetch New Data/Push

openSSH bạn thử cài autoSSH thử xem

koikoi

Push Mail và Push Notifications
Tắt nó làm sao vậy Zenki

Nhân tiện mình hỏi luôn. OpenSSH của Iphone mình rất hay bị ngủ quên, mỗi lần muốn kết nối giũa Winscp và Iphone thì mình lại phải vào Cydia và reinstall OpenSSH lại mới connect dc. Làm sao mình có thể khắc phục tình trang này

Bạn dùng sbsettings on/off nó đi là ok.

santa_cruise

Các bro cho hỏi vì sao em đang dùng Pagago 6.3/6.4 khi dẫn đường đều bị screen dimmer dim màn hình đi rồi đến máy lock sau 1p. Em tắt screen dimmer di vẫn bị lock sau 1phut, phải chuyển sang never lock mới dẫn đường được, trong khi đó trước đây trước khi restore máy thi dẫn đường ko cần phải chuyển sang never lock mà vẫn chạy binh thường ko bị lock. Thanks

kidhack

Cho em hoỉ thêm sao ko add được source http://iphone.pdaviet.info trên cydia nhỉ ? Hay trang này đổi đia chỉ?

Mình mới add thử nè bình thường .
Bạn Tắt máy khời động lại . update cydia hoàn tất rùi add lại xem

Status
Không mở trả lời sau này.