• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ZIPHONE - CÔNG CỤ TUYỆT VỜI ĐỂ UNLOCK & SỬA LỖI DEAD BASEBAND CHO 1.1.2 - 1.1.3 OTB

erictong38

Các anh ơi, e update máy e xog. H bị locked rùi. Mà e ko bít bấm số nào để đc bắt đầu unlock. Giúp e với....T.T....

frzz

Zibri cũng đã có hướng dẫn với máy có BL 3.9. Tốt nhất, trước khi dùng ziphone để jailbreak/active/unlock, nên làm cho máy sạch sẽ như khi mới xuất xưởng., sau đó restore firmware 1.1.3. Dùng lần lượt các lệnh sau:

ziphone -e (xóa baseband, BL 3.9 only) ---> lệnh này sẽ xóa hết các đụng chạm bằng phần mềm nào đó vào baseband trước đây.

ziphone -D (đưa về DFU mode) ----> nếu báo lỗi, đóng ziphone và mở lại.

Bật iTunes lên và restore 1.1.3.

ziphone -a -j -u (làm mọi thứ luôn)

O

O2_Orbit

Guest
Sau khi sử dụng Ziphone 2.2 unlock, activate, mình gặp một lỗi về Map, nó hông tìm ra được nơi mình đang ở. Vì mình biết fw 1.1.3 có thể cho mình biết được mình đang ở khu vực nào, nhưng máy của mình nó cứ search hoài thôi. Bạn nào gặp và biết fix trường hợp này ra sao hông vậy ta. Thanks!

erictong38

Thx

Bạn download Ziphone về sau đó kêt nối iphone với itunes chạy một phát là xong luôn. Phiên bản Ziphone 2.4 bạn có thể download tại đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=20966&page=9

Cám ơn bạn. Àh, cho mình hỏi, bạn có cách nào cài ringtone cho iPhone ko?Mình xài iPhone ringtone maker, mà nó là trial version T.T Và 3 cái trial mình làm, nó ghi đã send to the fone, mà mình mở máy thì ko thấy cái ringtone nào cả ToT Cứu với bạn ơi....:-??

adown

ziphone -e (xóa baseband, BL 3.9 only) ---> lệnh này sẽ xóa hết các đụng chạm bằng phần mềm nào đó vào baseband trước đây.

vậy lệnh này có tính năng như virginzer lại iphone hả bác?

HaNoiBuon

mà sao copy vào trong thư mục /var/root/Media .Mục đích là để rút gọn thời gian cho quá trình update, thía mà vẫn đợi gần chết, hình như nó không sử dụng đến cái files này mà down trực tiếp từ server về thì phải ... hix hix hix

hmcp3005

Máy mình 1.1.1 OTB, up lên 1.1.3 và dùng ZiPhone để unlock,active,jailbreak. Cài nhiều soft không sài dc, đụng vào là văng ra home, không có icon trên springboard...Bực quá, downgrade xuống 1.1.2 (nhưng vẫn giữ FW 04.03.13_G) thì cài các soft vô tư, tất cả ok hết.
Nhưng k thể dùng iBrick được, báo Free my iPhone hoài???
Cũng k thể dùng iPhoneBrowser được lun, báo là chưa jailbreak????
Chỉ dùng được winSCP thui.
Bác nào biết cách fix vui lòng chỉ mình với, thanks alot.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
vậy lệnh này có tính năng như virginzer lại iphone hả bác?

Xóa sạch baseband rồi chạy lại baseband thì cũng tương tự virginizer thôi.

Máy mình 1.1.1 OTB, up lên 1.1.3 và dùng ZiPhone để unlock,active,jailbreak. Cài nhiều soft không sài dc, đụng vào là văng ra home, không có icon trên springboard...Bực quá, downgrade xuống 1.1.2 (nhưng vẫn giữ FW 04.03.13_G) thì cài các soft vô tư, tất cả ok hết.
Nhưng k thể dùng iBrick được, báo Free my iPhone hoài???
Cũng k thể dùng iPhoneBrowser được lun, báo là chưa jailbreak????
Chỉ dùng được winSCP thui.
Bác nào biết cách fix vui lòng chỉ mình với, thanks alot.

Bạn thử chép file Services.plist của mình tại đây http://www.pdaviet.net/showpost.php?...8&postcount=83 , rồi đưa nó vào folder System/Library/Lockdown/ , rồi restart lại máy xem thế nào nhé .

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
ZiPhone 2.4 official GUI

Phiên bản ZiPhone 2.4 chính thức được đưa ra trên Blog Zibri hôm qua,ở phiên bản này có sự hợp tác giữa Zibri và Frederick từ website iunlock.no --> phiên bản pro nhất từ trước đến nay :D nhưng có lẽ đây chưa phải là phiên bản cuối cùng vì để ý ở Advanced Features sẽ thấy dòng chữ "More to come later..." -->Hy vọng ở các phiên bản sau sự ổn định tăng cao và có thể fix được các lỗi khi kết nối với iBrick hay iTunes :D.

Hướng dẫn sử dụng:

Phiên bản có dạng GUI tiện dụng với các Button cho bạn lựa chọn , bao gồm:

- Do it all! : Unlock,Jailbreak & Active .
- Level2 : Jailbreak & Active .
- Level3 : Chỉ Jailbreak . ---> Cài đặt Installer.app trên iPhone , hữu dụng khi bạn là khách hàng hợp pháp của Apple . (Có nghía là để cài Installer.app cho những ai kích hoạt iPhone qua iTunes).Và đặc tính này hỗ trợ cài đặt Installer.app cho cả iPod Touch.
- Refurhbish : Đưa máy về trạng thái suất xưởng , hữu dụng khi cần gửi trả cho Apple hay mang tới Apple bảo hành :D .

Hoặc bạn có thể lựa chọn trong Advanced Features các công việc mà bạn cần thao tác với iPhone bằng cách tick vào các ô sau:

- Jailbreak file system : Jailbreak iPhone
- Active : Active iPhone
- Unlock SIM-Lock : Unlock , làm iPhone có sóng.
- Erase BL 3.9 Baseband : Xóa sạch sẽ baseband cho iPhone có BL 3.9
- Fake IMEI : Sửa IMEI

Ngoài ra trong Advanced Features còn có các Button DFU Mode , Recovery Mode và Normal Mode cho các bạn chọn lựa.Không những thế GUI còn có 5 themes với 5 màu : Blue , Silver , Black , Grey , BlueGrey cho các bạn chọn lựa :) và Making Cafe with Zibri :)) .

Link Download :

[hide]http://tinyurl.com/yvzoe3
http://tinyurl.com/2bk3tq
http://mihd.net/6cblf1[/hide]

Chỉnh sửa cuối:

danhtin2006

giúp mình với ! Mình dùng Ziphone unlock con 1.1.2 OTB ok nhưng vào phone bấm số là văng ra, máy khác gọi đến kg hiển thị (máy gọi vẫn có đổ chuông), vào intall fix nhưng kg intall đc ứng dụng nào hết (erro), làm sao bây giờ mấy huynh, em test wifi chổ khác rùi, cũng vậy !

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
giúp mình với ! Mình dùng Ziphone unlock con 1.1.2 OTB ok nhưng vào phone bấm số là văng ra, máy khác gọi đến kg hiển thị (máy gọi vẫn có đổ chuông), vào intall fix nhưng kg intall đc ứng dụng nào hết (erro), làm sao bây giờ mấy huynh, em test wifi chổ khác rùi, cũng vậy !

Bạn cài iWorld rồi vào set country là VN là đc , có lẽ bạn nên cài đặt lại Installer , có thể sẽ hết lỗi,hoặc restore lại rồi chạy ZiPhone lại :D

suzuki_sport_rgx

102 và 111 cứ update lên thẳng 113 đi các bác , rồi dùng ziphone chọn ClickHereX3.9.bat mà unlock và ja vô tư
còn 112 và 113 thì chọn ClickHereX4.6.bat mà wất thẳng cẳng cho tui

mất có chưa tới 3p , quá thơm .
thanks các anh chị em kỹ thuật nước ngoài đã share hàng free .

bác ơi, tui đang ở 1.0.2 đả unlock và xài ok lâu nay, bây giờ thấy bác nói up lên 1.1.3 vậy bác có thể hướng dẫn cho tui được kg bác, hoặc dẫn link cho tui củng được, thank bác vài phát luôn

danhtin2006

Mod ơi ! Em restore lên 1.1.3 luôn vẩn vậy, kg intall đc, kg kết nối với iBrickr đc luôn, làm sao fix lổi bây giờ, cứu :((

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
bác ơi, tui đang ở 1.0.2 đả unlock và xài ok lâu nay, bây giờ thấy bác nói up lên 1.1.3 vậy bác có thể hướng dẫn cho tui được kg bác, hoặc dẫn link cho tui củng được, thank bác vài phát luôn

Bạn đưa về DFU Mode rồi restore về FW 1.1.3 nha,sau đó dùng Ziphone 2.4 ở trên , nhấn vào Do it all là xong . Chúc thánh công.

Mod ơi ! Em restore lên 1.1.3 luôn vẩn vậy, kg intall đc, kg kết nối với iBrickr đc luôn, làm sao fix lổi bây giờ, cứu :((

SAu khi up lên và chạy ZiPhone sẽ bị lỗi iBrick , không sao , vào installer cài đặt BSD Subsystem 2.1 rồi add sources sau : i.unlock.no , vào cài ZiPhone iBrick Fix sau đó khởi động lại là xong , lưu ý khi vào installer,việc đầu tiên là refresh sources.

Các bạn chú ý đây là lần cuối mình nhắc lại về vấn đề lỗi Free my iPhone ở iBrick , các bạn chú ý đọc hết rồi hỏi chứ X-( .

agassi

Link Download :

hidden content may not be quoted[/B]

THANKS rồi mà link không hiện, chả lẽ reg nick khác. Kíu em với chủ topic ơi :)
Tiện thể cho em hỏi, mai em đi mua iPhone 16gb về unlock bằng cái này được không? THANKS!

Tom_codon

Super V.I.P
Tiện thể cho em hỏi, mai em đi mua iPhone 16gb về unlock bằng cái này được không? THANKS!

Sao ko chịu đọc diễn đàn vậy nhỉ ???
Đáng trách thật đó.
16GB unlock tốt bạn ạ.
F5 sẽ thấy link

NguyenThanhTuan

Super V.I.P

Chức năng thanks vẫn hoạt động bình thường , iPhone nào xài cũng đc hết

agassi

Khổ thân em, chức năng Thanks rõ là tốt rồi nhưng F5 hoài mà vẫn không được mới ác chứ ?!

ThaiDang

Khổ thân em, chức năng Thanks rõ là tốt rồi nhưng F5 hoài mà vẫn không được mới ác chứ ?!

Chắc là do đường truyền mạng,bạn reset máy tính lại rồi đăng nhập lại xem sao.