• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware C6-00 v20.0.038 trên 5800 by TungBach.Pdaviet.net đã hoàn thiện

em có fát hiện rất hay. Khi mình chụp hình .sau khi canh nét rất nét nhưng chụp 1 cái thì hình lại bị vỡ rất nhiu so vs lúc canh nét. Sau đó em dzo hình ảnh xem lại thì fát hiện :mình zoom in 1 tý xog đợi máy chỉnh nét lại rồi zoom out hết cỡ tư nhiên thấy hình rõ hơn lúc xem trc nhìu,bấm trở về thì lại bị vỡ lại.ko hỉu tai sao.nhưg ma chứng tỏ là chắc lúc rửa hình ra thì nó nét chứ ko như mình thấy trog máy sau khi chụp

dòng này nó thời gian là 60 !! nhưng ý mình hỏi là chỉnh thời gian nó tự khóa bàn phím á ...
Nghja là khi màn hình đen thui rồi , nhưng chạm vào màn hình vẫn sáng đèn lên ( ngia là lúc đó nó chưa khóa phím )) Pác hiểu ý em kô ???
Còn hiện giờ là tắt đèn màn hình là phải mở khóa lại á ..
Vậy chắc là do bạn để thời gian tắt đèn màn hình trong file 10200c8c.txt quá gần hoặc bằng với thời gian khóa phím nên mới bị vậy. Mình ko thấy bị như bạn

thechipmunks

bác tungbach ơi cho e hỏi, e ko thích 1 số ứng dụng mặc định theo máy thì làm thế nào gỡ đc ạ? trong phần quản lý ứng dụng ko có để gỡ

dòng này nó thời gian là 60 !! nhưng ý mình hỏi là chỉnh thời gian nó tự khóa bàn phím á ...
Nghja là khi màn hình đen thui rồi , nhưng chạm vào màn hình vẫn sáng đèn lên ( ngia là lúc đó nó chưa khóa phím )) Pác hiểu ý em kô ???
Còn hiện giờ là tắt đèn màn hình là phải mở khóa lại á ..

hỉu ý bạn này rồi bạn vào cài đặt\điện thoại\quản lý đ.thoại\khoá phím tự động. Bạn tắt khoá phím tự động đi là đc. Chỉnh màn hình tắt trog bao nhiêu giây là tuy bạn.

huutho1412

Sao em đã down đi down lại 2 lần bản phối hợp Jaf với perfect final copy vào thư mục RM-356 mà vẫn bị lộ̃i corup or missing file flash. Nản quá
T_T

concuarangme

Sao em đã down đi down lại 2 lần bản phối hợp Jaf với perfect final copy vào thư mục RM-356 mà vẫn bị lộ̃i corup or missing file flash. Nản quá
T_T

chụp hình lên cho mọi ng xem để bít lỗi chổ nào nhé.

joeD

ủa bản final khi mình down về bỏ vào flash sao nó ko hiện ngôn ngữ vậy nó chỉ hiện có nhiu đậy:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V01
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx
lúc flash thì nó bảo thế này :
Flash files are corupted or missing...
tức là sao có ai giải thích giùm mình đc ko mình đã down đủ bản phối hợp và bản cook final

linh2911

ủa bản final khi mình down về bỏ vào flash sao nó ko hiện ngôn ngữ vậy nó chỉ hiện có nhiu đậy:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V01
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx
lúc flash thì nó bảo thế này :
Flash files are corupted or missing...
tức là sao có ai giải thích giùm mình đc ko mình đã down đủ bản phối hợp và bản cook final
Download bản phối hợp với bản *.rofs2.V01. Xóa những file cũ trong thư mục RM-356 đi. Trường hợp của bạn là con file Rofs3 của FW 5800 V51 cũ.

damhiep

Có cách nào cho thêm nhiều widget vào màn hình chủ không nhỉ? Mình thấy dùng tương đối ổn, nhưng hơi ít widget nên không có nhiều lựa chọn lắm cho màn hình chủ :)

ohannguyent

Có cách nào cho thêm nhiều widget vào màn hình chủ không nhỉ? Mình thấy dùng tương đối ổn, nhưng hơi ít widget nên không có nhiều lựa chọn lắm cho màn hình chủ :)

sang topic của mathanh đao-lốt bộ 20 widget cho N97 cài vô, lúc đó sợ ko còn chỗ chứa nữa chứ đừng nói là ít.

mình đã xóa sạch rồi nhưng cũng vậy chả bik phải làm sao

thử đao bộ phối hợp của mathanh, rùi đổi tên rofs2 của tungbach thành v20 chép vào RM-356. Rùi jaf lại xem!

vanbenptit

có ai giúp mình với, mình ko jaf đc, nó báo thế kia

xài bản của anh Tung Bach nó cũng báo thía mà bản chuẩn của 5800 nó cũng báo thía. hix

hatranbeclin

bác TB hợp tác với mt đi! làm 1 bản N97mn lai c6 v2 cho nó hoàn thiện. để anh em dc hưởng nhờ! hihi

caotuanan

viết chữ k dấu khó đọc quá bạn ơi.TungBach đang luyện công,chưa xuất quan đâu.ỗng sắp chuyển lên N97 oy.