• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẢN EVO 4G - SUPERSONIC (WWE 3.70.651.1) NAND - NHANH, MƯỢT !

nganle

Bản này ở đâu thế bác, lai hàng mới ạ ?? Ưu điểm so với EVO thế nào ạ, có giữ lại cái camera cho vào không :-s, so với các bản Desire HD khác như 5.1 MrPDA post thì có mượt hơn ko ??

trước mắt có nhửng ưu điểm so với EVO : mượt hơn , pin sai lâu hơn , nghe nhạc hay , thời gian boot nhanh hơn . dang test thêm

senshin

Yeh! bản mới.Bản đầu làm biếng test nhưng máu quá để down thử xem.\-/

goldeneagle

ủng hô cho anh dungphp rất nhiệt tình làm rom cho anh em :)
mong anh có được 1 rom hoàn thiện cho anh em hd2 xơi ^^

senshin

Cảm nhận bản clean nhanh mượt.3G 2G WIFI dùng tốt cả.Dòng sao cứ 25-26ma dù khởi đông lại nhiều lần tắt màn hình 10p bật lại vẫn khoảng 24mh.Bản nàY mà có thêm phần chọn HTC widget như ở gauner1986 hd 0.3 thì hay quá.Có ai biết cách đổi cái khóa màn hình từ cong cong thành thẳng không xài rom gauner1986 hd 0.3 thì có phần chọn skin mình dùng skin Sfari HD
attachment.php
giờ qua rom này install rồi mà không có chỗ chọn.ai biết chỉ giáo với

sonic11

Bạn dungphp ơi, nếu mình up cái Desire clean mà không có 2 file (sdcard/data2sd/data.img && sdcard/.config) thì nó có tạo file 512Mb ko? Nó tạo ở đâu thế sao mình vô thẻ nhớ không thấy :D

balaxitamon

Bản Desire clean này lấy data2sd ở đâu bác, em để nguyên các data2sd của bản evo thì nó không nhận, có 119 mb mấy à

dungphp

Bản Desire clean này lấy data2sd ở đâu bác, em để nguyên các data2sd của bản evo thì nó không nhận, có 119 mb mấy à

Data on NAND rồi ! Nó nhẹ mà ! Nếu muốn data trên thẻ nhớ thì chỉ việc thay file boot.img của bản EVO sang (flash lại)

Chỉnh sửa cuối:

nvn1010

Bản nàY mà có thêm phần chọn HTC widget như ở gauner1986 hd 0.3 thì hay quá.Có ai biết cách đổi cái khóa màn hình từ cong cong thành thẳng không xài rom gauner1986 hd 0.3 thì có phần chọn skin mình dùng skin Sfari HD giờ qua rom này install rồi mà không có chỗ chọn.ai biết chỉ giáo với

Mấy cái đó thì chỉ những bản HD mới có thôi

senshin

Mấy cái đó thì chỉ những bản HD mới có thôi

Thanks sau 7 giờ sử dụng bản này rất tốt cực nhanh mượt có % pin đáng dùng dòng chờ cứ nằm mãi ở 24- 26 ma nhưng pin dùng rất lâu ~X( ghét cái khóa màn hình cong cong không chỉnh được nên về với gauner1986 hd 0.3 thôi.Chờ đợi bản khác vậy hu hu:-?

balaxitamon

Bản clean này quarand tỉ thấp, có 1k2 à, thay kernel MDJ 10.4 vào thì còn cỡ 1k, bản evo tới 1k8 lận

highway1vn

Em cài bàn bản này sài cũng rất ổn, pin cũng rất tốt,có điều là khi cài vietnamese IME thì khi nhắn tin không dùng được chỉ dùng mặc định của máy. Thỉnh thoảng khi gọi điện rùi tắt ngay thì bi lỗi ( màn hình tắt còn các phím cứng đều sáng rùi treo luôn, thỉnh thoảng thì lại trở lại bình thường sau 3 đến 5 phút còn thường xuyên là treo cứng luôn em phải chọt nút restart để khởi động lại) Các bác có lời khuyên nào cho em không?

alpine

bật nó lên ở chổ nào vậy bạn mình tìm mãi ma ko biết chổ nào cả

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

vào trong setting tìm cũng không thấy đâu ca! bạn dungphp giúp mình với mình vào Widget và các mục khác cũn không thấy icon GPS ON,OFF đâu cả!!!!

Chỉnh sửa cuối:

highway1vn

Bản EVO nhỉ ? có lẽ phải bỏ cái data2sd mới được !

Em cài bản clean bác ah mọi thứ đều tốt chỉ thỉnh thoảng bị như vậy, chính xác là máy em bị hiện tượng khi gọi một số phát hiện ra gọi nhầm em ấn nút end thì treo một lúc, có lúc treo luôn hic hic có bác nào bị như em khong?

dungphp

bật nó lên ở chổ nào vậy bạn mình tìm mãi ma ko biết chổ nào cả

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

vào trong setting tìm cũng không thấy đâu ca! bạn dungphp giúp mình với mình vào Widget và các mục khác cũn không thấy icon GPS ON,OFF đâu cả!!!!

Settings/Location/GPS...

dungphp

nhưng tìm cái biểu tượng ion GPS ON-OFF thi làm sao hả bạn giup mình nhé

Settings/Location/Use GPS satellites Tích vào là bật GPS lên mà ! xem bản đồ vị trí, tọa độ,...