• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware C6-00 v20.0.038 trên 5800 by TungBach.Pdaviet.net đã hoàn thiện

ohannguyent

Trong bộ core gốc của pnht đâu có v20 nhỉ, chỉ có v01,mà mình hôm qua vừa flash xong,ko đổi tên nhưng vẫn up thành công và vẫn chạy được

mình nhớ ko lầm thì bản tungbach code là euro red, ko nên đổi rofs2 v01 thành v20 đc. Như thế khi flash lúc bấm nút nguồn máy sẽ ko nhận ini của máy. Vì ko đồng bộ với bộ phối hợp.

chjpkute

thank bác tungback nhé mình đang chạy bản của bác thấy rất ổn chưa có lỗi gì cả mình mới tham gia vào diễn đần lên thấy hay thank cái ....:D

mình mới tham gia diễn đàn thấy hay quá thank phát

mà sao vẫn chưa thấy NOKIA ra fw mới cho em 5k8 nhỉ buồn thật ...8-|

ohannguyent

thank bác tungback nhé mình đang chạy bản của bác thấy rất ổn chưa có lỗi gì cả mình mới tham gia vào diễn đần lên thấy hay thank cái ....:D

mình mới tham gia diễn đàn thấy hay quá thank phát

mà sao vẫn chưa thấy NOKIA ra fw mới cho em 5k8 nhỉ buồn thật ...8-|

nói thanks mà sao ko click thanks??? Lần sau click thanks là đủ, cần trao đổi hay thắc mắc gì hãy release nhé!

bản c6 v20 cua tungbach vs n97mini lai của mathanh bản nào ngon hơn nhỉ.mình nghĩ về tốc độ thì bản này nhanh hơn .mình tính jaf bản n97mini lai của mathanh ma ko có bàn fi'm số tự tìm nên thôi,nghe đồn bản đo đc cái nghe nhac sướng, các bạn thấy bản nào ngon nhỉ
mà 17 rồi ko thấy v60 đâu hết =)) bị ăn dưa bở rồi

kitafung

Bác TungBach fix cái lỗi thoát từ menu ra HS khi ấn nút thoát (tắt hiệu ứng) chưa vậy? Bác coi lại dùm mình lỗi này nhé. Thân

linh2911

bản c6 v20 cua tungbach vs n97mini lai của mathanh bản nào ngon hơn nhỉ.mình nghĩ về tốc độ thì bản này nhanh hơn .mình tính jaf bản n97mini lai của mathanh ma ko có bàn fi'm số tự tìm nên thôi,nghe đồn bản đo đc cái nghe nhac sướng, các bạn thấy bản nào ngon nhỉ
mà 17 rồi ko thấy v60 đâu hết =)) bị ăn dưa bở rồi
1 bản có 1 kiểu thôi bạn à, không thể so sánh được. Bạn muốn dùng multimedia thì dùng bản của mathanh 16/11 còn muốn hiện đại thì dùng bản C6v20 của TungBach.
PS: Muốn bàn phím số tự tìm thì dùng Yolu Adress Book nhé, PM quản lý danh bạ và sms. Có bàn phím số tự tìm nhìn cũng good lắm.

ngyntom

TungBach pồ có cách nào chỉnh effect file manifest.mf để vào setting nhanh k, thanks

bowjthewen

Có soft nào chỉnh thời gian khóa phím kô pác .. Trong phần tự động khóa phím chỉ có 2 tác vụ là tắt và bật ... Pác chỉ em cách chỉnh thời gian mới tự động khóa nha ...
Tks bác trước

ngyntom

Có soft nào chỉnh thời gian khóa phím kô pác .. Trong phần tự động khóa phím chỉ có 2 tác vụ là tắt và bật ... Pác chỉ em cách chỉnh thời gian mới tự động khóa nha ...
Tks bác trước

cái này k có đâu bác, mấy bản lai này luôn, chỉ có v51 gốc mới có

bowjthewen

dzi là không có cái SOFT nào hả pác ... Chứ mới tắt sáng màn hình xí mà nó khóa rồi ... bất tiện quá ..hjxx

Tks bác trước

Bạn bung file rofs ra. rùi chỉnh sủa file trong đường dẫn private\10202be9\101F877A.txt
Chỉnh ở dòng 0x5 int. là thời gian bạn muốn khóa.
Phải flash lại mới được nha. Và flash xong thì đừng chỉnh lại ở trong phone nữa, ko thì nó lại quay về mặc định là tắt/bật đó

bowjthewen

0x5 int 60 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

dòng này nó thời gian là 60 !! nhưng ý mình hỏi là chỉnh thời gian nó tự khóa bàn phím á ...
Nghja là khi màn hình đen thui rồi , nhưng chạm vào màn hình vẫn sáng đèn lên ( ngia là lúc đó nó chưa khóa phím )) Pác hiểu ý em kô ???
Còn hiện giờ là tắt đèn màn hình là phải mở khóa lại á ..

bowjthewen

Pác Tung Bach hay các pro cho Bow hỏi cái nì tiếp đi ... thấy trog Box Việt Hóa có phần mềm MyKeyUnlock , cách mở khóa rất hay , rà ngón tay trên Camera trước or lật nghiêng or ... v//v rất hay , nhưng trong CFW có phần mềm unlock sẵn nên cài vào nó vẫn im re , vậy các pác biét làm cách nào mở khóa như thế không , chỉ tận tình cho Mem tí nha ...

Khoaaaa

Active Member
Các Bản v20 này các vip hình như wên mod hai fím xanh đỏ bạn à,chỉ dùng dc fím camera thôi,trước v11 có vài bản dùng dc,các vip nếu rảnh xem hộ nha,
cho thêm cảm nhận về bản mới đi các bác ơi
chjpkute:mình củng đang đợi,18 rùi ,ko có thiệt sao ta?,