• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẢN EVO 4G - SUPERSONIC (WWE 3.70.651.1) NAND - NHANH, MƯỢT !

hnam5

Bro Dungph xin cho hỏi bản này có cài được trên hd2 thường không vậy?

nganle

phát hiện thêm 1 lổi nghiêm trọng của bản rom này : không phát video được

dungphp

phát hiện thêm 1 lổi nghiêm trọng của bản rom này : không phát video được

Ơ, mình nghe nhạc, xem video tốt mà ! :O Cài thêm cái RockPlayer là ngon ngay !
Thank you !
Rất cần mọi người cho thông tin về lỗi để tìm cách fix ! Mình mới đưa sự sống vào cái file của HTC thôi. Giờ nó dặt dẹo thì tìm cách làm cho nó ngon !
Cám ơn mọi người !

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Sau khi sử dụng mình lại quay về bản 3.4 cho lành, vì tốc độ (mượt) của bản này kém hơn, muốn gọi tel phải làm thêm đông tác phụ... mà vẫn không sử dụng HTC sync được. Không dùng được My location + map :(

Bạn cho mình xin cái phần mềm SYN đi ! Mình toàn dùng Droid Explorer hoặc command ! Thank trước !
Ôi, đã test lại ! SYN rất tốt, kg có vấn đề kg SYN đc !

ĐANG UP PHIÊN BẢN CHUẨN LÊN !

Chỉnh sửa cuối:

duong8488

Có bản chuẩn chưa bác, ram dư như vậy là khá khủng để có sense rồi. Nóng ruột wa'

dungphp

Cứ dùng thôi ! các app thừa thì tưk xóa đc mà ! xem video thi` lên Market download cái RockPlayer là ngon ! Fix lỗi bị thêm số 1 đằng trước thì muôn đời EVO bị, fix 1 lần là xong ! Syn thì kg có vấn đề gì cả, tốt ! Cài thêm Superuser vào !

duong8488

Tự fix tạm vài cái, bản này đẹp wa, ngon, nhưng khởi động thì hơi lâu thôi. Rất mượt mà.

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Khổ quá, bác ơi, vấn đề là đã root đc đâu, nên root explore có chạy đâu mà copy với chả paste, e đang toát hết cả mồ hôi đây này

Download cái phần mềm Droid Explorer về, quản lý cả Hệ điều hành luôn !
Nếu muốn root thì chỉ việc lên chợ tải Superuser cài và cài root explorer là OK mà !
GPS nhanh cực kỳ mà ai bảo kg dùng được ! :p

Chỉnh sửa cuối:

duong8488

Em làm đc rồi bác ạ, yêu cái camera wa', giữ chặt ở điểm nào, tự lấy nét và chụp luôn ở đó, ko phải ấn nút chụp hình, cái này kế thừa từ winmo đây, galery zoom ảnh ko bị vỡ hình nữa, mọi thứ đang nghiêng ngả sau mấy chén rượu đầu xuân, nhưng ko thể ngủ đc khi ôm Evo 4G trên tay. E chờ bác từng giây để có bản chuẩn hơn nữa. Blutooth có vấn đề gì ko nhỉ, ng ta ko tìm đc máy em như mọi khi.

duong8488

Dòng chờ thường xuyên là 3mA, e chưa xuống được 2mA, nhưng thế là tuyệt vời và ổn định lắm rồi, chưa bị FC cái nào, 4G này cái setting nó làm font to lên, giống con Sony Ericsson Xperia Arc, sense thời tiết cũng thêm 1 vài hiệu ứng mới, nghe nhạc bình thường, quay phim xong thì phải dùng rockplayer để tìm clip đó coi mới được, cái này chắc a sẽ sớm fix thôi.
E rất thích bản này, hi vọng sớm được update

duong8488

E đã update bản Youtube mới nhất, menu thì ko sao, nhưng vào xem 1 clip nào đó thì nó có 1giây phát tiếng sau đó báo có vấn đề ko play được, có vẻ lỗi này khó khắc phục, ko biết xem trực tiếp trên web đc ko, vừa flash xong, nó còn báo update xong flash player 10.1 cơ, cái này mới :D

duong8488

bản này sao quay phim nó HD nó tự văng ra ngoài và treo máy luôn. chắc đang còn lỗi.

MIUI quay nét cực, nhưng chưa phải HD, bản này chụp ảnh rất đẹp, rất chuyên nghiệp, bạn nên theo bản này.

senshin

Bản này so với gauner1986 hd-fi nand 0.3 thì thế nào hả các bác có gì hay hơn không tết đi chơi nhiều nên hỏi trước biết ngõ up rồi cài pm chỉnh sửa hơi lâu nên ngại test quá thông cảm :p