• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẢN EVO 4G - SUPERSONIC (WWE 3.70.651.1) NAND - NHANH, MƯỢT !

randoms

các bác cho em hỏi root để làm gi
tác dụng của root như thế nào
em dùng ban gunner 0.3 liệu có root được k và làm như thế nào bác có the huóng dãn em được k
em xin cảm on các bác trước

Root là can thiệp sâu hơn vào máy để cài đặt một số phần mềm. Một số phần mềm chỉ root thì mới cài được.

@Bác dunghp: đưa bản này lên xda chưa bác phải đưa lên để thấy vietnamese ta hoành tráng chứ.

hnam5

Chiều vừa up bản này, dòng rất ổn <3ma nhưng vẫn hao pin ghê. chế độ nghỉ standby mà vẫn 1h~1%? bản gauner 2-3h~1% pin. bác chủ thớt để ý cái này xem đúng ko nhé.
bản này mượt hơn bản gauner (ý kiến cá nhân)
ko gọi được điện thoại dù đã fix theo hd của nganle?

sonic11

Chiều vừa up bản này, dòng rất ổn <3ma nhưng vẫn hao pin ghê. chế độ nghỉ standby mà vẫn 1h~1%? bản gauner 2-3h~1% pin. bác chủ thớt để ý cái này xem đúng ko nhé.
bản này mượt hơn bản gauner (ý kiến cá nhân)
ko gọi được điện thoại dù đã fix theo hd của nganle?
Mình làm theo hướng dẫn của nganle là được, bạn nhớ restart lại dt nhé.

dickycheung0770

bác cho e hỏi muốn kiểm tra "dòng tiêu thụ khi chế độ nghỉ: =< 3 mA" như bác nói thì làm thế nào

stupid1314

Bị FC liên tục, mình đang dùng TM. Cài bản này lẩn MIC cũng bị FC, quá nãn!!! Lâu nay dùng LEO thường hok sao chuyển qua TM thấy lãng quá. Thương em LEO thường quá.

dungphp

Bị FC liên tục, mình đang dùng TM. Cài bản này lẩn MIC cũng bị FC, quá nãn!!! Lâu nay dùng LEO thường hok sao chuyển qua TM thấy lãng quá. Thương em LEO thường quá.

Chắc data cũ rồi !

dickycheung0770

bác down current widget về là biết ngay

mình mới cài vào....add widget...nó hiện 279mah là sao bạn
1 lúc sau nó còn 75mah :D...sao bít nó bao nhiu ở chế độ nghỉ bạn...vì nghỉ thì tắt màn hình rùi

Chỉnh sửa cuối:

bakery89

bác để lâu lâu 1 chút,dòng tiêu thụ đâu phải 1 phút là xuống ngay đc,cái gì cũg phải từ từ chứ bác,nếu để lâu mở lên mà vẫn 75 hay 60 mAh thì máy bác đang bị lỗi rùi,hot reboot lại đi

nganle

sao mình cài root ẽploer nhưng nó không cho mình root các bác giúp mình với

root máy đi bạn , vào makret DOWNLOAD z4root về cài , cài song mở z4root lên chọn dòng thứ 2 chờ cho nó chạy xong reboting máy lai , mở Root Expore lên copy file ờ trên và Paste vào /data/data/com.android.phone/shared_prefs .ok

now1604

root máy đi bạn , vào makret DOWNLOAD z4root về cài , cài song mở z4root lên chọn dòng thứ 2 chờ cho nó chạy xong reboting máy lai , mở Root Expore lên copy file ờ trên và Paste vào /data/data/com.android.phone/shared_prefs .ok

cám ơn bạn mình đã làm được rồi

mình mới cài vào....add widget...nó hiện 279mah là sao bạn
1 lúc sau nó còn 75mah :D...sao bít nó bao nhiu ở chế độ nghỉ bạn...vì nghỉ thì tắt màn hình rùi

Click vào nó hiện ra phần setting mà, chỉnh 1min update 1 lần thì tắt màn hình chờ 1 chút, sau đó mở lên xem lại thui....

nganle

bác dungphp đả fix được lổi xem video chưa vậy , em cài rock player rồi vẩn không xem video được

cám ơn bạn mình đã làm được rồi

Các bác làm thế nào thế, trên maket làm gì có phần mềm nào như thế, làm ơn hướng dẫn cụ thể với.Thank

Các bác làm thế nào thế, trên maket làm gì có phần mềm nào như thế, làm ơn hướng dẫn cụ thể với.Thank

sbc

Bạn phải lấy phần mền < applanet2.7.0 > để đi chợ thì có ngay < z4root > còn bên < makret > thì không có nhé bạn .

Bạn phải lấy phần mền < applanet2.7.0 > để đi chợ thì có ngay < z4root > còn bên < makret > thì không có nhé bạn .

Thank bác...........................

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

cũng ko có bác ợ.??????

Chỉnh sửa cuối:

duong8488

Nghe đồn sắp có bản fix lỗi rồi, có sẵn hiển thị % pin, 1 vài app nhỏ, và cả cái app z4root nữa thì phải. Đã fix được cả lỗi bị FC Yahoo nữa nha.
Coming soon !!!!!!!