• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware C6-00 v20.0.038 trên 5800 by TungBach.Pdaviet.net đã hoàn thiện

Em_be_hu

Thanks chủ thớt, mình dùng bản này thấy khá là ổn nhưng mỗi tội ko hiểu sao cái sao lưu tin nhắn và danh bạ lúc dc lúc ko (trong 2 lần flash thì có 1 lần restore dc còn 1 lần mở lên ko thấy ji cả).
Bạn có thể xem lại và hd mình cách fix nó dc ko?

theland

trông firmware mới lung linh quá, lò mò mãi mà không biết bắt đầu từ đâu, bạn nào có video hướng dẫn cách cook firmware C6 trên 5800 không, giúp mình với.

concuarangme

trông firmware mới lung linh quá, lò mò mãi mà không biết bắt đầu từ đâu, bạn nào có video hướng dẫn cách cook firmware C6 trên 5800 không, giúp mình với.

Bạn tham khảo bên này nhé, rất chi tiết đó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Bạn hướng dẫn mình thay theme mặc định với, mình thử theo cách chỉ trên diễn đàn thì vào không được, chỉ dừng lại ở màn hình chào thui ah

Chỉnh sửa cuối:

theland

mình JAF được ròi, tuyệt quá!! Mình muốn cài theme mới và soft mới thì nên cài theme và soft của S60 hay của Symbian^3 vậy?

kaka_nd

Có pro nào biết cách bỏ file nào trong phần hiệu ứng "effects" để khi mở khóa (bằng cách bấm phím trắng sau đó trượt để mở khóa) thì không phải đợi một tí nó mới vào HS được không? ở đây mình dùng hiệu ứng không đến mức nặng quá nhá.

vuhothang

chào các bạn, mình đang sài bản này, thấy rất tốt, tuy nhiên em đang muốn cài thêm ovi maps vào nhưng không được, em thì không biết mod hay cook gì đâu, mong giúp với, cài vào toàn bị báo lỗi không tương thích.

concuarangme

chào các bạn, mình đang sài bản này, thấy rất tốt, tuy nhiên em đang muốn cài thêm ovi maps vào nhưng không được, em thì không biết mod hay cook gì đâu, mong giúp với, cài vào toàn bị báo lỗi không tương thích.

Ovi Map không hay = google map đâu, bạn nên cài google map sẽ thấy tiện ích nhiều lắm.

Ovimap nó trog cập nhập phần mềm ak,bạn dzo đó down về xài

vuhothang

đã cài google máp rồi, muốn cài thêm thôi. không cập nhật được trong SW update mới chết chứ, chỉ có đòi update lên 52.0.007 thôi

bomnhim1410

Bản này chuẩn! mềnh dùng từ hồi TungBach up bản full đến giờ chưa thấy lỗi gì? vẫn chuẩn ko cần chỉnh chả muốn thay đổi gì cả ;))

bad204

Member
Bớ bà con.Mình dow Bộ Phối Hợp Cùng JAF và Cook C6 V20/5800 perfect Final By TungBach.
Paste cả 2 nhóc vào RM-356 rồi JAF như bt
Vào trong mọi cái đều ổn, riêng trình phát nhạc lỗi : + Load nhạc và Podcast nửa tiếng chưa xong
+ Ấn ngưng thì mới load đc 1 ít bài, chưa đủ.Chạy nhạc chỉnh volume ko hiện thanh volume trên màn hình
Có ai gặp lỗi giống mình ko? Đã JAF lại vài lần, lần nào JAF xong cũng 7370 rồi, fomat thẻ đầy đủ :(. là sao đây???

ohannguyent

Bớ bà con.Mình dow Bộ Phối Hợp Cùng JAF và Cook C6 V20/5800 perfect Final By TungBach.
Paste cả 2 nhóc vào RM-356 rồi JAF như bt
Vào trong mọi cái đều ổn, riêng trình phát nhạc lỗi : + Load nhạc và Podcast nửa tiếng chưa xong
+ Ấn ngưng thì mới load đc 1 ít bài, chưa đủ.Chạy nhạc chỉnh volume ko hiện thanh volume trên màn hình
Có ai gặp lỗi giống mình ko? Đã JAF lại vài lần, lần nào JAF xong cũng 7370 rồi, fomat thẻ đầy đủ :(. là sao đây???

Sau mỗi lần jaf or reset lại máy, để tự máy chạy 15-20' rồi restart máy lại sẽ hết lỗi.

quyen751

a TungBach cho hỏi, tách cái bàn fim số của a cook vào bản của mathanh đc k? bản mới nhất ấy

namuct

TungBach và các anh em ơi giúp mình với: mình dùng c6-00 với bản v20.0.042 ko cài đc nhạc chuông từ thẻ nhơ đc ;;)

concuarangme

TungBach và các anh em ơi giúp mình với: mình dùng c6-00 với bản v20.0.042 ko cài đc nhạc chuông từ thẻ nhơ đc ;;)

vào Quản lý tập tin, tìm đến bài nhạc và mở lên nghe, bấm vào tùy chọn, chọn làm nhạc chuông

namuct

vào Quản lý tập tin, tìm đến bài nhạc và mở lên nghe, bấm vào tùy chọn, chọn làm nhạc chuông
bạn ơi mình làm như bạn nói mà không đc. bình thường vào profile--> chọn cài đặt riêng-->nhạc chuông-->chọn đường dẫn đến bài nhạc. hix hix nhưng đường dẫn này không tim thấy thẻ nhớ bạn à. Hay phải cài đặt lại gì cho thẻ nhớ ko???

thanhhaifire

bạn là c6 cooked hay nguyên thủy, nếu là c6 cooked thì xem bản cook ấy chỉ định đọc nhạc ở đâu nhé, thường thì mấy bản cooked sẽ đọc ở E:\Music

namuct

bạn là c6 cooked hay nguyên thủy, nếu là c6 cooked thì xem bản cook ấy chỉ định đọc nhạc ở đâu nhé, thường thì mấy bản cooked sẽ đọc ở E:\Music
Xem kiểm tra như thế nào bạn ơi? thanks! hi mình mới sử dụng nên còn gà lắm