• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FONT TV CHUẨN SHARE [update trang 8+10]+Bài 255

Status
Không mở trả lời sau này.

AN1000

Cho mình hỏi có font đa ngôn ngữ nào đẹp, hiểi thị rõ, cài mặt định vô bộ nhớ máy và dung lượng thấp ko? Mình đã thử cái Nice font for n70, n72 cua anh manhtu (cái này wá nặng đến 10mb ko cài được vào bộ nhớ máy) và cả cai Font da ngon ngu N70,N72 n(cái này cài vào nó vừa cai ở bộ nhớ máy vừa cài 1 số font hỗ trợ ở thẻ nên không thể thay nóng thẻ đuoc, theo mình cái font này dùng cho một sốt pm tì đẹp vd: ucweb... Nhưng giao diện trên máy thì xấu) vây có ai có font nào better thì share cho mình với. Mình dùng N70

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi có font đa ngôn ngữ nào đẹp, hiểi thị rõ, cài mặt định vô bộ nhớ máy và dung lượng thấp ko? Mình đã thử cái Nice font for n70, n72 cua anh manhtu (cái này wá nặng đến 10mb ko cài được vào bộ nhớ máy) và cả cai Font da ngon ngu N70,N72 n(cái này cài vào nó vừa cai ở bộ nhớ máy vừa cài 1 số font hỗ trợ ở thẻ nên không thể thay nóng thẻ đuoc, theo mình cái font này dùng cho một sốt pm tì đẹp vd: ucweb... Nhưng giao diện trên máy thì xấu) vây có ai có font nào better thì share cho mình với. Mình dùng N70

Thường các Font đa ngôn ngữ thì dung lượng đều lớn cả, nhẹ thì không thể bạn có thể cân nhắc để dùng cho hợp lý.

langtu13493

n70 aa2 mình cũng đang dùn đây bạn cứ đến trang 11 hoac 15 gì đó trở đi là lựa được font đạp ngay ý mừ nhiu62 vô kể

TruBic

Well-Known Member
Fonts này có phải của lê quan vinh ko?
Posted via Mobile Device

ý bạn muốn hỏi font nào của lê quang vinh vậy bạn viết chung chung quá nên mình chẳng biết bạn hỏi font nào mà trả lời bạn cả.

phuonggm

Có thể nói đây là bộ font chuẩn nhất cho N70,N72 và s60v2 từ trước tới giờ.Font hiển thị đa ngôn ngữ Việt,Nga,Ả rập...Hiển thị tiếng việt khi lướt web bằng opera browse .Nói chung bộ font này chuẩn hơn bộ font trước mình đã post.Các bạn down về bỏ đuôi .7z rồi cài,nhớ gỡ bỏ hết font cũ của máy rồi cài vào máy hoặc thẻ (đối với N70,N72).Còn với các máy s60v2 khác(os7,os8)các bạn cài vào bộ nhớ máy.Đã test trên N70me,N72,6600.
Posted via Mobile Device font này lỗi khi vào ucweb 6.7 mong tác giả khắc phục

youngknow

Font chuẩn đẹp nhất từ trước tới giờ cho 7610 :p

Sau bao ngày tìm kiếm, cuối cùng em cũng túm đc quả này! Font đẹp mê hồn, hiện nhiều ngôn ngữ.... CHạy tốt trên 76 và os7 >> Máy khác em không biết.
Nặng có 1.6mb (Tha hồ mà tương vào C:/), đa ngôn ngữ : Tiếng tàu lai, tiếng Việt, tiếng Nga, ả rập thì em không biết!

Em đã thay thế 1 số font.tff để nó hiện thị đậm nét và rõ hơn!
Anh em down về dùng thử xem nha! Nhớ xóa hết font cũ đi!
Down bên dưới >> Unrar ra đc 1 forders Fonts >> cài vào C:/system/fonts ! Xong ồi resest máy OK!

DOWNLOAD FONTs

daoquangsu

Sau bao ngày tìm kiếm, cuối cùng em cũng túm đc quả này! Font đẹp mê hồn, hiện nhiều ngôn ngữ.... CHạy tốt trên 76 và os7 >> Máy khác em không biết.
Nặng có 1.6mb (Tha hồ mà tương vào C:/), đa ngôn ngữ : Tiếng tàu lai, tiếng Việt, tiếng Nga, ả rập thì em không biết!
Em đã thay thế 1 số font.tff để nó hiện thị đậm nét và rõ hơn!
Anh em down về dùng thử xem nha! Nhớ xóa hết font cũ đi!
Down bên dưới >> Unrar ra đc 1 forders Fonts >> cài vào C:/system/fonts ! Xong ồi resest máy OK!
DOWNLOAD FONTs
Posted via Mobile Device
Đừng lấy của người khác làm bài của mình thế.Font này tôi tạo ra mà.Chỉ chạy ngon trên máy china fw thôi.

youngknow

Posted via Mobile Device
hix! Em có nói là font này của em đâu! Em chỉ nói là em tìm đc thôi chứ! Mà font gốc của ak đâu có hiện tv trong từ điển! Chữ ngoài menu thì nhạt quá! Em chỉ thay cho font ngoài menu đậm và hiện tv ở tđ thôi! Sao bác làm căng vậy?

daoquangsu

Posted via Mobile Device
hix! Em có nói là font này của em đâu! Em chỉ nói là em tìm đc thôi chứ! Mà font gốc của ak đâu có hiện tv trong từ điển! Chữ ngoài menu thì nhạt quá! Em chỉ thay cho font ngoài menu đậm và hiện tv ở tđ thôi! Sao bác làm căng vậy?
Posted via Mobile Device
Bạn chỉ cần xóa cái TAHOMA.TTF đi là thành đậm hết thôi mà không cần tạo thêm TAHOMA.TTF đổi tên từ TAHOMABD đâu,hoặc sửa lại file .ini đi.Hôm rồi ông bạn dùng 3230 fw china bảo làm cho mình làm vội nên chưa test kỹ.Mình còn nhiều font đẹp nhưng chưa có máy để test hôm nào mượn máy test xong sẽ post lên (chủ yếu là font thư pháp)

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
Bạn chỉ cần xóa cái TAHOMA.TTF đi là thành đậm hết thôi mà không cần tạo thêm TAHOMA.TTF đổi tên từ TAHOMABD đâu,hoặc sửa lại file .ini đi.Hôm rồi ông bạn dùng 3230 fw china bảo làm cho mình làm vội nên chưa test kỹ.Mình còn nhiều font đẹp nhưng chưa có máy để test hôm nào mượn máy test xong sẽ post lên (chủ yếu là font thư pháp)
có font thư pháp N70 ko.Send link mình test hộ cho

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Cái font trong từ điển là do lúc tạo FontRouter.ini mình quên mất 1 dòng latinbold12 nhưng chẳng thấy ai kêu gì nên vẫn chưa sửa lại

ngocthanhdhgtvt

Làm sao bít máy fw china hay chau âu dc may pác
Posted via Mobile Device sau khj fomar 4 ngón mà lên ngôn ngữ chjne thì là fw chjne còn nó lên ngôn ngữ english là fw châu âu. Hay khj bạn thao tác tổ hợp * #0000#, nếu sau version có thêm chữ Sh và fw chjne mới nhất là ngày 20/10/2006 còn fw châu âu là 18/10/06

daoquangsu

Posted via Mobile Device sau khj fomar 4 ngón mà lên ngôn ngữ chjne thì là fw chjne còn nó lên ngôn ngữ english là fw châu âu. Hay khj bạn thao tác tổ hợp * #0000#, nếu sau version có thêm chữ Sh và fw chjne mới nhất là ngày 20/10/2006 còn fw châu âu là 18/10/06
Posted via Mobile Device
Bạn nói vậy ko đúng đâu, ngày đấy là ngày tạo ra phiên bản đó,không thể so sánh ver của N70 và ver của N72 được,cách đơn giản nhất là bạn vào phần setting langgue có langgue chinese thì đó là fw china nôm na vậy

ngocthanhdhgtvt

Posted via Mobile Device
Bạn nói vậy ko đúng đâu, ngày đấy là ngày tạo ra phiên bản đó,không thể so sánh ver của N70 và ver của N72 được,cách đơn giản nhất là bạn vào phần setting langgue có langgue chinese thì đó là fw china nôm na vậy

Đọc ko hjểu gì àh. Tóm lại nếu fomart 4 ngón mà khj máy lên ngôn ngữ chjne thì là fw chjne còn nếu lên ngôn ngữ english thì là fw châu âu , điều này là chắc cú 100% 100 luôn. Còn tất cả những căn cứ khác đều ko có sức thjết phục nhé bạn, chỉ là suy luận khái quát . Khj dùng s60 thì ko có bất cứ aj chưa từng fomar máy nên sẽ biết máy of mình là fw chjne hay english . Ok ko bàn luận chuyện này nữa nha. Lạc chủ đề trog topjc này rồi. And Not Spam here !

Posted via Mobile Device

palour

Có ai có Font Comic San Unicode dánh duoc TV cho mình xin
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.