• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

18S67705

cám ơn các bác đã cho ý kiến, nhân đây có bác cho em thông số chuẩn về internet để có thể update được qua AS.
Cám ơn các bác nhiều !!!!

dlam1981

Cám ơn bạn ThaiKien, vấn đề của mình dã được giải quyết! Trong tất cả các chương trình nêu trên, mình vẫn thích Fizz traveller vì nó có nhiều lựa chọn như World Mate nhưng lại chạy nhanh lẹ, chứ không có nặng nề như thằng World Mate!

LuongQuang

Super V.I.P

Fizz Traveller v2.43

Phiên bản tiếp theo của phần mềm có khá nhiều chức năng này. Ngoài chức năng thời tiết (có ảnh vệ tinh) còn có thêm các chức năng giống với World Mate như tỷ giá, lịch bay, chuyển đổi các đại lượng đơn vị, múi giờ, báo thức...

Hỗ trợ mọi HĐH và màn hình. ;)

Phần mềm được tải tại đây:

dungde

Cái tên thể hiện trên today của WP có thể thay đổi được bằng Registry đó chứ! :D
Theo key sau: HCU >> Software >> MarsWare >> WeatherPanel >> Cities >> VMXX0006 (code tương ứng của vùng bạn) >> name
Vào kí tự mà bạn muốn trong String. Ví dụ: của tớ là Hanoi, Vietnam thì tớ thay bằng Thủ đô :D (Hỗ trợ cả TV có dấu Unicode). Sau đó save lại và có kết quả như màn hình đây:

Chúc vui! :D :D :D

Bác Quang làm ơn cho hỏi là bộ theme và icon mà bác đang dùng là down ở đâu về được không ah, em thấy nó pro quá so với bộ icon trên site của Weather Panel support. Cảm ơn bác nhìu :D .

linhlk

Nếu không nhầm thì trong chuyên đề này có 3 bản WeatherPanel 2.5 khác nhau:

1- Cài bằng file .CAB riêng cho từng HĐH tương ứng trên PPC rồi đăng ký theo MTK đã được tích hợp trong đó.
2- Cài bằng file .EXE trên PC rồi copy đè file WeatherPanel.dll vào thư mục cài đặt trên PPC để lấy số đăng ký (đường dẫn: /Program Files/Marsware/Weatherpanel)
3- Cũng cài bằng file .EXE trên PC như trường hợp 2 nhưng đăng ký với code: i love 4pda! với mọi owner khác nhau.

Các bạn cứ thắc mắc là không cài được nhưng chẳng nói rõ là các bạn đang cài bản nào thì sao giúp được, cẩn thận lại "râu nọ cắm cằm bà kia" thì chắc chắn không được là đúng. Còn tớ đã thử và dùng cả 3 bản trên và đăng kí không gặp vấn đề gì như các bạn thắc mắc cả :-??

Chỉ lưu ý:
- Trước khi copy đè file CR .dll thì theo đúng đường dẫn kẻo nhầm vì nó luôn nằm trên Programs trong Main và là file ẩn.
- Trước khi copy đè thì bỏ chọn TodayPlugin của chương trình rồi mới copy đè file.

Vài lưu ý nhỏ và chúc các bạn thành công! :D

Tiện đây tớ cũng gửi lại file cài đặt bản 2.5.1 là bản theo trường hợp 3 đã nêu ở trên vì theo tớ cách này là nhanh nhất và đơn giản nhất vì không cần phải ghi số đăng ký nào cả mà là dùng chung số đăng ký.

sao e cài ở tập tin đính kèm k làm theo cách 3 đc,nó toàn báo invalid,nhưng làm theo cách 2 thì khi e cop đè .dll xong thì k thấy số đăng ký đâu cả,nhưng mọi cái đều ngon lành,e vẫn update và vẫn có ảnh vệ ting, như thế e đã đăng kí thành công chưa ạ??

next

Cho em hỏi những phần mềm này sau khi cài đặt thì con pcc của mình phải có cần thêm những dịch vụ gì thêm nữa để cập nhật thông tin thời tiết hằng ngày hoặc hằng giờ không?em đang sử dụng con O2 mini,chỉ có gọi không có wifi ,chưa set gprs thì có thể sử dụng những chương trình hấp dẫn trên này không.Xin cảm ơn

Nemmatlanh

Cho em hỏi những phần mềm này sau khi cài đặt thì con pcc của mình phải có cần thêm những dịch vụ gì thêm nữa để cập nhật thông tin thời tiết hằng ngày hoặc hằng giờ không?em đang sử dụng con O2 mini,chỉ có gọi không có wifi ,chưa set gprs thì có thể sử dụng những chương trình hấp dẫn trên này không.Xin cảm ơn

Nếu là 02Mini thì bạn có thể dùng GPRS để cập nhật tin,hoặc bạn có thể sử dụng cách Syn với PC có kết nối Net để Update nhé.Thân!

vietnvtn

Các bác ơi cho e hỏi thăm chút có phần mềm nào update thời tiết chuẩn xác hơn không nhỉ. E dùng phần mềm thời tiết của bọn spb Shell nó update thời tiết ở Hà Nội chẳng đúng tẹo nào. Ngày nắng thì báo mưa, mưa lại báo nắng lộn xộn hết cả!!!

Nemmatlanh

Các bác ơi cho e hỏi thăm chút có phần mềm nào update thời tiết chuẩn xác hơn không nhỉ. E dùng phần mềm thời tiết của bọn spb Shell nó update thời tiết ở Hà Nội chẳng đúng tẹo nào. Ngày nắng thì báo mưa, mưa lại báo nắng lộn xộn hết cả!!!

Mình thấy dùng WeatherPanel hay MobiWorldmatePro để cập nhật thời tiết cũng chính xác lắm mà bạn? :-? >Bạn Down thử về dùng xem sao nhé.Thân!

vietnvtn

bác memmatlanh ơi bác cho e hỏi chut e đã cài mobiworldmatepro rồi nhưng không update được thởi tiết mặc dù update được tỷ giá và lịch trình bay v...v nó vẫn báo là chưa AS với máy tính mặc dù e đã làm rồi. mong bác chỉ giáo.:-?

tran

Ko tìm thấy các TP của VN ở FIZZ

Hôm nay theo link sau, mình cài fizz xong nhưng ko tìm đc các tphố của VN. Bạn nào biết xin chỉ dẫn. Xin cảm ơn.

Fizz Traveller v2.43

Phiên bản tiếp theo của phần mềm có khá nhiều chức năng này. Ngoài chức năng thời tiết (có ảnh vệ tinh) còn có thêm các chức năng giống với World Mate như tỷ giá, lịch bay, chuyển đổi các đại lượng đơn vị, múi giờ, báo thức...

Hỗ trợ mọi HĐH và màn hình. ;)

Phần mềm được tải tại đây:

vdung1972

SPB Weather v1.6.2

Soft có chức năng cập nhật, hiển thị thông tin về dự áo thời tiết, hình ảnh của mây qua vệ tinh, và đặc biệt là màn hình Today rất đẹp.

Hình minh hoạ:

Download tại trang chủ theo link:
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/products/weather/?en

Cài và đăng ký theo một trong các Code:

46123413
90234150
71560134
17461285
20215780

Rất cám ơn bác, tôi cài ngon lành nhưng add thêm thành phố Los Angeles thì bị báo rỗi không cập nhật được thông tin trong khi máy vẫn đang sync với PC. Bác xem hộ với. Toi dùng O2s. Thanks

add thêm thành phố Los Angeles thì bị báo rỗi không cập nhật được thông tin trong khi máy vẫn đang sync với PC.
LosAngeles ko cập nhật được còn những tphố khác thì sao hả bạn, có cập nhật được ko? bạn thử disconnect với PC xong rồi sync lại, chọn ReFresh All Cities xem sao!

vudq

Hôm nay theo link sau, mình cài fizz xong nhưng ko tìm đc các tphố của VN. Bạn nào biết xin chỉ dẫn. Xin cảm ơn.

Bạn vào Option/Change..... /Option/Newcity ở phần City Lookup bạn đánh tên thành phố vào (VD: Ha Noi, Viet Nam) và chọt vào Lookup là OK thôi mà

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

Rất cám ơn bác, tôi cài ngon lành nhưng add thêm thành phố Los Angeles thì bị báo rỗi không cập nhật được thông tin trong khi máy vẫn đang sync với PC. Bác xem hộ với. Toi dùng O2s. Thanks

Mình vẫn update được thành phố Los Angeles mà vdung1972,có thể kết nối của bạn có vấn đề nên mới gây ra lỗi không update được.

Hoặc có thể dùng phần mềm Weather Watcher nhé,PM này mình thấy cũng khá hay .Chúc vui !

duongtrung

Cài cái Weather Panel như hướng dẫn của các bác đều suông sẽ nhưng khi Soft reset lại cái O2i của em thì nó treo lun (nhiều lần vẫn thế). Đành phải hard-reset & backup lại. Có bác nào bị như em không nhỉ? Hay tại nó xung đột với Spb Weather (dù đã uncheck ra khỏi Today)? Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em cái! Thanks!

ThaiKien

Super V.I.P
Cài cái Weather Panel như hướng dẫn của các bác đều suông sẽ nhưng khi Soft reset lại cái O2i của em thì nó treo lun (nhiều lần vẫn thế). Đành phải hard-reset & backup lại. Có bác nào bị như em không nhỉ? Hay tại nó xung đột với Spb Weather (dù đã uncheck ra khỏi Today)? Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em cái! Thanks!

Vậy thì bạn remove Spb Weather thử xem, thường thì 2 phần mềm thời tiết không dùng chung với nhau được đâu, nếu được thì cũng sẽ rất chậm.

duongtrung

Thanks bác MOD. Chắc em cũng thử lại một lần xem sao. Bác cũng thức khuya kinh nhỉ :)) !!!

Vậy thì bạn remove Spb Weather thử xem, thường thì 2 phần mềm thời tiết không dùng chung với nhau được đâu, nếu được thì cũng sẽ rất chậm.

binhhdda

Mình cũng bị thế (cũng dùng O2i) nhưng mình không dùng 2 PM dự báo thời tiết đâu. Cách xử lý là H.reset và cài lại từng chương trình bằng tay, không dùng chương trình backup. Sau đó là OK!. Bạn thử làm thế xem, hơi lâu 1 chút thôi.