• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sạc pin và dùng sạc như nào là chuẩn!?

barclays

Các MOD cho em hỏi sạc pin như thế nào là đúng tiêu chuẩn ạ? em dùng N73me. Khi e dùng sạc này thì sạc đúng 3h là đầy pin:

Còn khi em dùng sạc này thì chỉ hơn 1h hoặc đến 2h là máy báo đầy pin ảo rồi. Vậy là sao hả các bác?

Không phải đầy ảo đâu bạn, 2 cái đó công suất khác nhau nên vậy thôi. Mình cũng dùng 2 cái hệt như bạn, sạc bằng cái nào thì cũng xài được gần 1 tuần. Cái 73 của mình sạc bằng 2,3 cái luôn Ac-3e AC-e4 AC-4x :D

barclays

Các MOD cho em hỏi sạc pin như thế nào là đúng tiêu chuẩn ạ? em dùng N73me. Khi e dùng sạc này thì sạc đúng 3h là đầy pin:

Còn khi em dùng sạc này thì chỉ hơn 1h hoặc đến 2h là máy báo đầy pin ảo rồi. Vậy là sao hả các bác?

Không phải đầy ảo đâu bạn, 2 cái đó công suất khác nhau nên vậy thôi. Mình cũng dùng 2 cái hệt như bạn, sạc bằng cái nào thì cũng xài được gần 1 tuần. Cái 73 của mình sạc bằng 2,3 cái luôn Ac-3e AC-4e AC-4x :D

Chả hiểu dùng N95 sạc nhanh có 1h30p đã lo, giờ con N85 sạc đúng 1 tiếng 10 phút, chưa kịp bắn 2 game ghost đã thấy báo đầy... Đang lo....

taiphong

uày, sao mà nhanh thế, mình N95 8Gb sạc gần 3 tiếng, N82 sạc 2 tiếng, N95 pin 1200mA mà sạc 1t 10' thì quá là có vấn đề òy

taiphong

N82 mà tắt nguồn sạc thì khoảng 1,5t còn để nguồn thì khoảng 2t. Nói chung là sạc nhanh cũng lo mà lâu cũng lo... chả biết đường nào mà lần nữa

nhanotc

em nob nhưng mà có 1 ý kiến thế này các bác xem có đúng không?
Khi sạc pin nếu như để máy ở chế độ standby thì pin sẽ sạc đúng hơn và không có hiện tượng pin ảo. Còn nếu vừa cắm sạc vừa sử dụng đt thì sẽ bị pin ảo. và hơn nữa nếu vừa sạc vừa sử dụng máy thì sạc sẽ mau đầy hơn.
Cho nên còn tùy vào cách sạc nữa chứ không phải chỉ tùy vào mình sạc đâu.
Còn em thì trước khi đi ngủ cắm sạc, sáng mai dậy rút ra. ngày nào cũng vậy 3 năm rầu pin vẫn chạy ngon lành

tienlp

con 73ME sạc cũng khoảng 2 tiếng rưỡi con 81 nhà em có khoảng tiếng rưỡi (!??), con 96 toàn cắm qua đêm ko để ý nhưng hình như cũng tầm đó (nằm ngủ nghĩ ngợi lung tung hồi nghe nó kêu cái bíp) :-?? thế là có sao ko các bác nhờ ? :-??

kiemvuongvn

ặc xài 1 lúc 3 máy lun hả? :-/

máy tui sạc giờ cũng tầm 1h30-2h là full à!

mà ko nên sạc wa đêm thì phải :-??

tienlp

nhà em + đám bạn ai cũg sạc qua đêm hết :-??
Posted via Mobile Device

vuongtrungduong

N95 em sạc bật máy khoảng 2 tiếng cũng full luôn,nhưng chắc full ảo,dùng có 2 ngyaf rưỡi hết luôn àh!
sao máy mình ko phải dòng cảm ứng mà pin tốn ghê vậy nhỉ?

kiemvuongvn

nhà em + đám bạn ai cũg sạc qua đêm hết :-??
Posted via Mobile Device

sạc wa đêm thì sau 2h là full nó cứ sạc wài như vậy, pin đầy xả ra rồi lại sạc nhồi liên tiếp như thế thì ko nên, dễ chai pin :D

N95 em sạc bật máy khoảng 2 tiếng cũng full luôn,nhưng chắc full ảo,dùng có 2 ngyaf rưỡi hết luôn àh!
sao máy mình ko phải dòng cảm ứng mà pin tốn ghê vậy nhỉ?

ko phải cảm ứng nhưng là dt đa phương tiện, nhìu chức năng! hiên đại nên hại điện mà :))

IPHONE12

sạc wa đêm thì sau 2h là full nó cứ sạc wài như vậy, pin đầy xả ra rồi lại sạc nhồi liên tiếp như thế thì ko nên, dễ chai pin :D

Ax.tuj xàj N95 8G sạc có 1tiếng rưỡi la full xài hơn 3 ngày..chơi game nhiều cũng được ngày rưỡi

lamnt0702

Ax.tuj xàj N95 8G sạc có 1tiếng rưỡi la full xài hơn 3 ngày..chơi game nhiều cũng được ngày rưỡi

1 tiếng rưỡi với 2 tiếng thì có chênh nhau bao nhiêu đâu bạn,mà bạn sài được 3 ngày với 1 ngày rưỡi thì chắc chỉ chới game,mà chơi game nhiều thì cũng chả bao giờ được 1 ngày rưỡi đâu bạn ạ,hoặc định nghĩa về từ "nhiều" của bạn khác mình :)) mình dùng test soft chỉ được 1 ngày là recharge rồi nè :))

Chỉnh sửa cuối:

Auto

E sạc < 1,5h
Online web 6h là hết.
Sạc nhanh thế cũng ổn :)
Posted via Mobile Device

taiphong

mình dùng N95 8GB và N82 sạc đều gần 2t là đầy (mình tắt máy sạc) dùng đều khoảng 3 ngày là phải sạc, nếu chơi game liên tục chỉ được 1 ngày thôi (liên tục là trừ lúc ăn và ngủ)