• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontRouter.LT_v1.06 RC2+FontRouter_LT_v2.8 Việt hóa by .:-=™sockred™=-:.

kauchunho

Cho m cái font hỗ trợ tiếng vn vs tiếng trung đc k? Nặng củng đc cốt là đẹp.

ninhhot

@phongtran89...Down mediàjle thì dùng ucwed 6.3 dơn tốt đó b.k dùng operamini down vẫn dc mà

nhan_tu

em dùng n82 nó chỉ hiện font ở ngoài thôi vào mấy phần tin nhắn hay danh bạ vẫn là font thường làm thế nào bi h?

Chienkon88

em dùng n82 nó chỉ hiện font ở ngoài thôi vào mấy phần tin nhắn hay danh bạ vẫn là font thường làm thế nào bi h?

xóa nó đi và cài lại bạn nhé , không có chuyện đó đâu .

karlovo

mấy bác cho em hỏi 1 chút dc ko ạ:(, máy em là hàng xách ko có tiếng việt. Vậy nếu muốn có font gõ đc TV có dấu thì có font nào hỗ trợ ko ạ, hay nhất định là phải cài phần mềm tiếng viêt:(, em xài N95-1 :(. Mang ra hàng lại mất 200k em hơi tiếc :p, mong mấy bác giúp e cái thắc mắc này:D

Thangnd31082

mấy bác cho em hỏi 1 chút dc ko ạ:(, máy em là hàng xách ko có tiếng việt. Vậy nếu muốn có font gõ đc TV có dấu thì có font nào hỗ trợ ko ạ, hay nhất định là phải cài phần mềm tiếng viêt:(, em xài N95-1 :(. Mang ra hàng lại mất 200k em hơi tiếc :p, mong mấy bác giúp e cái thắc mắc này:D

PHần này nếu ngẫu hứng muốn ngăm cứu thì bạn qua xem hướng dẫn đổi code và update FW của dòng máy tương ứng nhé ! KHông thì mang ra ngoài hàng làm, up mỗi cái FW tối đa cũng chỉ 50-70k thôi là gì mà mắc tới mức như bạn nói, chọn hàng khác thử xem thế nào nhé !

À mà trước đó bạn thử kiểm tra đơn giản như sau : Mở phần soạn thảo tin nhắn, ấn giữ phím bút khi đang soạn thảo nó hiện ra một cái bảng , bạn dùng phím di chuyển lên-xuống tìm cái mục Writting Language , chọn cái đó xem nó có hỗ trợ Tiếng Việt không nhé ! Nếu có thì chỉ việc chọn thôi , không có thì mới ra hàng up FW TV hoặc nghiên cứu tự up tại nhà !

Thangnd31082

các bác cho em hỏi fần mềm này dùng làm gì thế em không hiểu

Hai chức năng chính :
1. Thay đổi Fonts hệ thống của máy bằng một Fonts khác bắt mắt hơn, hỗ trợ đa ngôn ngữ hơn.
2. Thay đổi kiểu dáng ( Nghiêng, Đậm , thường ) của Fonts chữ , điều chỉnh độ nét , mức độ đậm nhạt của Fonts, kích cỡ của Fonts , độ phóng đại ,...

llTuyetTinhCocll

Hai chức năng chính :
1. Thay đổi Fonts hệ thống của máy bằng một Fonts khác bắt mắt hơn, hỗ trợ đa ngôn ngữ hơn.
2. Thay đổi kiểu dáng ( Nghiêng, Đậm , thường ) của Fonts chữ , điều chỉnh độ nét , mức độ đậm nhạt của Fonts, kích cỡ của Fonts , độ phóng đại ,...

Anh thang ơi....ví dụ em down 1 font náo đó heng.....em cho nó vào E/a....trong đó có 2 file...( 1 là *.ttf, 2 là logo.txt) .....vậy nếu em muốn sử dụng font đó khi đã co pm này thì mình phải chọn vào đâu.....
Ps: hôm bữa anh CaoMinh có chỉ em mà em quên mất tiêu cái cách đó rồi....nghĩ ảnh busy nhiều nên hết dám hỏi....:p

leminhhai111

Anh thang ơi....ví dụ em down 1 font náo đó heng.....em cho nó vào E/a....trong đó có 2 file...( 1 là *.ttf, 2 là logo.txt) .....vậy nếu em muốn sử dụng font đó khi đã co pm này thì mình phải chọn vào đâu.....
Ps: hôm bữa anh CaoMinh có chỉ em mà em quên mất tiêu cái cách đó rồi....nghĩ ảnh busy nhiều nên hết dám hỏi....:p

chọn mở font đi theo dg dẩn mà mình đã để font là E/a chọn *.ttf <chổ này mình có thể để bao nhiêu font cũng dc thích font nào thì chọn font đó > xong khởi động lại DT ( font chỉ có đuôi là .ttf còn ffile logo.txt lá dùng để coppy logo symbols )

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

Em xài v5 mà bên đó ko rầm rộ như bên này...nhưng thấy đa số pm đều chạy đc của v3 nên qua đây hỏi chút....

Ví dụ em đang chạy 1 cái font....bằng Fontrouter....mà em muốn cái font đó nghiêng hơn, đậm hơn, lớn hơn...thì có phải là kéo xuống dưới để chỉnh ko??? và khi chỉnh như vậy thì cái font đó nó bị thay đổi ko?? hay nó vẫn như lúc đầu chưa chỉnh....

Thangnd31082

Em xài v5 mà bên đó ko rầm rộ như bên này...nhưng thấy đa số pm đều chạy đc của v3 nên qua đây hỏi chút....

Ví dụ em đang chạy 1 cái font....bằng Fontrouter....mà em muốn cái font đó nghiêng hơn, đậm hơn, lớn hơn...thì có phải là kéo xuống dưới để chỉnh ko??? và khi chỉnh như vậy thì cái font đó nó bị thay đổi ko?? hay nó vẫn như lúc đầu chưa chỉnh....

1.Đã chỉnh là sẽ thay đổi, nhớ là nó sẽ thay đổi ngay sau khi khởi động máy !
2. Nhiều phần mềm hỗ trợ cả v3 và v5 nên cứ vào đây mà mò ứng dụng Việt hóa nhé ! Hơn nữa nhiều phần mềm cần có cái ông "Bàn phím ảo" mới nuột !;;)

Nay mới thấy bài này của em , lần sau nếu muốn hỗ trợ trực tuyến thì PM lại nhé hợac pót bài sau đí PM link lại !

Câu hỏi của em xử lý như sau :
1. Copy Font tải về vào một vị trí tùy thích trên điện thoại ( ghi nhớ đường dẫn của nó ) anh thường copy vào C:\ luôn cho dễ nhớ và tiện dụng ( nếu có cắm cáp kết nôi svowis máy tính cũng không sợ bị lỗi còn ứng dụng chạy ẩn)
2. CÀi phần mềm này ( trọn bộ cả 2 file tác giả chia sẻ nghen), dung lượng chúng nó bé tẹo nên anh cũng cài ngay vào bộ nhớ máy để kết nối PC cho ngon nghẻ (nhớ có Python nghen)
3. Cài xong truy cập vào ứng dụng mới cài đặt thấy có cái biểu tượng kèm theo tên "ĐỔi FOnt" --> chính nó đấy , mở nó ra , nhìn thấy dòng đầu tiên là "Vị trí Font " --> ta vào thôi . Chẳng hạn Font anh dùng có tên là là "tahoma.ttf" ( lúc nãy chép ở C:\) thì ta cứ việc vào đó đổi đường dẫn là : "C:\tahoma.ttf" --> xong bước chọn Fonts
4. CHỉnh Font : di chuyển xuống phía dưới rồi mầy mò tiếp, cái chỉnh nghieng , béo ,đậm nghieng,.. là chỉnh kiểu hiển thị nhé !
5. Khởi động lại máy và tận hưởng !

Chỉnh sửa cuối:

DinhTuan

fontrouter đâu chỉnh font đậm được đâu, chỉ chỉnh nghiêng được thôi