• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về game.

Status
Không mở trả lời sau này.

tieuoanh

Super V.I.P
Nếu thế thì games đấy là file đuôi jar rồi . Bạn đừng giải nén nữa mà copy luôn file đuôi jar đấy vào máy và tiến hành cài đặt giống như file sis . :D:D:D[/QUOTE

nhưng mình ko thấy đuôi jar đâu cả.

bạn vào My Computer >> Tools >> Folder Options
chuyển sang cột View, đánh dấu bỏ chọn Hide extension for know file type để biết được file jar hay sis nhé :D

wisekingle

Truoc het cho minh sorry nha, admin dung del bai nhe. Minh dang di cong tac, ko xai laptop dc, fai xai mobile nen ko go dc tieng viet. Dung del bai nghen.
Cuu minh voi, minh moi doi con E61i nhg kiem mai ma chi co 1 game cai dc ah, ai bit post len gium minh voi. Cam on trc nghen.

nguyenpa

Super V.I.P
Truoc het cho minh sorry nha, admin dung del bai nhe. Minh dang di cong tac, ko xai laptop dc, fai xai mobile nen ko go dc tieng viet. Dung del bai nghen.
Cuu minh voi, minh moi doi con E61i nhg kiem mai ma chi co 1 game cai dc ah, ai bit post len gium minh voi. Cam on trc nghen.

Bạn có thể dùng các games nổi tiếng:

SkyForceReloaded, TOMRAIDER LEGEND, InfiniteDreams K-RALLY v1.00b,SOFT & GAME GIẢ LẬP VNES, VSUN, VBOY,SpaceImpact 240x320, dùng khá OK đó, bạn có thể tim thấy ở các bài giớii thiệu trước.

whynot4m

mình thấy N95 có cái Game đua xe hay quá, ko biết có file cài cho N73 ko, ai có post lên hen.

nguyenvansang

Well-Known Member
bạn phải post tên game lên thì anh em mới biết đường mà tìm chứ giùm chứ! game trên N95 thì N73 xài ok!

whynot4m

khi vô trong game nó để là "II System Rush demo", còn ở ngòai Icon nó để là SRE, bạn có post lên cho mình nha

viethk2006

game sis

Sao trong này ko có game sis ,Bác nào có nhiều game sis cho lên để Anh em sài với chứ,thanks.

tomking4

Cho em hỏi về 3250

Anh ơi làm sao em cài game vào máy rồi nhưng khi chơi thì màn hình của game to hơn màn hình của máy. Anh có thể chỉ cách làm thế nào để màn hình game vừa với máy đc không. Thank

nguyenvansang

Well-Known Member
chọn các games có kich thước màn hình 176x208 cài vào là ok! hiện tượng như bạn nói là do bạn cài game ko phù hợp với độ phân giải màn hình ấy mà. trong bõ game có đầy đủ các kick tước màn hình phù hợp đó bạn . chúc vui :D

DEVIL_BESIDE_YOU

cho mình hòi về E65

cho mình hỏi E65 có thể chơi game N-gage như N70 ME ko ah???? mình đang xài k8 nhưng giờ muốn mua E65 nhưng sợ chơi game n-gage ko được nên phân vân gi7ã E65 với N73 me ....anh em nào pro xin chỉ giùm mình nha .......n70 me thì xài qua rồi chơi game N-gage rất là hay........

Hungpdahl

Well-Known Member
Máy E65 không chạy game cuae N70 hay N_Gage được E65 kiểu dáng và hình thức khá đẹp hơn so với N73.Tuy nhiên còn tùy thuộc vào sở thích mỗi người.

nguyenvansang

Well-Known Member
Một chi tiết nữa là cả E65 và N73ME đều ko chơi game của N-Gage được. theo mình xài N73ME sướng hơn đó. E65 xài ko được hay cho lắm, chỉ hơn kiểu dáng thôi. màn hình ko lớn+ko đẹp = N73 đâu!

DEVIL_BESIDE_YOU

ac....amng2 hình Ê65 là 16tr mau con N73 có 200 may trục ngàn màu và độ phân giải nó cũng bằng nhau và size màng hình cũng bằng nhau nên dĩ nhiên nó cũng phải đẹp hơn bạn ah...và ê65 có wifi và dùng được nhìu ứng dụng kiểu dáng cũng đẹp hơn ....nhưng N73 thì lại hơn được cái camera nên mình mới phân vân ko biết lấy con nào ...nhưng chắc sẽ lấy Ê65 thôi vì mình đã xài qua N70 me nó cũng khá giống với n73 me với lại đang xài k8 thì chụp hình cũng ok hơn n73 mà n73 lại chơi game N-gage ko được thì mình sẽ lụm
Ê65 cho nó khác chút và có cả wifi .......dù gì cũng cảm ơn các bạn nhìu ........

RickyZ

Cho hỏi cách cái game cho N80?

lúc e down game trên pdaviet.net này, có 1 số game khi giải nén ra kô có file.sis mà chỉ có 1 thư mục với nhiều tập tin bên trong thôi,nhưng nhìn mỏi mắt cũng kô thấy file.sis để install j cả. cho e hỏi các bác cách để cài loại game này.

Kojiro

Super V.I.P
lúc e down game trên pdaviet.net này, có 1 số game khi giải nén ra kô có file.sis mà chỉ có 1 thư mục với nhiều tập tin bên trong thôi,nhưng nhìn mỏi mắt cũng kô thấy file.sis để install j cả. cho e hỏi các bác cách để cài loại game này.

Có thể những file bạn down về là file .jar hoặc .jad (bạn extract file đó ra có nhiều file, có folder METAINF thì đúng là nó), nhưng hiển thị trên PC là file .rar.

Đối với các file này thì bạn giữ nguyên đừng extract ,mà chép vào điện thoại rồi cài đặt bình thường.

devil13

bro ơi...sao em cài game fifa 07 roài ko mở game lên được...em đang dùng dt n95 8gb...giúp em với

j3a01

hom trc mình có tìm đc 1 game tên là "Magic Gem ..." dành cho N80, nhưng mình down ko dc nữa, bạn nào có cho mình xin với. Thanks.

Status
Không mở trả lời sau này.