• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 2.X

dieugido

mình đả chạy phần QuickPwn2.1 như bạn đả chỉ nhưng ko hiểu sao tới phần Jailbreaking thì bị báo erro,mình ở nước ngoài nên ko phải unlock như trong hình bạn giúp dùm nha.
bị dá lổi error câu như sao
your device has connected in the wrong .this can be caused by incorrect following of the intructions,or a faulty USB connection .Please try again.

Chỉnh sửa cuối:

khicon20055

Về vấn Iphone 3G tại nước ngoài

MÌnh ở ÚC muốn mua iphone nhưng nghe nói phải kí hợp đồng gì đó về Iphone 1 tháng 80/USD nhưng nếu unlock thì có phải là khỏi cần trả ko mấy bác và lắp sim nào xài cũng đc thông cảm cho mình trước giờ toàn xài NOKIA giờ qua Iphone nen là 1 newbie mong mấy bác giúp dùm

theone81

Lỗi 54 không sync được photo

Bạn nào biết thì giúp mình với. App thì vẫn cài bình thường nhưng khi sync photo thi nó báo lỗi...

ovc

2g nâng cấp lên 2.2 Custom vnmagic ko cài game được

mình nâng lên fw 2.2 custom của vnmagic xong thì ko chạy app hay game được dù đã cài các mobileinstall patch cho 2.2 rồi
app hay game cài thông qua itunes đều náo lỗi not run khi bấm vào nó
cách bạn giúp mình với làm sao cho nó chạy lại được đây
thanks nhìu nhìu

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn nào biết thì giúp mình với. App thì vẫn cài bình thường nhưng khi sync photo thi nó báo lỗi...

Nó báo lỗi gì vậy Bạn? Chụp cái hình lên xem!:-?

mình nâng lên fw 2.2 custom của vnmagic xong thì ko chạy app hay game được dù đã cài các mobileinstall patch cho 2.2 rồi
app hay game cài thông qua itunes đều náo lỗi not run khi bấm vào nó
cách bạn giúp mình với làm sao cho nó chạy lại được đây
thanks nhìu nhìu

Cài một App hoặc Game từ AppStore xem sao nhé!;;)

panrai

Super V.I.P
em mới tậu thêm một cái Ip nửa,nhưng nó có FW 1,1,1 à,mà máy tính em ko thể nâng lên .1.1.4 đc chỉ nâng lên 2.1 và 2.2 à ko biết em lên thẳng có sau ko xin các anh cho ý kiến dùm em,1.1.1 mà đưa lên 2.2 ko biết sóng có yếu ko vậy các anh xin giúp dùm em,thank các anh trước

XuanTruong

Super V.I.P
em mới tậu thêm một cái Ip nửa,nhưng nó có FW 1,1,1 à,mà máy tính em ko thể nâng lên .1.1.4 đc chỉ nâng lên 2.1 và 2.2 à ko biết em lên thẳng có sau ko xin các anh cho ý kiến dùm em,1.1.1 mà đưa lên 2.2 ko biết sóng có yếu ko vậy các anh xin giúp dùm em,thank các anh trước

Lên 1.1.4 trước để Unlock, Active và Jailbreak cái đã (Đề phòng khi lên 2.x bị mất sóng). Bạn xem hướng dẫn lên 1.1.4 ở đây => http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21607 FW 2.2 thì OK rồi nên khỏi cần nói!:))

ryokenza

cần giúp đỡ.

mình vừa up len FW 2.2 CUSTOM BUILD LẦN 2 cua pac Trọng. Mình down app free từ app store về itune( bằng tài khoản free itune) để sync vào iphone nhưng no báo lỗi như trong ảnh đính kèm không biết làm sao để sync như lúc trước ở bản 2.1 lun. vì mình cần sync game thuốc các mod giúp giùm thanks:|

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
mình vừa up len FW 2.2 CUSTOM BUILD LẦN 2 cua pac Trọng. Mình down app free từ app store về itune( bằng tài khoản free itune) để sync vào iphone nhưng no báo lỗi như trong ảnh đính kèm không biết làm sao để sync như lúc trước ở bản 2.1 lun. vì mình cần sync game thuốc các mod giúp giùm thanks:|

Trong iTunes => Chọn AppStore => Chọn My Acc => Nhập Pass của Acc Free đó xem sao?:-?

minhhaint1

mình đang dùng máy 3g world firmware 2.1 gốc.đã co firm 2.2 gốc mới theo mấy bác có nên up lên ko ???? thx

duyanh91

mình vừa up len FW 2.2 CUSTOM BUILD LẦN 2 cua pac Trọng. Mình down app free từ app store về itune( bằng tài khoản free itune) để sync vào iphone nhưng no báo lỗi như trong ảnh đính kèm không biết làm sao để sync như lúc trước ở bản 2.1 lun. vì mình cần sync game thuốc các mod giúp giùm thanks

bạn không sync app free down từ appstore dc vì bạn không authorize [ làm chủ ] app đó trên máy tính của bạn. Vì thế bạn không cài dc. Bạn chỉ có thể cài apps đã thuốc thôi [ kể cả free và paid ]. Bạn cũng cần 1 apps free từ appstore cài sẵn để có thể chạy các app thuốc khác. Bạn muốn cài apps free cho iphone thì chỉ có 2 cách:

+ kiếm app free đó nhưng đã thuốc [ jống dạng app paid đã thuốc ]
+ cài qua appstore cài sẵn trong iphone [ tìm app -> chọn -> free -> install -> nhập user name + password -> OK ]

mình đang dùng máy 3g world firmware 2.1 gốc.đã co firm 2.2 gốc mới theo mấy bác có nên up lên ko ???? thx

Bạn nên up lên 2.2 bằng cách restore bản FW 2.2 custom của anh Trọng cho 3G vì bây giờ DEV Team vẫn chưa unlock dc 3G :) [ do baseband của FW 2.2 cho 3G đã thay đổi ].

nhatha

con Ip của e từ bản 1.1.4 nay muốn up lên 2.2 nhưng lại bị thông báo lỗi 13. ko biết cách nào sữa đây nữa, các bác giúp e với. e ko còn máy đt để liên lạc nữa

panrai

Super V.I.P
con Ip của e từ bản 1.1.4 nay muốn up lên 2.2 nhưng lại bị thông báo lỗi 13. ko biết cách nào sữa đây nữa, các bác giúp e với. e ko còn máy đt để liên lạc nữa

đổi cổng USB khác thử đi bạn,chứ ko bị gì đâu:D

nhoc1412

cho mình hỏi 1 câu với . làm sao để remove program di vậy .mình đã thử uncheck mà program vẫn còn trong máy :(

thanhnguyen74

FW 2.2 không kết nối được với máy tính

Các Bác giúp em với.
Iphone em dùng fw 2.2 vẫn kết nối với máy tính bình thường, tư dưng hôm nay không thể nào kết nối được với máy tính mà cắm vào thì cũng không thông báo là sạc Pin luôn. Như vậy là bị làm sao nhỉ??
Các Bác giúp em với nhé.

Thank