• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.

j4uonline

Hic, cho mình hỏi cách xóa phần mềm sạch sẽ trong Iphone, chứ dùng tay giữ Icon cho nó nhúc nhích, rồi bấm nút xóa hình như nó xóa ko hoàn toàn. Tớ mới down phần mềm backup các apps từ Iphone vào PC, khi mở lên thì thấy các phần mềm mình đã xóa rồi nó vẫn còn

Như G -Force, Air Mouse, Division ....

Zenki

Super V.I.P
Hic, cho mình hỏi cách xóa phần mềm sạch sẽ trong Iphone, chứ dùng tay giữ Icon cho nó nhúc nhích, rồi bấm nút xóa hình như nó xóa ko hoàn toàn. Tớ mới down phần mềm backup các apps từ Iphone vào PC, khi mở lên thì thấy các phần mềm mình đã xóa rồi nó vẫn còn

Trước giờ cách Remove App trên iPhone chỉ có vậy, nếu sợ file rác thì lâu lâu Restore lại máy, mà từ lúc mình xài iPhone đến giờ chẳng thấy có gì gọi là file rác như các OS khác!

doananhtai

AppBackupper là gì ?
AppBackupper is a result of collaboration between Destructor95 and Rriky92. AppBackupper is a very simple utility, allows you to quickly set up a list of applications for iPhone / iPod, present in your iTunes library. Thus, if you restore, format your iPhone or switch from one computer to Another, you needn’t to worry reminding each app and you will know Immediately which applications to re-download. AppBackupper requires the . NET Framework 3.5 (Download Here) and AppBackupper (Download Here)

Nhớ đọc cái dòng tô đỏ ... và quan trọng là "present in your iTunes library" ....
Iphone có hai loại Application:

1. Loại tạm gọi là "application mặc định" là Application nằm trong thư mục gốc /Applicatons.... (tạm gọi là mặc định vì ngoài mặc định còn có cài thêm mấy cái application thuộc hệ thống như SBSetting, iFile, ...) loại này phải cài bằng file .deb

Loại "mặc định".deb không thể "nhúc nhích" và xóa vì nó là file hệ thống các file liên quan nằm rãi rác nhiều nơi...

2. Loại "application cài thêm" là Application nằm trong thư mục user /user/applicatons loại này cài bằng file .ipa.

Loai "cài thêm".ipa nằm gọn trong thư mục của riêng nó trong /user/application/[dãy số riêng của nó]/... Nên cho "nhúc nhích" và xóa bức cái thư mục của nó đi (không hề có chuyện rác nằm tùm lum)...

-----

Khí sync file xxx.ipa được copy vào iTunes Library và giải nén copy nội dung trong ipa vào một thư mục với tên là một dãy số ngẫu nhiên không trùng trong iPhone (trong iPhone không hề chứa bất kỳ cái gì gọi là .ipa trong đó). Khi bạn xóa app nào đó trên iPhone thì iPhone xóa bứt cái thư mục đó và khi cắm vào iTunes. iTunes tự động hiểu và bỏ dấu "Check" trong danh sách sync app đi. Nhưng file .ipa vẫn còn trong iTunes.

AppBackupper không hề lôi cái đám nội dung trong thư mục của application và nén nó thành ipa đâu mà AppBackupper lôi cái .ipa trong iTunes Library ra đó bạn.... Bạn thử vào iTunes vào mục App xóa mấy cái ipa đi coi thử AppBackupper còn cho hiện nó lên nữa không ?

j4uonline

Theo bạn nói thì nó tìm các file Ipa trong Itunes. Mà mình khi cài xong Ipa nào thì xóa Ipa đó trong Itunes luôn rồi, và xóa file Ipa đó ra khỏi máy tính luôn.
Vậy ko lẽ Itunes đã kịp copy các Ipa đó và để vào đâu rồi à.

j4uonline

Cho mình hỏi thêm là tốc độ send file từ PC sang Iphone sao có 300k/s vậy nhỉ
Mình dùng chương trình WinSCP wifi

doananhtai

Theo bạn nói thì nó tìm các file Ipa trong Itunes. Mà mình khi cài xong Ipa nào thì xóa Ipa đó trong Itunes luôn rồi, và xóa file Ipa đó ra khỏi máy tính luôn.
Vậy ko lẽ Itunes đã kịp copy các Ipa đó và để vào đâu rồi à.

Bạn thử vào đây trang chính của appbackupper
http://www.destructor95.netsons.org...appbackupper-10&catid=5:appbackupper&Itemid=7

Trong đó có nói:

Today I want to present you, with the collaboration of Rriky92 (http://twitter.com/rriky92), AppBackupper 1.0. This application allow you to create quickly a backup or a list of some or all the iPhone and iPod Touch applications that you have on iTunes on your PC.

AppBackupper 1.0 needs Microsoft .NET Framework 3.5 installed on the PC (you can download them here :http://www.microsoft.com/downloads/...FamilyID=333325fd-ae52-4e35-b531-508d977d32a6)

Her you can download AppBackupper : http://www.megaupload.com/?d=SNYHHS3D

anhchangsocola

nhờ anh em giúp dùm mình cái.máy vợ mình là ip 3g 8g.lướt wifi bằng web safi thì vô bình thường.nhưng vô phần mềm youtube thì không kết nối được.mình lên pda kiếm phần mềm mà seach hoài k có.

kidhack

nhờ anh em giúp dùm mình cái.máy vợ mình là ip 3g 8g.lướt wifi bằng web safi thì vô bình thường.nhưng vô phần mềm youtube thì không kết nối được.mình lên pda kiếm phần mềm mà seach hoài k có.

Bạn vào Cydia cài Push Doctor vào,rùi khởi động lại iphone là ok

tamtuvu

cho em hỏi sao em set hình nền cho springbroad mãi mà ko dc , vào phần setting wallpaper thì set dc ở ngoài locksreen , cài winterboard chọn use wallpaper mà cũng ko set dc hình nền cho springboard ,ai biết chỉ em với ,hay là phải cài gì ở cydia nữa ạ

Cùng câu hỏi như bạn này.Ai biết hướng dẫn giúp...

m0nk3y86

cho em hỏi sao em set hình nền cho springbroad mãi mà ko dc , vào phần setting wallpaper thì set dc ở ngoài locksreen , cài winterboard chọn use wallpaper mà cũng ko set dc hình nền cho springboard ,ai biết chỉ em với ,hay là phải cài gì ở cydia nữa ạ

Cùng câu hỏi như bạn này.Ai biết hướng dẫn giúp...

Ngoài cài hình nền ra, bạn có dùng theme cho IP ko? Vì nếu bạn dùng theme rùi cài hình nền thì có thể nó chèn lên nhau nên ko hiện đâu.

quanghoa039

Các bác thông cảm cho em trước, cho em hỏi là em muốn coppy 1 file (dạng ppt, pdf, chm) sang ipod touch và tạo 1 foder chưa những file đó trong ipod thì làm như thế nào? (em mất mấy ngày rồi mà vẫn chưa hiểu).
Thanks các bác nhiều!

Zenki

Super V.I.P
Các bác thông cảm cho em trước, cho em hỏi là em muốn coppy 1 file (dạng ppt, pdf, chm) sang ipod touch và tạo 1 foder chưa những file đó trong ipod thì làm như thế nào? (em mất mấy ngày rồi mà vẫn chưa hiểu).
Thanks các bác nhiều!

Những file dạng này không thể Copy trực tiếp vào iPod được đâu, hệ điều hành của iPhone và iPod Touch không giống như các kiểu máy khác mà bạn có thể quản lý Folder và chép file ra vào trực tiếp đâu!

quanghoa039

Những file dạng này không thể Copy trực tiếp vào iPod được đâu, hệ điều hành của iPhone và iPod Touch không giống như các kiểu máy khác mà bạn có thể quản lý Folder và chép file ra vào trực tiếp đâu!

Vậy thì có cách nào gián tiếp để đưa những file đó vào được không vậy?

Status
Không mở trả lời sau này.