• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontRouter.LT_v1.06 RC2+FontRouter_LT_v2.8 Việt hóa by .:-=™sockred™=-:.

llTuyetTinhCocll

1.Đã chỉnh là sẽ thay đổi, nhớ là nó sẽ thay đổi ngay sau khi khởi động máy !
2. Nhiều phần mềm hỗ trợ cả v3 và v5 nên cứ vào đây mà mò ứng dụng Việt hóa nhé ! Hơn nữa nhiều phần mềm cần có cái ông "Bàn phím ảo" mới nuột !;;)

Nay mới thấy bài này của em , lần sau nếu muốn hỗ trợ trực tuyến thì PM lại nhé hợac pót bài sau đí PM link lại !

Thanks anh nhiều....nhưng em muốn hỏi thêm 1 cái khác là....ví dụ em cài và ko chỉnh sửa gì cái fonts thư pháp có tên 1.ttf .... sau đó em khởi động lại...nó hiện thị fonts 1 đó....nhưng em thấy fonts đó chưa ok....em vào tiếp phần chỉnh sửa...chỉnh cho nó đậm hơn, nghiêng 1 chút...thì cái fonts 1 đó có thay đổi luôn ko???....có nghĩa là nó sẽ trở thành 1 fonts khác hoàn toàn với dạng thư pháp có độ đậm và nghiêng.....và nếu lấy fonts đó cài trên máy khác thì nó sẽ là fonts thư pháp có độ đậm và nghiêng.....8-|8-|8-|...

Thangnd31082

Thanks anh nhiều....nhưng em muốn hỏi thêm 1 cái khác là....ví dụ em cài và ko chỉnh sửa gì cái fonts thư pháp có tên 1.ttf .... sau đó em khởi động lại...nó hiện thị fonts 1 đó....nhưng em thấy fonts đó chưa ok....em vào tiếp phần chỉnh sửa...chỉnh cho nó đậm hơn, nghiêng 1 chút...thì cái fonts 1 đó có thay đổi luôn ko???....có nghĩa là nó sẽ trở thành 1 fonts khác hoàn toàn với dạng thư pháp có độ đậm và nghiêng.....và nếu lấy fonts đó cài trên máy khác thì nó sẽ là fonts thư pháp có độ đậm và nghiêng.....8-|8-|8-|...
Khởi động máy là nó mới thay đổi kiểu dáng nhé !
Kiể chữ này chỉ có tác dụng trên máy em thôi ! Bản thân cái Fonts không thay đổi , do sự nhào nặn của phần mềm chỉnh Fonts này mà nó hiển thị trên máy em ở dạng ngon nghẻ hơn thôi ! tệp tahoma.ttf này em mang đi máy khác cài nó không nghiêng , đậm như em chỉnh trước đó được đâu !:p
Có cách là em cài tiếp FONT LT trên máy đó rồi chỉnh thông số theo máy em em cài trước đó thôi !

magus

FONTROUTER. LT mình cài nó báo tập tin bị lỗi,làm sao bây giờ bạn

trinhthemanh

đã test, thấy ổn trên c5, chưa thấy lỗi :D

Đã test thử trên e71, vẫn ko sao khắc phục đc. Sao mình cài mấy pm chuyển font này toàn gặp lỗi. Tắt nguồn đi toàn phải tháo thẻ mới khởi động lại đc. Ko hiểu nguyên nhân luôn. :(. Có lẽ máy mình cài nhiều thứ quá->đơ máy rồi.:D

DinhTuan

Đã test thử trên e71, vẫn ko sao khắc phục đc. Sao mình cài mấy pm chuyển font này toàn gặp lỗi. Tắt nguồn đi toàn phải tháo thẻ mới khởi động lại đc. Ko hiểu nguyên nhân luôn. :(. Có lẽ máy mình cài nhiều thứ quá->đơ máy rồi.:D

có thể do font bạn bị lỗi. không nên down và giải nén font trên đt nha bạn

trinhthemanh

Với những files nén *.ZIP thì giải nén vô tư bằng X-plore 1.45 nhá, còn files RAR thì dùnng PC là chắc nhất
Thảo nào. Uhm. Em test thử xem sao. File zip em thường giải nén = ZipManager có sẵn trong máy mà.

condandatcang

có ai giống mình không dùng cái Pm này đổi font có hỗ trợ unicode để dùng mấy cái PM việt hóa nhưng điên cái khi dùng từ điển MTD chữ nó bé tí :((

phiphong_78

Ko biết mình xài n96 khi cài freeunrar trước thì ko cài được fontronter còn remove nó thì cài bình thường

máy mình n96 fw 30.033 chay cả hai mà có sao đâu

ban
có ai giống mình không dùng cái Pm này đổi font có hỗ trợ unicode để dùng mấy cái PM việt hóa nhưng điên cái khi dùng từ điển MTD chữ nó bé tí :((

ban phải vào chỉnh lai tỷ lê phóng to trong pm nhé roi khởi đông lai máy.nếu mất nét trên hoac dưới thi chỉnh lai phần điều chỉnh font trong pm

Last edited by a moderator:

z01222282682

Link Mediafire mà không Down được à, úp trực tiếp luôn hé:
chỉnh độ sắc nét bao nhiu mới đẹp hả anh MinhThanh,e thấy máy a dùng phông đó vừa rỏ vừa đẹp mà kô biết chỉnh sao giống anh???

Chỉnh sửa cuối:

trunganh0412

dùng font là mỗi lần vào UCWeb lại phải đợi test lại mất thời gian wa,ai có cách nào làm nó vào nhanh hơn không