• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ Python Libs Full cho V2

anhtamhcm

Ngoài những tập tin này, thì anh còn chỉnh sửa ở các tập tin nào nữa để hiển thị tiếng Việt vậy, nếu chỉ làm 3 thằng này thì vẫn chưa hiển thị TV ở các dòng như Yes-No hoặc là "Xin vui lòng chờ". Hiện em đã fix lại đc bộ Python chạy hoàn hảo tất cả các ứng dụng Python cho dòng OS7(test OK trên 7610) nên muốn chỉnh lại phần hiển thị TV này cho đẹp trước khi up lên cho anh em xài thử ấy mà :D.

Yes hoặc No là FW của máy:D "Xin vui lòng chờ" nằm trong tệp powlite_fm.py:D

nguoiqualoicu

Yes hoặc No là FW của máy:D "Xin vui lòng chờ" nằm trong tệp powlite_fm.py:D

Ý em không phải là hỏi Yes-No của FW mà là ngôn ngữ ở chỗ cái bảng hiện ra lúc ta thoát 1 CT python ấy(VD: Tử vi), mà hỏi Đồng ý hay Hủy bỏ ấy :D.

saodoingoi142

Moderator
Đã bổ sung các tệp chạy_Nhưg vẫn ko chạy dc pm Winfile!

Bây giờ bạn làm như anhtam hướng dẫn nhé:
Lấy tất các tệp chạy mà bạn cho là OK ở bộ Libs mà thangnd31082 đã hướng dẫn đó copy vào Libs của tôi là xong
Các tệp đó có tên như sau:

WIF.pyc
powlite_fm.py
ZLIB.PYD
clipboard.py
uikludges.pyd
MD5.PY
WFM_LITE.PY
RW.PY
crc16.pyd
py_compile.py
BASE64.PY
WIF_KEYS.PY
py_decompile.py

Mình đã làm theo lời bạn hướng dẫn của anhtam rồi đó!Tức là đã bổ sung các tệp chạy trên_Nhưg máy 7610 vẫn ko chạy dc pm Winfile!Liệu có còn cách khác nữa ko anhtam??? :-? :-/:p
Thời gian trước đó mình theo đuỗi hoài pm SmartSIS "khó nuốt" kia,nhưng rồi mình đã từ bỏ nó rồi vì cho dù có cài dc thì mình nghĩ mình ko đủ khả năng để sử dụng nó!:O.
Bây giờ thì mình chọn và quyết định phải dùng dc pm WinFile--->> "Được đánh giá là tuyệt đỉnh kia!".Vì thế rất mong bạn anhtam và mọi người khác bỏ chút th.gian "quý báu" tìm hiểu và khắc phục lỗi này để mình cài dc trên 7610,cho hoàn thiện pm WinFile này nhé!!!"Chân thành cảm ơn thực sự_Chứ ko cảm ơn khách sáo đâu...!!!"

Thangnd31082

Mình đã làm theo lời bạn hướng dẫn của anhtam rồi đó!Tức là đã bổ sung các tệp chạy trên_Nhưg máy 7610 vẫn ko chạy dc pm Winfile!Liệu có còn cách khác nữa ko anhtam??? :-? :-/:p
Thời gian trước đó mình theo đuỗi hoài pm SmartSIS "khó nuốt" kia,nhưng rồi mình đã từ bỏ nó rồi vì cho dù có cài dc thì mình nghĩ mình ko đủ khả năng để sử dụng nó!:O.
Bây giờ thì mình chọn và quyết định phải dùng dc pm WinFile--->> "Được đánh giá là tuyệt đỉnh kia!".Vì thế rất mong bạn anhtam và mọi người khác bỏ chút th.gian "quý báu" tìm hiểu và khắc phục lỗi này để mình cài dc trên 7610,cho hoàn thiện pm WinFile này nhé!!!"Chân thành cảm ơn thực sự_Chứ ko cảm ơn khách sáo đâu...!!!"
Posted via Mobile Device Nếu chọn winfile thì làm như lúc trước mình đã HD bạn cài thành công đó !

nguoiqualoicu

Đã trả lời rồi mà >>> Trong tệp WIF.PYC đó

Đã fix lại được ngôn ngữ trong tệp WIF.pyc này :D, còn ngôn ngữ trong powlite_fw.py và wif_lite.py thì kô cần fix lại nữa vì trong bộ lib củ của anh thì nó đã đc anh xử lý rồi :D, bây giờ thì có thể hiển thị TV hoàn hảo rồi và quan trọng là có thêm kinh nghiệm để xử lý 1 vài chương trình mà có ngôn ngữ đi kèm theo kiểu này, thank a8 >:)>:). Có được bộ Lib hoản hảo bây giờ lại đc hiển thị full TV thì "vô đối" rồi =))=))=)).

Copekeomut

Posted via Mobile Devicedạ cho em hỏi kái. Em copy vào forder libs rùj. K0 dùng đc.Em mún del thì làm thẽ nào ạ? Máy 6680 of em dùng python 1.45 , modul pack 1.27 and scriptshell đi kèm python 1.45 là ok lun! Hjhj. Nhưng em mún dùng thử pản này của anh8.Và bi gjờ k0 pít del. Gjúp mút vs.:-<

saodoingoi142

Moderator
Vâng!Vẫn biết vậy nhưng...pm SisTail của manhtu thì...!!!

Posted via Mobile Device Nếu chọn winfile thì làm như lúc trước mình đã HD bạn cài thành công đó !

Vâng!Vẫn biết là làm theo bạn như lần trước bạn hứong dẫn là thành công với WinFile,nhưng với bộ Libs đó lại ko chạy dc cho pm Dọn rác_SisTail của manhtu.Ấy vậy mới khổ chứ! :(( Nếu ko tin bạn thử chạy thêm pm SisTail_v2.52 của manhtu thì bạn sẽ rõ thôi mà...!!!:-??
Tức là :
@-Bộ Libs của bạn chạy dc tốt cho WinFile và 1so ứg.dụng khác><Nhưng ko chạy dc cho SisTail.
@-Còn bộ Libs của anhtamhcm chạy tốt SisTail và 1 số ứng dụng khác...><Nhưng lại ko chạy dc cho Winfile.
Hãy giúp tôi làm rõ nha...!!!Và sữa lỗi này xem sao???:-?:-/:O:-??:p

saodoingoi142

Moderator
Rất dễ bạn à!!!Nhưng hơi vô lý!!!

Posted via Mobile Devicedạ cho em hỏi kái. Em copy vào forder libs rùj. K0 dùng đc.Em mún del thì làm thẽ nào ạ? Máy 6680 of em dùng python 1.45 , modul pack 1.27 and scriptshell đi kèm python 1.45 là ok lun! Hjhj. Nhưng em mún dùng thử pản này của anh8.Và bi gjờ k0 pít del. Gjúp mút vs.:-<

Rất dễ bạn à!!!Nhưng hơi vô lý!!!Trước hết cho mình hỏi tý đã!Bạn đã làm đúng như bạn đã làm khi cài đặt chưa?Tức là khâu chép đè bộ Libs vào ổ đĩa E/System/Libs... -->vậy đó.Nếu chưa làm đúng thì bạn phải kiểm tra lại.Vì hầu hết trên D.Đan ai ai cũng có bộ Libs của anhtamhcm là đều chạy tốt dc những ư.dụng của Python.
Mà hình như bạn đang Online trên Mobile thì phải?Vậy thì mình khuyên bạn làm trên PC mới đem lại hiệu quả cao,và nếu bạn muốn Dele chúng thì cũng rất dễ dàng...!!!Vậy nha chúc bạn làm tốt...!!!:p;;)

TruBic

Well-Known Member
Rất dễ bạn à!!!Nhưng hơi vô lý!!!Trước hết cho mình hỏi tý đã!Bạn đã làm đúng như bạn đã làm khi cài đặt chưa?Tức là khâu chép đè bộ Libs vào ổ đĩa E/System/Libs... -->vậy đó.Nếu chưa làm đúng thì bạn phải kiểm tra lại.Vì hầu hết trên D.Đan ai ai cũng có bộ Libs của anhtamhcm là đều chạy tốt dc những ư.dụng của Python.
Mà hình như bạn đang Online trên Mobile thì phải?Vậy thì mình khuyên bạn làm trên PC mới đem lại hiệu quả cao,và nếu bạn muốn Dele chúng thì cũng rất dễ dàng...!!!Vậy nha chúc bạn làm tốt...!!!:p;;)
Posted via Mobile Devicenói chung chung quá người ta ko hiểu đâu.Nếu cài python và modul bẳng file sis thì muốn xoá bộ python và modul thì .Python và modul đó phải vào app manager tìm đến và xoá. Còn chép đè libs vào mà bảo dễ xoá, vậy bạn biết cái nào mới cái nào cũ ko mà bảo là dễ xoá,?

Copekeomut

Posted via Mobile Devicekhó del la'm a. Em chảng pít del. Do chép đè vào nên k0 biết del hết có ảnh hưởng jh k0! Hơn nữa k0 biết káj nào vừa chép đè. Tìm từng file thì lâu quá.

huythanh_9x

Đừng có nói là khó down!!!. UcWeb 6.3 còn down ầm ầm nhé em

pác 8 ui.có wa' đáng hok zay.down bằng mobile mà tốc độ hơn 50k/s cơ ah.e cũng dùng ucweb mah chỉ dc nhanh nhất thì 5k/s thui.(e đang ở hà nội)

MinhThang

Manager
pác 8 ui.có wa' đáng hok zay.down bằng mobile mà tốc độ hơn 50k/s cơ ah.e cũng dùng ucweb mah chỉ dc nhanh nhất thì 5k/s thui.(e đang ở hà nội)

Bạn không thấy hình ảnh được test và chụp à. Phụ thuộc đường truyền nữa đấy.

anhtamhcm

GPRS S60 của bạn mà lại so sánh với WIFI của Windows Mobile sao!!>:) Tôi chỉ ví dụ là có thể down ầm ầm bằng UC chứ dùng Windows Mobile (PPC) thì Opera là lựa chọn số 1 >> 50k/s đang còn chậm đấy

vokhanhyen

GPRS S60 của bạn mà lại so sánh với WIFI của Windows Mobile sao!!>:) Tôi chỉ ví dụ là có thể down ầm ầm bằng UC chứ dùng Windows Mobile (PPC) thì Opera là lựa chọn số 1 >> 50k/s đang còn chậm đấy

Sạc ! anh8 vẫn giữ con pocket a` ! em cho con 02 của em đi văn điển rùi ! mà cái Ucweb6.7 mới này down=con QD với tốc độ chóng mặt trên dưới 20kb/s=))=>>>khung hoảng tinh thần .Nhưng nếu là mạng serverE thì ko đc như thế,chậm hơn :)

thuglife18

Well-Known Member
ai bik cách đóng gói trọn bộ nì ko chỉ em với giống như bộ mà anhtam đã up 7mb á...cài cho lẹ

TruBic

Well-Known Member
ai bik cách đóng gói trọn bộ nì ko chỉ em với giống như bộ mà anhtam đã up 7mb á...cài cho lẹ

Nếu bạn muốn đóng gói lại thì bạn hãy chép ra thẻ nhớ cái thư mục chứa bộ libs rồi dùng sisboom đóng gói nó lại là có 1 file sis thội nè.
chúc bạn thành công.