• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

elmi

Thôi bác thử theo cách bác shooter thử xem. Thử chuyển qua PC khác up lại thử xem. Nếu có UPS hoặc laptop thì khả năng sốc điện sẽ đỡ hơn. Còn dùng điện lưới thì khả năng điện áp không ổn định là nhiều. Chúc bác sớm khôi phục được em Qtek S200

revmis

Thank you very much

Cảm ơn Mod Shooter và Elmi đã trả lời,

Sau 1 ngày đánh vật với em nó từ sáng đến tối, cũng may mắn là mình đã restore dc em Prophet của mình.
Đầu tiên mình chạy qua nhà thằng bạn mượn sợi cáp xịn của nó sau đó chuyển sang up trên laptop theo hướng dẫn của 2 bạn. Tháo SD card, tháo Sim ra(nhiều người nói có thể bị lock, ko biết có thực ko?). Up lại PVTemp trước. 2 lần đầu tiên up cũng ko đc,báo lỗi y chang. Restart laptop lại tự nhiên lần thứ 3 lại được, sau đó lên rom WM6 bình thường. Tuy nhiên mình chuyển sang dùng transformer 1.1 của Cloudyfa rồi, ko xài của Prophet Touch của Gullum nữa.
Mình nghiệm ra lỗi khi update của mình là do 2 vấn đề sau, để bạn nào có gặp trường hợp giống mình thì rút kinh nghiệm để xử lý.
1. kết nối USB kô tốt-->Thay cáp USB và chuyển sang laptop
2. khi PV Temp khi update lần đầu, rom này đã chuyển con Prophet của mình từ G4 thành G3 lại mà mình ko để ý. do đó khi vào bootloader để upgrade lại, mình chọn nhầm file RUU cho G4.

Bây giờ đang enjoy Transformer 1.1 của anh Cloudyfa, lại tự nhiên gặp cái lỗi này, ko biết có post chung thread này dc ko hay phải tách thread khác nhỉ?
Mình dùng Pim backup trong WM5 backup toàn bộ lại trước khi up WM6, khi restore trong WM6 thì mọi contact, task, appointment dc recover được, trừ cái SMS của mình. Khi dang chạy pim thấy thông báo tìm thấy "426 record", nhưng cuối cụng lại thấy báo "0 message inserted in the database"nên ko có cái SMS nào restore dc cả. Mình đang search lại thread của Dotfred post trên xda-developers nhưng chưa tìm dc cách giải quyết, Shooter và Elmi giúp mình dc ko?
Một lần nữa cảm ơn 2 bạn nhiều nhé.

Shooter

...2. khi PV Temp khi update lần đầu, rom này đã chuyển con Prophet của mình từ G4 thành G3 lại mà mình ko để ý. do đó khi vào bootloader để upgrade lại, mình chọn nhầm file RUU cho G4...

Cậu đã xác định nhầm. Không thể có việc Rom Temp đổi G4 thành G3!. Rất may là recover được máy, up nhầm đời G3, G4 rất dễ hi sinh không cứu được.

...dùng Pim backup trong WM5 backup toàn bộ lại trước khi up WM6, khi restore trong WM6 thì mọi contact, task, appointment dc recover được, trừ cái SMS của mình. Khi dang chạy pim thấy thông báo tìm thấy "426 record", nhưng cuối cụng lại thấy báo "0 message inserted in the database"nên ko có cái SMS nào restore dc cả...

Dùng PIM Backup version mới hơn để backup ngay từ WM5. Hoặc dùng soft chuyên dụng như SPB Backup hiệu quả cho cả WM5 và WM6.

revmis

HI Shooter,

Thực sự khi update bằng PV Temp thì nó chuyển thành G3 đấy, cùng hơi lạ, nhưng mình còn nhớ chính xác vì khi đó IPL/SPL đều ending là 000 = G3 model. Cái này mình sure. Bởi vậy mới có chuyện dùng RUU cho G4 ko chạy dc mà dùng RUU cho G3 chạy được. Lúc đầu không để ý chuyện này, do hồi lúc trước khi update rom Dopod-WWE hồi xưa mình đã unlock CID cho G4, nên khi chọn ROMUpdateUtility_NV_G4thì báo lỗi liên tục. Xài tool cho G3 thì lại ok.
Liên quan đến chuyện backup contact thì như sau:
- hồi lúc còn xài WM5 thì đã dùng Spb để backup toàn bộ. Tuy nhiên bản backup này khi restore lại trên WM6 với ROM TouchVIII và TouchIX thì bị lỗi contact. Click vào contact thì ko hiện dc, khi call cũng ko hiện contact đc. Check trên xda-developer thì thấy lỗi này cũng có người bị người không. Nhiều member trên xda nói bị conflict khi backup với SPBbackup trên WM5 và restore trên WM6 và khuyên dùng PIM backup của Dotfred.
Do thấy như vậy, nên mình đã làm như sau: up lại PVtemp-->chạy Spb để restore-->chạy PIM để backup-->update Transformer 1.1-->dùng PIMbackup để restore . Vậy mà nó vẫn ko restore dc SMS, ngoài ra mọi thứ khác đều restore dc mới lạ chứ.
2 hôm nay lười quá chưa thử lại, mình nghỉ chắc phải kiếm soft restore SMS riêng thôi, còn dùng PIM để backup mấy cái còn lại.

Rgds.

matrix_reload

Uproom xong rồi, nếu Hard Reset thì có trở lại rom nguyên thủy không?

Các bạn cho mình hỏi nếu mình đã uproom lên bản 6, sau đó nếu Hard Reset thì có trở lại được bản rom nguyên thủy của nhà sản xuất không? Mình đang dùng Neo với WM5.
Và bạn nào có thể cho mình link của bản rom gốc cho máy O2 Neo không (cái mình màu trắng, đằng sau có dán tem gì có chữ BMW), và link của bản rom mới nhất có thể cài vào máy này (ít lỗi và ít hao pin).
Thanks Advance!

blackdoor

Manager
Các bạn cho mình hỏi nếu mình đã uproom lên bản 6, sau đó nếu Hard Reset thì có trở lại được bản rom nguyên thủy của nhà sản xuất không? Mình đang dùng Neo với WM5.
Và bạn nào có thể cho mình link của bản rom gốc cho máy O2 Neo không (cái mình màu trắng, đằng sau có dán tem gì có chữ BMW), và link của bản rom mới nhất có thể cài vào máy này (ít lỗi và ít hao pin).
Thanks Advance!

Nếu đã UP rom 6 thì khi HR vẫn chỉ là rom 6, không thể trở lại rom nguyên thủy được.

các bác cho em hỏi với em up rom w6 lên rồi nhưng khi khởi động lại máy, máy nỗi lên dòng : IPL 2.09 _ SPL 2.15.0000 _ GSM 02.69.21 _ OS 4.0.0.0 và màn hình của máy nằm nguyên vị trí thế luôn mà không chạy thêm gì nữa em reset lại vẫn bị nổi chữ và số như vậy , bác nào gặp trường hợp này thì chỉ dẫn cho em với . bây giờ máy của em không dùng được nữa rồi các bác cứu em với em thank các bác nhiều

hihi_vuilen

các bác cho em hỏi với em up rom w6 lên rồi nhưng khi khởi động lại máy, máy nỗi lên dòng : IPL 2.09 _ SPL 2.15.0000 _ GSM 02.69.21 _ OS 4.0.0.0 và màn hình của máy nằm nguyên vị trí thế luôn mà không chạy thêm gì nữa em reset lại vẫn bị nổi chữ và số như vậy , bác nào gặp trường hợp này thì chỉ dẫn cho em với . bây giờ máy của em không dùng được nữa rồi các bác cứu em với em thank các bác nhiều

Bác thử đưa về Bootloader rồi up lại thử được không, hồi lâu mình của bị và HR lại nhưng up không được nên đành liều đưa về Bootloader kết nối PC up lại,hy vọng là được.

cuongh

em cũng bi hiện tượng y hệt bác hihi_vuilen. các bác cứu em với, máy em bây giờ ở trạng thái bị treo ở màn hình khởi đông, đưa về Bootloader rồi up lại thử rom w5 cũng không được, nó toàn báo lỗi kết nối mặc dù đã nhận usb và dùng cáp kết nối xịn.

em cũng bi hiện tượng y hệt bác hihi_vuilen. các bác cứu em với, máy em bây giờ ở trạng thái bị treo ở màn hình khởi đông, đưa về Bootloader rồi up lại thử rom w5 cũng không được, nó toàn báo lỗi kết nối mặc dù đã nhận usb và dùng cáp kết nối xịn.

Coi chừng nó chết DOC rồi cũng ko chừng

biokiller

con này của bác die là chắc rùi,IPL là G4 mà SPL lại là G3,kiểu này là up lộn G3 cho G4 or ngược lại,bán xác đc rồi bạn,ko có cách nào cứu

hihi_vuilen

Hồi lâu mình bị như vầy đưa về Bootloader mình nối với PC máy cũng báo kô kết nối được, nhưng mình vẫn úp Step1 luôn, nó vẫn chạy cho dù AS 4.5 báo không kết nối,thế mới lạ nhưng trên PPC vẫn đang up, cuối cùng mình up lại được Win 2005 rồi up tiếp 2006, sau đó không gặp lỗi gì hết, lâu lâu làm liều cũng may thiệt,bác cứ thử đi.hi

namnguyen1146

mình dùng Active syns 4.5,mà Up bước 1 hardreset ngay khi hoàn thành máy vẫn k đưa về OS của bản ROM temp dc,vẫn là bản OS myterios,hpồi trước mình Up phát dc ngay,từ lúc thay cái máy desktop thì lại k up bước 1 dc nữa,bạn nào bít giúp mình nhé,à k Up Bản RoM temp PDA dc,but lại UP dc bản ROM AKÙ,mình cũng k bít tại sao,thanks mọi người

hoangan123

mình dùng windows vista nên ko cài được active syns nên mình cài Windows Mobile Device Center 6.1 không biết có up được rom không hay bắt buộc phải cài active syns ai biết chỉ dùm với.lâu rồi không thấy rom mới ra các bác nhỉ ^^

mình dùng windows vista nên ko cài được active syns nên mình cài Windows Mobile Device Center 6.1 không biết có up được rom không hay bắt buộc phải cài active syns ai biết chỉ dùm với.lâu rồi không thấy rom mới ra các bác nhỉ ^^

Trên Vista nếu muốn up rom cho Prophet theo mình chỉ có cách cài máy ảo XP thôi bạn ạh!

saikimma

Mình vừa up con Neo của mình lên bản Touth nhưng chạy xong phần Prophet_PV_Temp thì nó lên màn hình khởi động nhìn thấy chữ SPL, IPL rồi trắng dần và nháy liên tuc rồi tự tắt. Vào Boodload vẫn bình thường, up lại bản STEP1_PROPHET_WM6_V1.00_PDAMobiz_ vẫn thấy chạy nhưng không vào win được.Bác nào biết cách cứu dùm mình với.

laivinhanh

giúp mình với, mình vừa mua con O2 neo xong hôm trươc vẫn vào đươc wifi nhưng đến hôm nay thì không vào đươc nữa, máy mình là chip G4 mong mọi người chỉ giúp cách mở wifi. Mình vừa hand reset mà vẫn không được, mình cũng muốn up rom lắm nhưng chưa dám thực hiện, có gì mong mọi người thông cảm nhé. Thank! chúc vui!

nhocquaytony

cứ up rom bình thường đi bạn à vì prophet khá khó chít cid nên ko sao đâu.hihi cái này thường thường là do lỗi của win là chính ^^ enjoy

biokiller

giúp mình với, mình vừa mua con O2 neo xong hôm trươc vẫn vào đươc wifi nhưng đến hôm nay thì không vào đươc nữa, máy mình là chip G4 mong mọi người chỉ giúp cách mở wifi. Mình vừa hand reset mà vẫn không được, mình cũng muốn up rom lắm nhưng chưa dám thực hiện, có gì mong mọi người thông cảm nhé. Thank! chúc vui!

bro HR rùi mà vẫn ko đc thì coi chừng wrong cái hardware rùi,cứ up 1 cái rom nào đó hử coi,xài mysterious đi.nếu ko dám thì hum nào call mình,giúp cho.ở sg thui nghen